[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2008746059

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Xin hoi lý lịch tư pháp số 2 có dịch sang tiếng anh khi đi pv ko?

em muốn mua vé máy bay , ai chỉ giùm em chỗ nào giá mềm 1 xíu , và nghe nói anh tuandoan trong diễn đàn có bán vé máy bay , mình muốn biết sdt của anh tuandoan để liên lạc . ai biết xin chỉ giùm . thks cả nhà .
Bạn Tuandoan hiện tại đang định cư ở Mỹ rồi, nếu muốn bạn có thể liên lạc PM cho bạn ấy xem có giúp gì được cho bạn hay không?

ku_tj

Thành viên tích cực

ACE chỉ giùm em . nhà em có ông chú F4 , nếu tính lịch visa như hiện nay thì 1năm nữa sẽ tới , mà nhà chú em lại mới có thêm em bé , vậy giờ cần bổ xung thêm giấy tờ gì để gửi vào NVC . cám ơn ace rất nhìu

Giấy khai sinh nếu hs chưa mở
Nếu đã mở thì thêm ds-230 + hình của em bé, bản copy hộ khẩu ...

Dungphuquoc

Photographer XNC

ACE chỉ giùm em . nhà em có ông chú F4 , nếu tính lịch visa như hiện nay thì 1năm nữa sẽ tới , mà nhà chú em lại mới có thêm em bé , vậy giờ cần bổ xung thêm giấy tờ gì để gửi vào NVC . cám ơn ace rất nhìu
Giấy khai sinh nếu hs chưa mở
Nếu đã mở thì thêm ds-230 + hình của em bé, bản copy hộ khẩu ...
Chào bạn Ku_tj !

Bạn vào đường link sau lấy mẫu thư gởi kèm theo giấy khai sinh, đồng thời cũng gởi giấy Khai sinh qua bằng đường bưu điện cho NVC nữa. Cho chắc ăn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1325-Bổ-túc-giấy-khai-sanh-của-con-*

Chúc bạn thành công !

ku_tj

Thành viên tích cực
Ðề: F4 - Hcm2008746059

cháu 18t . cháu nghe nói khi mình qua mỹ . có thẻ xanh , mình đi học ngôn ngữ 2 năm gì đó . mỗi năm được 5000$ USD để học có phải không . mong các cô chú trong diễn đàn chỉ giúp cháu . chỉ dẫn cho chú để được nhận các khoản tiền trợ giúp . nhà cháu chuẩn bị qua . mà tiền thì có rất ít . mong các cô chú tư vấn để nhà cháu có thể sống tốt và cháu vẫn có tiền để đi học . cám ơn cô chú nhiều

ku_tj

Thành viên tích cực
Nhà em chuẩn bị sẽ bay qua mỹ lần đầu vào thứ 7 này . và em còn một số điều mong anh chị chỉ dẫn .: nhà em đi 4 người thì điền 1 tờ khai hải quan thôi phải điền mỗi người 1 tờ . và nhà em dự định mang đi 20.000$ USD có được không , có phải khai không . và nhà em định mang đi 2 cây thuốc lá , mấy kí cà phê , ngó khoai đã luộc rồi ( dì em nhờ mang đi qua vì lâu rồi không được ăn ) , 5 hộp thuốc uống chữa bệnh của mẹ em . đồ làm nail như kiềm ... Có được phép mang đi không . rất mong anh chị giúp đỡ và chỉ dẫn . em cám ơn rât nhiều .:1:

Mi@Fa

Thành viên tích cực
Ðề: giúp em với !!!

Nhà em chuẩn bị sẽ bay qua mỹ lần đầu vào thứ 7 này . và em còn một số điều mong anh chị chỉ dẫn .: nhà em đi 4 người thì điền 1 tờ khai hải quan thôi phải điền mỗi người 1 tờ . và nhà em dự định mang đi 20.000$ USD có được không , có phải khai không . và nhà em định mang đi 2 cây thuốc lá , mấy kí cà phê , ngó khoai đã luộc rồi ( dì em nhờ mang đi qua vì lâu rồi không được ăn ) , 5 hộp thuốc uống chữa bệnh của mẹ em . đồ làm nail như kiềm ... Có được phép mang đi không . rất mong anh chị giúp đỡ và chỉ dẫn . em cám ơn rât nhiều .:1:
Điền tờ khai hải quan thì tôi không rõ,nhưng 20000$/4 người thì không phải khai(quy định 5000$/1 người không cần khai).
Thuốc lá mỗi người được mang 1 cây(4 người có thể mang 4 cây).
Cà phê (đã rang hoặc xay rồi) thì OK.
Ngô khoai có thể bị chặn ở phi trường Mỹ và có thể phải vứt đi! Vả lại bên Mỹ mấy thứ này đầy chợ(cả chợ Mỹ cũng có).
Thuốc uống OK,kềm kéo nên bỏ vào hành lý ký gởi,nếu mang theo carry-on sẽ bị tịch thu.
Chúc may mắn.

