[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010529073

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2010529073

Cảm ơn bạn.cho mình hoi là minh đã nhận mail báo ngày pv từ nvc roi(22/9).bây giờ mình fai đợi thư pv từ lsq hcm nữa phải không.xin diễn đàn tư vấn giúp.xin cảm ơn.
Bạn in mail PV này ra giấy, đăng ký khám sức khỏe, chích ngừa, chuẩn bị các giấy tờ như diễn đàn hướng dẫn liền đi chứ còn chờ gì nữa, LSQ họ không phát thu PV cho bạn đâu.

supercutiethao

Thành viên tích cực
cảm ơn bạn ! cho mình hỏi.hai đứa con mình năm nay 1đứa váo lơp5 và 1đứa vào lớp1.vậy khi vô pv mình có cần rút học bạ của cháu đêm theo không?

cuti

Thành viên tích cực
cảm ơn bạn ! cho mình hỏi.hai đứa con mình năm nay 1đứa váo lơp5 và 1đứa vào lớp1.vậy khi vô pv mình có cần rút học bạ của cháu đêm theo không?
Chào bạn,

Khi PV LSQ họ quan tâm 2 điều

1/ Bằng chứng của NBL và NĐBL, hình ảnh,khai sinh...

2/ Bằng chứng của các thành viên đi kèm đương đơn chính,khai sinh,hình ảnh gia đình... tùy bạn có muốn cho họ xem học bạ của các cháu hay không vì đây cũng là 1 dạng bằng chứng.

supercutiethao

Thành viên tích cực

chào diễn đàn !!! mình pót mail của nvc lên để bđh diễn đàn xem và tư vấn giúp mình phải chuẩn bị và đêm theo những gì mà nvc yêu cầu :
THAO THI TRAN's Required Visa Interview Documents================================================================================NVC Case Number: HCM2010529073Applicant Name: THAO THI TRANInvoice ID: Beneficiary ID: .You must bring the following items to the visa interview:· Any original documents the NVC requested that you did not submit (refer to the document list below)· If the physician gives you your medical exam results, bring them to your interview in the envelope sealedby the medical office.· Two passport photographs measuring 2 inches by 2 inches (5 cm by 5 cm) with a white background· A valid unexpired passport· Photocopies of all civil documents·· A new police certificate from your current country of residence, if you obtained the police certificatemore than one year ago.· Any additional documents listed in the U.S. Embassy or Consulate specific interview guidelines
The following table lists the documents requested by the NVC and whether or not you submitted them to theNVC. Please note that even though you may have provided the NVC with a copy of a document, you are still required to bring the original document to the visa interview.
Refer to the Document Status Code Definitions on Page 3 to determine the meaning of the document statuscodes.
Document Name Document StatusCORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C1 – IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 R1 – IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 RPASSPORT J3 – BIRTH CERTIFICATE J4 – ADOPTION F5 – MARRIAGE CERTIFICATE J6 – MARRIAGE TERMINATION F7 – COURT RECORDS FF – FINANCIAL EVIDENCE Y9 – MILITARY RECORDS F10 – VIETNAM POLICE CERTIFICATE JFEE PAYMENT $PHOTOGRAPH AF – PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE FF – PETITIONER BIRTH CERTIFICATE A ================================================================================QUANG DANG MAI's Required Visa Interview Documents================================================================================NVC Case Number: HCM2010529073Applicant Name: QUANG DANG MAI's Required Visa Interview Documents Invoice ID: Beneficiary ID: You must bring the following items to the visa interview:· Any original documents the NVC requested that you did not submit (refer to the document list below)· If the physician gives you your medical exam results, bring them to your interview in the envelope sealedby the medical office.· Two passport photographs measuring 2 inches by 2 inches (5 cm by 5 cm) with a white background· A valid unexpired passport· Photocopies of all civil documents· A new police certificate from your current country of residence, if you obtained the police certificatemore than one year ago.· Any additional documents listed in the U.S. Embassy or Consulate specific interview guidelines
Document Name Document Status CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C1 – IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 R1 – IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 RPASSPORT J3 – BIRTH CERTIFICATE J4 – ADOPTION F5 – MARRIAGE CERTIFICATE J6 – MARRIAGE TERMINATION F7 – COURT RECORDS FF – FINANCIAL EVIDENCE Y9 – MILITARY RECORDS F10 – VIETNAM POLICE CERTIFICATE JFEE PAYMENT $PHOTOGRAPH AF – PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE FF – PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F
Document Name Document StatusCORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C1 – IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 R1 – IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 RPASSPORT J3 – BIRTH CERTIFICATE J4 – ADOPTION F5 – MARRIAGE CERTIFICATE F6 – MARRIAGE TERMINATION F7 – COURT RECORDS FF – FINANCIAL EVIDENCE Y9 – MILITARY RECORDS F10 – VIETNAM POLICE CERTIFICATE FFEE PAYMENT $PHOTOGRAPH AF – PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE FF – PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F
================================================================================NHI THAO MAI TRAN's Required Visa Interview Documents================================================================================NVC Case Number: HCM2010529073Applicant Name: NHI THAO MAI TRANInvoice ID: Beneficiary ID: You must bring the following items to the visa interview:· Any original documents the NVC requested that you did not submit (refer to the document list below)· If the physician gives you your medical exam results, bring them to your interview in the envelope sealedby the medical office.· Two passport photographs measuring 2 inches by 2 inches (5 cm by 5 cm) with a white background· A valid unexpired passport· Photocopies of all civil documents· A new police certificate from your current country of residence, if you obtained the police certificatemore than one year ago.· Any additional documents listed in the U.S. Embassy or Consulate specific interview guidelines
Document Name Document StatusCORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C1 – IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 R1 – IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 RPASSPORT J3 – BIRTH CERTIFICATE J4 – ADOPTION F5 – MARRIAGE CERTIFICATE F6 – MARRIAGE TERMINATION F7 – COURT RECORDS FF – FINANCIAL EVIDENCE Y9 – MILITARY RECORDS F10 – VIETNAM POLICE CERTIFICATE FFEE PAYMENT $PHOTOGRAPH AF – PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE FF – PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F

