IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - anthony110502

anthony110502

Thành viên mới
Xin chào các anh chị em trong diễn đàn xuất nhập cảnh.

Em đang chuẩn bị làm giấy tờ bão lãnh ba mẹ của em ở Việt Nam, em được biết em cần giấy kết hôn của ba mẹ em trước lúc em sinh ra nhưng ba mẹ của em không có giấy kết hôn vì ba mẹ lập gia đình năm 1975 nên lúc đó không đăng ký kết hôn ở xã được. Vậy bây giờ ba mẹ của em đăng ký kết hôn có được không? anh chị em nào biết rõ về trường hợp giống ba mẹ của em xin chia sẽ và hướng dẫn giúp em với.

Bão lãnh ba mẹ em cần nộp 1 bộ hồ sơ chung cho ba và mẹ hay là em phải nộp riêng cho ba một bộ, mẹ một bộ?

em cần điền đơn I-130 và G-325 phải không?

Em xin cám ơn.

anthony110502

Thành viên mới
Cần những giấy tờ gì để bão lãnh anh em

Em rất muốn bão lãng gia đình các anh chi em qua Mỹ, nhưng có một số người ở Mỹ nói là Lãnh Sự Quán Mỹ không cơ phép anh em bão lãnh nhau nữa không biết thông tin này có đúng không? Có ai biết về thông tin này xin chia sẽ giúp em với.

Em có một người anh và một người chị và anh chị của em đếu lập gia đình và đã có con. Vậy khi em làm giấy tờ bão lãnh gia đình các anh chị em cần phải làm tất cả bao nhiêu hồ sơ?

Em cần những giấy tờ gì để nộp chung với hồ sơ bảo lãnh. Các giấy tờ gì cần phải được dich ra tiếng anh?
Thời gian bão lãnh gia đình các anh chị khoảng bao lâu?

Em xin cám ơn

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Cần những giấy tờ gì dể bão lãnh ba mẹ

Xin chào các anh chị em trong diễn đàn xuất nhập cảnh.

Em đang chuẩn bị làm giấy tờ bão lãnh ba mẹ của em ở Việt Nam, em được biết em cần giấy kết hôn của ba mẹ em trước lúc em sinh ra nhưng ba mẹ của em không có giấy kết hôn vì ba mẹ lập gia đình năm 1975 nên lúc đó không đăng ký kết hôn ở xã được. Vậy bây giờ ba mẹ của em đăng ký kết hôn có được không? anh chị em nào biết rõ về trường hợp giống ba mẹ của em xin chia sẽ và hướng dẫn giúp em với.

Bão lãnh ba mẹ em cần nộp 1 bộ hồ sơ chung cho ba và mẹ hay là em phải nộp riêng cho ba một bộ, mẹ một bộ?

em cần điền đơn I-130 và G-325 phải không?

Em xin cám ơn.

IR5: Cha/mẹ đẻ hay cha/mẹ kế của công dân Hoa Kỳ.

- Công dân Hoa Kỳ bảo lãnh hồ sơ phải từ 21 tuổi trở lên.

- Cha/mẹ kế chỉ đủ điều kiện xin di dân khi cuộc hôn nhân của họ với cha/mẹ của người bảo lãnh được thiết lập trước khi người bảo lãnh được 18 tuổi.

- Nếu đã được xin làm con nuôi hợp pháp, người bảo lãnh có thể không bảo lãnh được cho cha/mẹ đẻ.

-Mỗi đương đơn xin di dân phải có một hồ sơ bảo lãnh riêng.
Bringing Parents to Live in the United States as Permanent Residents

http://www.uscis.gov/family/family-...arents-live-united-states-permanent-residents

If you are a U.S. Citizen who is at least 21 years old, and your… Then you must submit...

A mother lives outside the United States,

Form I-130
A copy of your birth certificate showing your name and your mother’s name
A copy of your Certificate of Naturalization or U.S. passport if you were not born in the United States

bạn là con bảo lãnh mẹ: Nộp copy giấy khai sanh của bạn trong đó có tên bạn và tên mẹ của bạn.