ku_tj

Thành viên tích cực

Điền tờ khai hải quan thì tôi không rõ,nhưng 20000$/4 người thì không phải khai(quy định 5000$/1 người không cần khai).
Thuốc lá mỗi người được mang 1 cây(4 người có thể mang 4 cây).
Cà phê (đã rang hoặc xay rồi) thì OK.
Ngô khoai có thể bị chặn ở phi trường Mỹ và có thể phải vứt đi! Vả lại bên Mỹ mấy thứ này đầy chợ(cả chợ Mỹ cũng có).
Thuốc uống OK,kềm kéo nên bỏ vào hành lý ký gởi,nếu mang theo carry-on sẽ bị tịch thu.
Chúc may mắn.
Cám ơn bạn đã chỉ dẫn ! có ai biết điền rờ khai hải quan mong chỉ giùm em với !!!

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn bạn đã chỉ dẫn ! có ai biết điền rờ khai hải quan mong chỉ giùm em với !!!
Xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16345-Các-Thủ-tục-nhập-cảnh-Mỹ-cho-người-mới-định-cư
VISA định cư không phải khai mẩu đơn I-94

Mang tiền khi xuất cảnh định cư ở nước ngoài , xem ở đây
http://vnexpress.net/gl/phap-luat/tu-van/2011/04/quy-dinh-mang-ngoai-te-khi-xuat-canh/

Datpham

Thành viên tích cực

Chào Bạn
- Chỉ cần một người đại diện khai tờ khai Hải Quan khi đến Mỹ cũng được.
- Nếu mang trên $10,000 vào Mỹ thì phải kê khai.Nếu gia đình bạn cử 1 người đại diện để điền tờ khai HQ thì phải khai số tiền $20,000 vì đã vượt quá $10,000.Sẽ không có gì rắc rối khi bạn khai số tiền này đâu.

ku_tj

Thành viên tích cực
Gia đình em đã qua mỹ được 4 tháng và đã đi làm được 3 tháng , bố mẹ và em đi làm trong hang~ , em ở Minnesota . nhà em còn có một người em gái đang đi học lớp 8 !!! anh chị cho em hỏi sắp cuối năm rồi nhà em có khai thuế được không .và không biết được khoảng bao nhiêu ( hihi) . mong anh chị chỉ dẫn . nhà em mới qua vẫncon2 ngơ ngác //:1:

Mi@Fa

Thành viên tích cực
Ðề: Mong anh chị chỉ dẫn giùm em !!!

Gia đình em đã qua mỹ được 4 tháng và đã đi làm được 3 tháng , bố mẹ và em đi làm trong hang~ , em ở Minnesota . nhà em còn có một người em gái đang đi học lớp 8 !!! anh chị cho em hỏi sắp cuối năm rồi nhà em có khai thuế được không .và không biết được khoảng bao nhiêu ( hihi) . mong anh chị chỉ dẫn . nhà em mới qua vẫncon2 ngơ ngác //:1:
Còn khoảng 2 tháng nữa là cuối năm,có nghĩa gia đình em năm 2013 làm khoảng 5 tháng.
Thời hạn khai thuế mỗi năm bắt đầu từ 15/1 cho đến 15/4(năm nay sẽ trễ hơn,khoảng 22/1 hoặc 29/1 mới bắt đầu).
Gia đình em 4 người và làm có 5 tháng,như vậy khi khai thuế sẽ lấy lại được khá nhiều.
Không thể dự đoán vì mỗi năm mỗi khác.Thu nhập thấp có những trung tâm họ khai thuế miễn phí.