supercutiethao

Thành viên tích cực
cho mình hỏi nếu như pv đậu minh muốn gởi qua 1địa chỉ khác(chăng hạn như ở hcm) mà không phải là địa chỉ nhà(ở đà nẵng)có được ko? và cho mình hỏi ngày 22/9 là ngày pv vậy gd minh nen đi trươc ngày pv bao lâu là tốt? rất mong nhận được sự tư vấn của ciễn đàn.xin cảm ơn!!!!

supercutiethao

Thành viên tích cực

cho mình hỏi nếu như pv đậu lsq sẽ gỡi visa về địa chỉ nhà nhưng minh muốn nhận qua 1địa chỉ khác(chăng hạn như ở hcm) mà không phải là địa chỉ nhà(ở đà nẵng)có được ko? và cho mình hỏi ngày 22/9 là ngày pv vậy gd minh nen đi trươc ngày pv bao lâu là tốt? rất mong nhận được sự tư vấn của ciễn đàn.xin cảm!!!

simi7582

Thành viên tích cực
cho mình hỏi nếu như pv đậu lsq sẽ gỡi visa về địa chỉ nhà nhưng minh muốn nhận qua 1địa chỉ khác(chăng hạn như ở hcm) mà không phải là địa chỉ nhà(ở đà nẵng)có được ko? và cho mình hỏi ngày 22/9 là ngày pv vậy gd minh nen đi trươc ngày pv bao lâu là tốt? rất mong nhận được sự tư vấn của ciễn đàn.xin cảm!!!
Bạn vào trang web của LSQ, vào phần inquiry chọn đổi địa chỉ là xong. Bạn nhớ scan passport vào và cho họ địa chỉ email. Sau khi họ cập nhật họ sẽ gửi email cho bạn. Nếu khoảng 1 tuần chưa thấy hồi âm thì lại inquiry lần nữa cho chắc ăn.
Sau khi PV nếu đậu, họ sẽ hướng dẫn cho mình ra quầy dichj vụ để điền thông tin địa chỉ mình nhận visa. Tuy nhiên, từ HCM tới Da nang không xa nên bạn nhận ở Đà Nẵng cũng được. Visa được gửi trong thư bảo đảm nên ko sợ bị lạc

supercutiethao

Thành viên tích cực
chào diễn đàn !!! hồ sơ mình pv ngày 22/9.cho mình hoi lltp của mình đã quá 1năm.bây giờ mình đi làm lại để nộp cho lsq tại hcm có cần phải dich sang tiếng anh hay không? và cho mình hỏi mình ở đà năng bây giơ mình muôn gọi diện để đăng ký ksk thì mình phải làm gì? rất mong nhận được sư tư vấn của diễn đàn.xin chân thành cảm ơn!!!
cho mình hỏi nều đi đăng ký ngày ksk tại bvcr thì mình cần đêm theo nhưng giấy tờ gì mới có thể đăng ký được? mình có thể nhờ người thân ở hcm đăng ký giùm có đươc hay không?

