[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010737205

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2010737205

Dạ em cảm ơn anh vuthangsi nhiều. Bây giờ em muốn check hồ sơ để xem mình có tên trong danh sách đóng lệ phí visa hay không thì vào đâu ạ.

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực
Dạ bây giờ em muốn check hồ sơ để xem mình có tên trong danh sách đóng tiền visa hay không thì vào đâu ạ, em cảm ơn.

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực
Dạ cho em hỏi hiện hồ sơ của gia đình em đã được mở, em kiểm tra hồ sơ thì không thấy có tên mình trong danh sách đóng tiền visa, theo kết quả kiểm tra tuổi CSPA thì em vẫn còn đủ tuổi để xuất cảnh cùng gia đình. Hồ sơ có ngày ưu tiên 20/11/2003, ngày chấp thuận 26/07/2010, em sinh ngày 26/04/1991. Bây giờ thì em phải làm gì tiếp theo ạ, em cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cho em hỏi hiện hồ sơ của gia đình em đã được mở, em kiểm tra hồ sơ thì không thấy có tên mình trong danh sách đóng tiền visa, theo kết quả kiểm tra tuổi CSPA thì em vẫn còn đủ tuổi để xuất cảnh cùng gia đình. Hồ sơ có ngày ưu tiên 20/11/2003, ngày chấp thuận 26/07/2010, em sinh ngày 26/04/1991. Bây giờ thì em phải làm gì tiếp theo ạ, em cảm ơn.
Nếu kiểm tra bạn vẫn còn trong độ tuổi CSPA, thì gia đình bạn cần làm đơn khiếu nại tuổi CSPA cho bạn, trước 15 ngày phỏng vấn.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22488

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực

Nếu kiểm tra bạn vẫn còn trong độ tuổi CSPA, thì gia đình bạn cần làm đơn khiếu nại tuổi CSPA cho bạn, trước 15 ngày phỏng vấn.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22488
Cảm ơn chị PhuongChau, dạ chị có thể giúp em tính lại tuổi CSPA của em được không. Ngày ưu tiên 20/11/2003, ngày chấp thuận 26/07/2010. Em sinh ngày 26/04/1991. Em cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn chị PhuongChau, dạ chị có thể giúp em tính lại tuổi CSPA của em được không. Ngày ưu tiên 20/11/2003, ngày chấp thuận 26/07/2010. Em sinh ngày 26/04/1991. Em cảm ơn.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa theo bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 26/04/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 30/12/2018. Bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình. Nhưng tuổi thực hiện tại của bạn đã trên 21 tuổi, vì thế cho nên gia đình bạn cần tiến hành làm đơn khiếu nại tuổi CSPA cho bạn trước 15 ngày phỏng vấn, theo hướng dẫn ở bài post trên mà tôi đã tư vấn.

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa theo bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 26/04/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 30/12/2018. Bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình. Nhưng tuổi thực hiện tại của bạn đã trên 21 tuổi, vì thế cho nên gia đình bạn cần tiến hành làm đơn khiếu nại tuổi CSPA cho bạn trước 15 ngày phỏng vấn, theo hướng dẫn ở bài post trên mà tôi đã tư vấn.
Dạ cảm ơn chị PhuongChau, cho em hỏi là nếu gia đình em khi đóng tiền visa bên Mỹ thì làm đơn khiếu nại tuổi CSPA cho em luôn được không, hay phải đợi hồ sơ gửi về Việt Nam trước 15 ngày khi phỏng vấn mới làm đơn khiếu nại ạ. Em cảm ơn.

thieuminh72

Thành viên tích cực
gia đình em khi đóng tiền visa bên Mỹ thì làm đơn khiếu nại tuổi CSPA cho em luôn được không, hay phải đợi hồ sơ gửi về Việt Nam trước 15 ngày khi phỏng vấn mới làm đơn khiếu nại ạ. Em cảm ơn
Được, tốt nhất nên khiếu nại CSPA ở NVC. Chúc bạn mai mắn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cảm ơn chị PhuongngChau, cho em hỏi là nếu gia đình em khi đóng tiền visa bên Mỹ thì làm đơn khiếu nại tuổi CSPA cho em luôn được không, hay phải đợi hồ sơ gửi về Việt Nam trước 15 ngày khi phỏng vấn mới làm đơn khiếu nại ạ. Em cảm ơn.
Muốn khiếu nại tuổi CSPA ở NVC cũng được.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22487

Gia đình bạn khiếu nại khi hồ sơ còn ở NVC cũng được, không sao cả. Nhưng sẽ làm chậm tiến trình hồ sơ, vì họ cần phải có thời gian xem xét giải quyết tuổi CSPA của bạn, và phải chờ trung bình khoảng từ 2 tháng sau mới có kết quả.

Tôi đã hướng dẫn cho bạn 2 cách khiếu nại tuổi CSPA ở NVC, và LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM. Tùy sự chọn lựa, và quyết định của gia đình bạn.

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực

Muốn khiếu nại tuổi CSPA ở NVC cũng được.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22487

Gia đình bạn khiếu nại khi hồ sơ còn ở NVC cũng được, không sao cả. Nhưng sẽ làm chậm tiến trình hồ sơ, vì họ cần phải có thời gian xem xét giải quyết tuổi CSPA của bạn, và phải chờ trung bình khoảng từ 2 tháng sau mới có kết quả.