B father lives outside the United States,

Form I-130
A copy of your birth certificate showing your name and the names of both parents
A copy of your Certificate of Naturalization or Citizenship or U.S. passport if you were not born in the United States
A copy of your parents’ civil marriage certificate

bạn là con bảo lãnh cha:

1 BẢN SAO giấy khai sanh của bạn trong đó có tên bạn và tên cha mẹ của bạn.

2 BẢM SAO giấy kết hôn của cha mẹ bạn để chứng minh cha mẹ bạn đã kết hôn trước khi bạn được sanh ra.

XEM HƯỚNG DẪN THỦ TỤC LÀM GIẤY KẾT HÔN QÍA HẠN Ở ĐÂY

http://www.sotuphap.hochiminhcity.g...&Category=Kết+hôn+trong+nước&ItemID=35&Mode=1

m cần điền đơn I-130 và G-325 phải không?
BẠN CHỈ CẦN ĐIỀN ĐƠN I-130 CHO TỪNG NGƯỜI , CHA VÀ MẸ BẠN
G-325 CHỈ YÊU CẦU CHO CÁC DIỆN HÔN PHU THÊ VÀ DIỆN VỢ CHỒNG .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/184-Cách-điền-mẫu-đơn-i-130

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/164-đơn-i-130-bảo-lãnh-cha-mẹ

BÀO LẢNH CHA MẸ , NỔI NGƯỜI CẦN CÓ MỘT HỒ SƠ RIÊNG BIỆT .

TẤT CẢ CÁC GIẤY TỜ NỘP CHO SỞ DI TRÚ ĐỀU PHẢI DỊCH SANG TIẾNG ANH VÀ CÔNG CHỨNG TẠI PHÒNG TƯ PHÁP QUẬN HUYỆN , NƠI ĐĂNG KÝ HỘ KHẨU THƯỜNG TRÚ CỦA CHA MẸ BẠN .

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Cần những giấy tờ gì để bão lãnh anh em

Em rất muốn bão lãng gia đình các anh chi em qua Mỹ, nhưng có một số người ở Mỹ nói là Lãnh Sự Quán Mỹ không cơ phép anh em bão lãnh nhau nữa không biết thông tin này có đúng không? Có ai biết về thông tin này xin chia sẽ giúp em với.

Em có một người anh và một người chị và anh chị của em đếu lập gia đình và đã có con. Vậy khi em làm giấy tờ bão lãnh gia đình các anh chị em cần phải làm tất cả bao nhiêu hồ sơ?

Em cần những giấy tờ gì để nộp chung với hồ sơ bảo lãnh. Các giấy tờ gì cần phải được dich ra tiếng anh?

Em xin cám ơn
F4: Anh, chị, em của công dân Hoa Kỳ.

- Người bảo lãnh (công dân Hoa Kỳ) phải từ 21 tuổi trở lên.

- Vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của đương đơn được xin thị thực di dân theo hồ sơ bảo lãnh của đương đơn.
Bringing Siblings to Live in the United States as Permanent Residents

http://www.uscis.gov/family/family-...blings-live-united-states-permanent-residents

Required Documentation

To successfully complete the process, the U.S. citizen petitioner (i.e. the sponsor) must submit:

A completed Form I-130. (Note: You do not need to file a separate Form I-130 for your sibling’s spouse or unmarried children under 21 years of age.)

1 NỘP ĐƠN I-130 CHI TỪNG GIA ĐÌNH NGƯỜI ANH VÀ NGƯỜI CHỊ CỦA BẠN .

A copy of your birth certificate and a copy of your sibling's birth certificate showing that you have at least one common parent.

BẢN SAO GIẤY KHAI SANH CỦA BẠN VÀ CÁC GIẤY KHAI SANH CỦA TỪNG NGƯỜI ANH VÀ CHỊ CỦA BẠN .

- BẢN SAO giấy khai sanh của người bảo lãnh và copy giấy khai sanh của người được bảo lãnh để chứng minh 2 người có cùng cha mẹ hoặc ít nhất cùng cha hoặc cùng mẹ.

Evidence that you are a U.S. citizen, such as:

A copy of your naturalization certificate, OR

BẢN SAO GIẤY CHỨNG NHẬN QUỐC TỊCH HOA KỲ CỦA BẠN .

nhưng có một số người ở Mỹ nói là Lãnh Sự Quán Mỹ không cơ phép anh em bão lãnh nhau nữa không biết thông tin này có đúng không?
KHÔNG ĐÚNG .
XEM Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...o-của-lảnh-sự-quán-hoa-kỳ?p=138172#post138172

12 NĂM 7 THÁNG .

anthony110502

Thành viên mới

TẤT CẢ CÁC GIẤY TỜ NỘP CHO SỞ DI TRÚ ĐỀU PHẢI DỊCH SANG TIẾNG ANH VÀ CÔNG CHỨNG TẠI PHÒNG TƯ PHÁP QUẬN HUYỆN , NƠI ĐĂNG KÝ HỘ KHẨU THƯỜNG TRÚ CỦA CHA MẸ BẠN .