kate0912

Ban điều hành

chào diễn đàn !!! hồ sơ mình pv ngày 22/9.cho mình hoi lltp của mình đã quá 1năm.bây giờ mình đi làm lại để nộp cho lsq tại hcm có cần phải dich sang tiếng anh hay không? và cho mình hỏi mình ở đà năng bây giơ mình muôn gọi diện để đăng ký ksk thì mình phải làm gì? rất mong nhận được sư tư vấn của diễn đàn.xin chân thành cảm ơn!!!
cho mình hỏi nều đi đăng ký ngày ksk tại bvcr thì mình cần đêm theo nhưng giấy tờ gì mới có thể đăng ký được? mình có thể nhờ người thân ở hcm đăng ký giùm có đươc hay không?
Hello,
1>/ LLTP không phải dịch
2>/ Bạn vào đây để đọc quy trình khám sức khỏe : http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/118-CHÍCH-NGỪA-KHÁM-SỨC-KHỎE . Hoặc bạn có thể gọi trực tiếp đến bv để hỏi

supercutiethao

Thành viên tích cực
Chào diễn đàn! Cho mình hỏi 2 mắt mình bị glocoma đã mổ cách đây 9 năm. Bây giờ mắt phải giác mạc bị đục nên nhìn rất kém. Còn mắt trái vẫn nhìn được bình thường (hiện giờ mình vẫn đang dùng thuốc). Vậy khi đi khám sức khỏe có vấn đề gì không? Xin diễn đàn tư vấn giúp. Xin cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào diễn đàn! Cho mình hỏi 2 mắt mình bị glocoma đã mổ cách đây 9 năm. Bây giờ mắt phải giác mạc bị đục nên nhìn rất kém. Còn mắt trái vẫn nhìn được bình thường (hiện giờ mình vẫn đang dùng thuốc). Vậy khi đi khám sức khỏe có vấn đề gì không? Xin diễn đàn tư vấn giúp. Xin cảm ơn!
Bệnh mắt của bạn nếu có khám sức khỏe, chắc cũng không có ảnh hưởng gì đến việc xuất cảnh định cư của bạn đâu.
Vì không nằm trong danh mục các bệnh bị cấm nhập cảnh vào Hoa Kỳ.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/22501-Các-bệnh-bị-cấm-nhập-cảnh-Hoa-Kỳ

supercutiethao

Thành viên tích cực
Cảm ơn PhuongChau! Cho mình hỏi bản chính giấy kết hôn mình bị mất. Mình đi làm lại người ta chỉ làm lại bản sao. Vậy khi PV bản sao có được LSQ chấp thuận hay không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn PhuongChau! Cho mình hỏi bản chính giấy kết hôn mình bị mất. Mình đi làm lại người ta chỉ làm lại bản sao. Vậy khi PV bản sao có được LSQ chấp thuận hay không?
Cứ mang theo bản sao giấy kết hôn của bạn trong ngày phỏng vấn. Nếu Viên chức LSQ có hỏi đến thì trình bày lý do với họ, lý do vì sao bị mất giấy kết hôn bản chính.

supercutiethao

Thành viên tích cực
chào diễn đàn !! mình moi đi chích ngưa xong.bác sĩ nói sau khi pv phải quay lại chích thêm 1 mũi nưa(vi lúc này thiếu thuốc).xin hỏi nv có ảnh hưởng gì đến buổi pv không?.xin diên đàn tư vấn giúp.xin cảm ơn!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào diễn đàn!! Mình mới đi chích ngừa xong. Bác sĩ nói sau khi PV phải quay lại chích thêm 1 mũi nữa (vì lúc này thiếu thuốc). Xin hỏi như vậy có ảnh hưởng gì đến buổi PV không? Xin diễn đàn tư vấn giúp. Xin cảm ơn!!
Không sao cả, thường chích ngừa xong, thì sau đó sẽ phải chích nhắc lại mũi nữa. Nếu không chích ở VN, thì sau này khi sang Mỹ bạn cũng phải chích bổ sung thêm. Khi đi phỏng vấn nếu Viên chức LSQ có hỏi đến, thì bạn cứ trình bày với họ như lời Bác sỹ đã nói với bạn.

supercutiethao

Thành viên tích cực
Chào diễn đàn!
Hôm qua mình PV đã thành công. Cảm ơn BĐH đã tận tình tư vấn, và giúp đỡ trong thời gian qua.
Xin chúc diễn đàn ngày càng phát triển tốt đẹp, và chúc các thành viên cũng sẽ may mắn như mình!!!

Cafebenda

Thành viên tích cực
Chào diễn đàn!
Hôm qua mình PV đã thành công. Cảm ơn BĐH đã tận tình tư vấn, và giúp đỡ trong thời gian qua.
Xin chúc diễn đàn ngày càng phát triển tốt đẹp, và chúc các thành viên cũng sẽ may mắn như mình!!!
Xin chúc mừng bạn và gia đình. Chúc bạn có cuộc sống như ý ở xứ người.

Mến.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào diễn đàn!
BĐH diễn đàn chúc mừng bạn cùng gia đình, đã phỏng vấn thành công, nhận được visa.
Chúc gia đình trong thời gian sắp tới mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và thành công trên quê hương thứ hai của mình.

supercutiethao

Thành viên tích cực

chào bdh diễn đàn cho mình hỏi.gd mình có visa rồi.giờ muốn đi qua nhật chơi rồi từ nhật đi usa có được ko vậy?

supercutiethao

Thành viên tích cực

chào bdh diễn đàn cho mình hỏi.gd mình có visa rồi.giờ muốn đi qua nhật chơi rồi từ nhật đi usa có được ko vậy?