Tôi đã hướng dẫn cho bạn 2 cách khiếu nại tuổi CSPA ở NVC, và LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM. Tùy sự chọn lựa, và quyết định của gia đình bạn.
Cảm ơn chị PhuongChau, nếu gia đình em khiếu nại bên Mỹ thì sẽ làm chậm tiến trình của hồ sơ. Vậy khi nộp phí visa của những người có tên trong danh sách thì gia đình em có cần nói gì về việc thiếu tên em trong danh sách đóng visa hay không ạ, hay im lặng đợi hồ sơ về Việt Nam trước 15 ngày phỏng vấn thì làm đơn khiếu nại tại Lãnh sự quán ở Việt Nam là được. Vậy em có cần chuẩn bị những giấy tờ cần thiết giống như mình có tên trong danh sách đóng visa không ạ. Em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn chị PhuongChau, nếu gia đình em khiếu nại bên Mỹ thì sẽ làm chậm tiến trình của hồ sơ. Vậy khi nộp phí visa của những người có tên trong danh sách thì gia đình em có cần nói gì về việc thiếu tên em trong danh sách đóng visa hay không ạ, hay im lặng đợi hồ sơ về Việt Nam trước 15 ngày phỏng vấn thì làm đơn khiếu nại tại Lãnh sự quán ở Việt Nam là được. Vậy em có cần chuẩn bị những giấy tờ cần thiết giống như mình có tên trong danh sách đóng visa không ạ. Em cảm ơn.
Khiếu nại ở đâu cũng được hết. Như tôi đã tư vấn, hướng dẫn cho bạn, ở bài post trên có 2 cách khiếu nại tuổi CSPA, tùy sự lựa chọn và quyết định là do ở gia đình bạn.

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực
Dạ em chào diễn đàn, cho em hỏi nhà em có nhận được mẫu thư những người có tên trong danh sách đóng tiền lệ phí visa, không có tên của em. Vậy cho em hỏi là gia đình em có nên đợi em khiếu nại xong tuổi CSPA bên NVC, rồi đóng cùng 1 lúc hay phải đóng trước. Nếu đóng trước thì có vấn đề gì không ạ. Em cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào diễn đàn, cho em hỏi nhà em có nhận được mẫu thư những người có tên trong danh sách đóng tiền lệ phí visa, không có tên của em. Vậy cho em hỏi là gia đình em có nên đợi em khiếu nại xong tuổi CSPA bên NVC, rồi đóng cùng 1 lúc hay phải đóng trước. Nếu đóng trước thì có vấn đề gì không ạ. Em cảm ơn.
Những thành viên có tên đóng tiền lệ phí visa thì nên đóng trước. Còn riêng phần bạn vì phải khiếu nại tuổi CSPA, nên chờ khi nào họ xem xét chấp thuận xong thì đóng bổ sung sau cũng được.

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực

Dạ em cảm ơn chị phuongchau. Vậy cho em hỏi là khi khiếu nại tuổi CSPA tại Việt Nam, là khi nhà em nhận được thư mời phỏng vấn thì trước 15 ngày em muốn khiếu nại CSPA thì cần mang những giấy tờ gì và đến đâu để khiếu nại ạ. Em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chỉnh sửa cuối:

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực

Dạ em chào diễn đàn, cho em hỏi là khi hồ sơ của đương đơn chính và các đương đơn phụ đã được complete xong thì khoảng bao lâu mới được nhận thư mời phỏng vấn ạ. Em cảm ơn.

vuthangsi

Ban điều hành
Dạ em chào diễn đàn, cho em hỏi là khi hồ sơ của đương đơn chính và các đương đơn phụ đã được complete xong thì khoảng bao lâu mới được nhận thư mời phỏng vấn ạ. Em cảm ơn.

XEM LỊCH VISA HẰNG THÁNG Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=25530

F4.....22/04/2003.....tăng 4 tuần

Hồ sơ gia đình bạn diện F 4 , có ngày ưu tiên 20/11/2003

CHƯA ĐỦ ĐIỀU KIỆN VỀ THỜI GIAN ĐỂ NHẬN THƯ PHỎNG VẤN , CHO DÙ HỒ SƠ ĐÃ HOÀN TẤT .

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực
Dạ em cảm ơn, vậy cho em hỏi là khi lịch visa vượt qua ngày đáo hạn của hồ sơ là 20/11 thì trước 2 tháng đáo hạn thì sẽ nhận được thư mời phỏng vấn hay vượt qua ngày 20/11 mới nhận được thư ạ. Em cảm ơn.

ziz

Support

Dạ em cảm ơn, vậy cho em hỏi là khi lịch visa vượt qua ngày đáo hạn của hồ sơ là 20/11 thì trước 2 tháng đáo hạn thì sẽ nhận được thư mời phỏng vấn hay vượt qua ngày 20/11 mới nhận được thư ạ. Em cảm ơn.
Có thể nhận thư mời phỏng vấn trước hoặc sau ngày đáo hạn của hồ sơ (tùy từng trường hợp) nhưng thông thường là sau bạn ạ. Nếu hồ sơ đã hoàn tất rồi thì cứ yên tâm chờ đợi bạn nhé.

thuyhuynh1606

Thành viên tích cực
Em chào diễn đàn, anh chị cho em hỏi một chút. Lúc trước hồ sơ nhà em là 4 người và em đã quá 21 tuổi nhưng nếu tính tuổi CSPA là em vẫn đủ tuổi xuất cảnh cùng gia đình. Nhưng hôm trước em check hồ sơ của nhà em thì chỉ có tên 3 người không có tên của em trong danh sách, nhà em đã đóng tiền visa, và hồ sơ đã completed. Nhưng mấy hôm nay em check lại hồ sơ thì lại có tên em trong đó nữa nhưng khi điền thông tin để đóng tiền visa lại không được là vì sao ạ. Mong Anh/Chị giải thích giúp em với ạ. Em cảm ơn.