[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Võ Duy Tứ

Võ Duy Tứ

Thành viên mới
Câu hỏi của một bạn

Thảo Phương nhận được câu hỏi và thắc mắc của một bạn về việc dưới 21 tuổi của tuổi CSPA nhưng đã kết hôn và ly hôn, vậy có trở ngại gì khi đi khiếu nại tuổi NVC hoặc Lãnh Sự Quán?

Chồng tôi có hồ sơ bảo lãnh theo diện Anh, Chị, Em của công dân Mỹ (F4), do cậu bảo lãnh mẹ của chồng tôi. Tôi và chồng kết hôn tháng 6/2015 và đã ly hôn vào tháng 1/2016 và đã có giấy ly hôn. Nhưng hiện tại chúng tôi vẫn liên lạc với nhau vì có con chung. Gần đây gia đình anh ấy sắp được đi định cư ở Mỹ. Anh ấy muốn tôi quay lại để mẹ con tôi được qua Mỹ có cuộc sống tốt hơn. Xin hỏi tôi nên đăng ký kết hôn lại để cùng đi với anh ấy qua Mỹ, hay anh ấy qua Mỹ trước, sau đó về kết hôn với tôi và bảo lãnh cho tôi? Con tôi nên đợi theo tôi hay bổ túc hồ sơ đi theo anh ấy trước? Lúc trước do bất đồng nên chúng tôi ly dị, sau này kết hôn, không biết Lãnh sự quán có đồng ý cho anh ấy bảo lãnh mẹ con tôi không? Mong hồi âm của Thảo Phương.

Thảo Phương sẽ cố gắng trả lời cho bạn vào thời gian sớm nhất, xin lỗi vì việc trả lời trễ cho thắc mắc của bạn.
Chào Chị Thảo Phương ! Ba Mẹ em được Cô bảo lãnh theo diện F4, em đã kết hôn tháng 3/2013, ly hôn tháng 7/2016,

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ba Mẹ em được Cô bảo lãnh theo diện F4, em đã kết hôn tháng 3/2013, ly hôn tháng 7/2016,
Chào Võ Duy Tứ,
Tôi đã di chuyển, và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần hỏi bài tại đây. Để BĐH theo dõi tiến trình hồ sơ một cách liên tục, và tư vấn giúp bạn. Bây giờ thì bạn muốn hỏi gì? về trường hợp hồ sơ của mình, thì cứ đặt câu hỏi.
Ngoài ra phải có đầy đủ thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
Và tại thời điểm này, hồ sơ của gia đình bạn đã thực hiện được những phần gì rồi?

Võ Duy Tứ

Thành viên mới
vợ cũ em đã có chồng, em năm nay đã 29 tuổi, chưa có con, vậy có được đi cùng Ba Mẹ không Chị ! hay phải đợi Ba Mẹ định cư trước rồi mới bảo lãnh em theo diện FB2.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vợ cũ em đã có chồng, em năm nay đã 29 tuổi, chưa có con, vậy có được đi cùng Ba Mẹ không Chị! hay phải đợi Ba Mẹ định cư trước rồi mới bảo lãnh em theo diện F2B.
Muốn tính tuổi CSPA, thì bạn cần cung cấp thông tin hồ sơ đúng theo yêu cầu trên của tôi, cũng như đầy đủ ngày, tháng, năm sinh của bạn.