Như vậy ba mẹ em phải dich thuật các giấy tờ và công chứng tại nơi đăng ký hộ khâu thường trú của ba mẹ em. Gia đình ba mẹ sống tại dak nông. vậy là các giấy tờ không thể được dịch tại TP Hồ chí Minh phải không ạ? Em muốn hỏi cho biết bởi vì lúc em làm giấy tờ qua Mỹ. Em dich thuật các gíấy tờ tại Dak Nông nhưng người ta dich không chính xác, sau đó phải nhờ luật sư ở Mỹ dịch lại. Lần này em đang dự tính sẽ nói gia đình dich thuật các giấy tờ tại Tp Hồ Chí Minh nhưng không hợp pháp phải không a?

anthony110502

Thành viên mới

anh chị cho em hỏi, em chỉ cấn nộp giấy khai sinh của em và anh, chị ruột của em cùng với đơn I-130. Còn giấy khai sinh của chị dâu, anh rễ và các cháu không cần nộp phải không? Em muốn hỏi cho biết đễ em báo lại cho gđ các anh chị đi dịch thuật các giấy tờ cần thiết vì em khong muốn giấy tờ bị thiếu sót hay bị trể .Em xin cám ơn ban điều hành rất nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Như vậy ba mẹ em phải dich thuật các giấy tờ và công chứng tại nơi đăng ký hộ khâu thường trú của ba mẹ em. Gia đình ba mẹ sống tại dak nông. vậy là các giấy tờ không thể được dịch tại TP Hồ chí Minh phải không ạ? Em muốn hỏi cho biết bởi vì lúc em làm giấy tờ qua Mỹ. Em dich thuật các gíấy tờ tại Dak Nông nhưng người ta dich không chính xác, sau đó phải nhờ luật sư ở Mỹ dịch lại. Lần này em đang dự tính sẽ nói gia đình dich thuật các giấy tờ tại Tp Hồ Chí Minh nhưng không hợp pháp phải không a?

Tất cả những giấy tờ hồ sơ nộp cho SỞ DI TRÚ đều phải dịch sang tiếng anh và có công chứng dịch thuật từ một cơ quan pháp liật của nhà nước có thẩm quyền .

CỤ THỂ Ở VIỆT NAM LÀ PHÒNG TƯ PHÁP QUẬN HUYỆN , NƠI CHA VÀ MẸ CỦA BẠN ĐĂNG KỲ HỘ KHẨU THƯỜNG TRÚ

HỘ KHẨU Ở ĐÂU THÌ LÀM Ở ĐÓ .

HOẶC CÔNG CHỨNG DỊCH THUẬT CÁC GIẤY TỜ NÀY TÂI HOA KỲ LÀ TỐT NHẤT .

vuthangsi

Ban điều hành

anh chị cho em hỏi, em chỉ cấn nộp giấy khai sinh của em và anh, chị ruột của em cùng với đơn I-130. Còn giấy khai sinh của chị dâu, anh rễ và các cháu không cần nộp phải không? Em muốn hỏi cho biết đễ em báo lại cho gđ các anh chị đi dịch thuật các giấy tờ cần thiết vì em khong muốn giấy tờ bị thiếu sót hay bị trể .Em xin cám ơn ban điều hành rất nhiều.

Theo hướng dẫn của SỞ DI TRÚ thì những giấy tờ của những đương đơn phụ thuộc đi theo đương đơn chính thì không nộp tại SỞ DI TRÚ .

http://www.uscis.gov/family/family-...blings-live-united-states-permanent-residents

NHƯNG BẠN NÊN NỘP ĐẦY ĐỦ CÁC GIẤY TỜ CỦA TOÀN BỘ NHỮNG NGƯỜI TRONG GIA ĐÌNH CỦA ANH VÀ CHỊ BẠN CHO SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH ,
BAO GỒM CẢ GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN CỦA ANH CHỊ BẠN .

Những loại giấy tờ này trước sau gì cũng phải nộp .
Khi hồ sơ được mỡ thì tất cả những người có tên trong hồ sơ bảo lảnh đều có tên đóng lệ phí visa , không cần phải bổ xung bổ túc gì nữa hết .

anthony110502

Thành viên mới

HOẶC CÔNG CHỨNG DỊCH THUẬT CÁC GIẤY TỜ NÀY TÂI HOA KỲ LÀ TỐT NHẤT .

Em ở tiểu bang Oregon. Em muốn tìm nơi dịch thuật các giấy tờ. Anh, chị nào biết xin giúp em với. Em xin cám ơn.

anthony110502

Thành viên mới

2 BẢM SAO giấy kết hôn của cha mẹ bạn để chứng minh cha mẹ bạn đã kết hôn trước khi bạn được sanh ra.

XEM HƯỚNG DẪN THỦ TỤC LÀM GIẤY KẾT HÔN QÍA HẠN Ở ĐÂY

http://www.sotuphap.hochiminhcity.gov.vn/tthc/lists/posts/post.aspx?Source=%2ftthc&Category=K%E1
.

Ba mẹ em ra Xã xin giấy kết hôn qúa hạn. Nhưng người ta không thể cấp giấy kết hôn cho ba mẹ em vào năm 1975. Họ cấp cho ba mẹ em giấy kết hôn vào năm 2014. Vậy Sở Di Trú có chấp nhận không? Trong tờ đơn I-130 em nên điền là ngày, tháng kết hôn của ba mẹ là 01/20/1975 hay điền tháng 07 năm 2014? có phải chữ ký bên dưới tờ giấy kết hôn của UB Xã có ngày tháng năm đó cũng là ngày công nhận ba mẹ em kết hôn ngày tháng đó phải không? Em rất lo lắng cho trường hợp này. Xin ban điều hành giúp em. Em xin cám ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Ba mẹ em ra Xã xin giấy kết hôn qúa hạn. Nhưng người ta không thể cấp giấy kết hôn cho ba mẹ em vào năm 1975. Họ cấp cho ba mẹ em giấy kết hôn vào năm 2014. Vậy Sở Di Trú có chấp nhận không? Trong tờ đơn I-130 em nên điền là ngày, tháng kết hôn của ba mẹ là 01/20/1975 hay điền tháng 07 năm 2014? có phải chữ ký bên dưới tờ giấy kết hôn của UB Xã có ngày tháng năm đó cũng là ngày công nhận ba mẹ em kết hôn ngày tháng đó phải không? Em rất lo lắng cho trường hợp này. Xin ban điều hành giúp em. Em xin cám ơn.

Trong tờ đơn I-130 em nên điền là ngày, tháng kết hôn của ba mẹ là 01/20/1975 hay điền tháng 07 năm 2014?
GHI NGÀY 01/20/1975

có phải chữ ký bên dưới tờ giấy kết hôn của UB Xã có ngày tháng năm đó cũng là ngày công nhận ba mẹ em kết hôn ngày tháng đó phải không?
TRONG GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN CỦA CHA MẸ BẠN

NGÀY NÀY LÀ NGÀY

UBND XẠ CẤP GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN CHO BA MẸ BẠN

KHÔNG PHẢI LÀ NGÀY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN CỦA BA MẸ BẠN .

HỒ SƠ BẢO LẢNH CỦA MẸ BẠN KHÔNG CẦN NỘP GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN CỦA BA MẸ BẠN .

CHỈ NỘP GIẤY ĐKKH CHO HỒ SƠ BẢO LẢNH CỦA CHA BẠN .

Bạn cần trã lời câu hỏi này , trước khi được hướng dẫn tiếp theo

GIẤY KHAI SANH CỦA BẠN ĐƯỢC KÝ TỪ THỜI GIAN NÀO ?

CÓ GHI ĐẦY ĐỦ HỌ TÊN CỦA CHA VÀ MẸ BẠN HAY KHÔNG ?

anthony110502

Thành viên mới

Em đang điền đơn bảo lãng ba mẹ và gđ các anh chị của em. Trong phần C đơn I_130 câu 17 list spouse and all children of your relative em không rõ lắm khi điền câu này.
Có phải em điền đơn bão lãnh Ba em thì em điền vào câu 17 này là tên mẹ và tên anh chị của em( anh chị của em đã lập gia đình) và điền đơn bão lãnh Mẹ thì em viết tên ba và các anh chi của em có đúng không?

Điền đơn bảo lãnh anh chị của em thì em điền tên của chị dâu, anh rễ và tên của các cháu có đúng không xin ban điều hành hướng dẫn giúp em. Em xin chân thành cám ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Em đang điền đơn bảo lãng ba mẹ và gđ các anh chị của em. Trong phần C đơn I_130 câu 17 list spouse and all children of your relative em không rõ lắm khi điền câu này.
Có phải em điền đơn bão lãnh Ba em thì em điền vào câu 17 này là tên mẹ và tên anh chị của em( anh chị của em đã lập gia đình) và điền đơn bão lãnh Mẹ thì em viết tên ba và các anh chi của em có đúng không?

Điền đơn bảo lãnh anh chị của em thì em điền tên của chị dâu, anh rễ và tên của các cháu có đúng không xin ban điều hành hướng dẫn giúp em. Em xin chân thành cám ơn.

Điền đơn bảo lãnh anh chị của em thì em điền tên của chị dâu, anh rễ và tên của các cháu có đúng không
ĐƠN I-130 CHO DIỆN F4 ANH CHỊ EM .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/184-Cách-điền-mẫu-đơn-i-130

Phần C

Information about your relative (Thông tin về người thân của bạn, tức người được bảo lãnh)

Câu 17

List husband/wife and all children of your relative. [Liệt kê người phối ngẫu và tất cả những người con của người thân của bạn]

PHẦN NÀY GHI B HỌ TÊN CỦA TẤT CẢ NHỮNG NGƯỜI THÂN NHƯ VỢ CHỒNG CON CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH CHÍNH .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/155-đơn-i-130-bảo-lãnh-cho-anh-chị-em

HAI CÂU HỎI NÀY CHƯA ĐƯỢC TRÃ LỜI RẤT KHÓ ĐỂ CÓ NHỮNG HƯỚNG DẪN TIẾP THEO

Bạn cần trã lời câu hỏi này , trước khi được hướng dẫn tiếp theo

anthony110502

Thành viên mới

Giấy khai sinh của em được ký sau khi em sinh 4 tháng vào năm 1987
Trong giấy khai sinh của em và anh chị của em có ghi đầy đủ tên ba và mẹ em.

vuthangsi

Ban điều hành

giấy khai sinh của em được ký sau khi em sinh 4 tháng vào năm 1987
trong giấy khai sinh của em và anh chị của em có ghi đầy đủ tên ba và mẹ em.

giấy khai sinh của em được ký sau khi em sinh 4 tháng vào năm 1987
Được ký ngày nào không quan trọng .
Vì đây là ngày ủy ban phường xã cấp giấy khai sanh cho bạn .

Chỉ cần ngày tháng năm sinh của bạn GHI TRÊN GIẤY KHAI SANH NÀY sau ngày ba mẹ bạn thực sự kết hôn ngày 01/20/1975

trung bình khoãng từ 9 tháng trở lên là được .

trong giấy khai sinh của em và anh chị của em có ghi đầy đủ tên ba và mẹ em.
như vậy là hợp lệ

Bạn cần lưu ý các chi tiết này khi điền đơn I-130 CHO CHA VÀ MẸ BẠN .
DIỆN IR 5 MỔI NGƯỜI LÀ MỘT ĐƠN I-130 RIÊNG BIỆT .

anthony110502

Thành viên mới

Em đang làm giấy tờ bão lãnh Ba mẹ và gđ các anh chị. Có một số người nói với em thời gian em bão lãnh gia đình các anh chị rất lâu. Hãy chờ ba mẹ em qua Mỹ sau khi ba mẹ có thẻ xanh sẽ bão lãnh gđ các anh chị của em. Làm như vậy sẽ nhanh hơn. em không biết điều đó có đúng không?
Xin cho em hỏi con bão lãnh ba mẹthời gian bao lâu?
Ba mẹ có thẻ xanh bão lãnh con đã lập gia đình thời gian bao lâu?
Em xin cám ơn anh chị.

vuthangsi

Ban điều hành

Em đang làm giấy tờ bão lãnh Ba mẹ và gđ các anh chị. Có một số người nói với em thời gian em bão lãnh gia đình các anh chị rất lâu. Hãy chờ ba mẹ em qua Mỹ sau khi ba mẹ có thẻ xanh sẽ bão lãnh gđ các anh chị của em. Làm như vậy sẽ nhanh hơn. em không biết điều đó có đúng không?
Em xin cám ơn anh chị.

Hãy chờ ba mẹ em qua Mỹ sau khi ba mẹ có thẻ xanh sẽ bão lãnh gđ các anh chị của em. Làm như vậy sẽ nhanh hơn. em không biết điều đó có đúng không?
THUỜNG TRÚ NHÂN BẢO LẢNH

F2A: Vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân.
F2B: Con độc thân trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân.

TỪ 12 ĐẾN 18 THÁNG , CÓ KHI LÂU HƠN TÙY VÀO TỪNG HỒ SƠ .L

CHA MẸ CÓ THẺ XANH KHÔNG BẢO LẢNH CHO CON ĐÃ CÓ GIA ĐÌNH .
CÓ QUỐC TỊCH HOA KỲ MỚI BẢO LẢNH ĐƯỢC .

F3: Con đã kết hôn của công dân Hoa Kỳ.

CÓ THẺ XANH +5 NĂM = NHẬP QUỐC TỊCH +11 NĂM BẢO LẢNH F 3 .
TỔNG CỔNG ÍT NHẤT LÀ TỪ 16 NĂM TRỞ LÊN .

eddynguyen

Thành viên mới
Cho mình hỏi chị mình đã nộp giấy tờ bão lãnh bm tính đến nay đã đc 5 tháng. Nhưng do chưa dịch sang tiếng anh. Sau đó lãnh sự email yêu cầu pải dịch và công chứng. Xin anh chị em cho mình hỏi. Sau khi dịch và công chứng xong, nộp lại thì thời gian giải quyết hồ sơ có đc rút ngắn ko? Hay pải đợi thêm 5 tháng nữa ạ. xin cảm ơn đã đọc bài của mình :)

anthony110502

Thành viên mới

Theo hướng dẫn của SỞ DI TRÚ thì những giấy tờ của những đương đơn phụ thuộc đi theo đương đơn chính thì không nộp tại SỞ DI TRÚ .

NHƯNG BẠN NÊN NỘP ĐẦY ĐỦ CÁC GIẤY TỜ CỦA TOÀN BỘ NHỮNG NGƯỜI TRONG GIA ĐÌNH CỦA ANH VÀ CHỊ BẠN CHO SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH ,
BAO GỒM CẢ GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN CỦA ANH CHỊ BẠN .

Những loại giấy tờ này trước sau gì cũng phải nộp .
Khi hồ sơ được mỡ thì tất cả những người có tên trong hồ sơ bảo lảnh đều có tên đóng lệ phí visa , không cần phải bổ xung bổ túc gì nữa hết .

Xin chào các anh chị em.
Em đã làm nộp đơn I_130 bão lãnh gia đình các anh chị của em o Việt Nam. Sau khi nộp đon cho USCIS thì họ gưởi cho em Form I-797C trong đó chỉ có tên các anh,chị ruột của em, không có tên chị dâu, anh rễ vá các cháu. Xin hỏi như vậy có đúng không? Đây là lần đầu tiên em bão lãnh anh chi nên em khong có kinh nghiệm gì. Mong các anh chị có kinh nghiệm giúp em. Em xin chân thành cám ơn.

vuthangsi

Ban điều hành
Cần những giấy tờ gì để bão lãnh anh em

Xin chào các anh chị em.
Em đã làm nộp đơn I_130 bão lãnh gia đình các anh chị của em o Việt Nam. Sau khi nộp đon cho USCIS thì họ gưởi cho em Form I-797C trong đó chỉ có tên các anh,chị ruột của em, không có tên chị dâu, anh rễ vá các cháu. Xin hỏi như vậy có đúng không? Đây là lần đầu tiên em bão lãnh anh chi nên em khong có kinh nghiệm gì. Mong các anh chị có kinh nghiệm giúp em. Em xin chân thành cám ơn.

Khi nộp hồ sơ bảo lảnh cho SỞ DI TRÚ , nếu hồ sơ hợp lệ họ sẽ gởi cho bạn THÔNG BÁO BIÊN NHẬN HỒ SƠ , RECEIPT NOTICE , I-797C ., VÀ TRÊN THÔNG BÁO I-797C NÀY CHỈ GHI HỌ TÊN CUẢ NGƯỜI BẢO LẢNH , NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH CHÍNH .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1181
Sở di trú ghi như vậy là đúng rồi .