IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - ccphc

ccphc

Thành viên mới
Xin chào Anh Chị Em,

Mình đang làm giấy tờ để bào lãnh cho Ba sang Mỹ, nhưng Ba lại không có giấy kết hôn vì đã mất lâu lắm rồi. Ở VN, chính quyền lại không chịu làm lại giấy kết hôn vì không có chữ ký của Mẹ (Mẹ đã mất rồi),không biết khi mình gỡi hồ sơ bảo lãnh cho Ba mà không có giấy kết hôn có được không. Xin các bạn có thể cho mình ý kiến được không?. Xin cám ơn nhiếu.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin hỏi về giấy kết hôn khi bảo lãnh cho Cha

Xin chào Anh Chị Em,

Mình đang làm giấy tờ để bào lãnh cho Ba sang Mỹ, nhưng Ba lại không có giấy kết hôn vì đã mất lâu lắm rồi. Ở VN, chính quyền lại không chịu làm lại giấy kết hôn vì không có chữ ký của Mẹ (Mẹ đã mất rồi),không biết khi mình gỡi hồ sơ bảo lãnh cho Ba mà không có giấy kết hôn có được không. Xin các bạn có thể cho mình ý kiến được không?. Xin cám ơn nhiếu.
Chào bạn.
Khi bạn nộp hồ sơ bảo lảnh cho CHA của bạn DIỆN IR5, ngoài các giấy tờ được qui định theo luật di trú hoa kỳ ,bạn cần nộp thêm
1 giấy khai sanh của bạn ,có ghi tên của cha và mẹ bạn .
2 giấy đăng ký kết hôn của cha và mẹ bạn ,chứng minh cho việc cha mẹ bạn đã kết hôn trước khi bạn được sinh ra .
Bạn tham khão ở đây ,để làm thủ tục đăng ký lại giấy kết hôn của cha bạn
http://moj.gov.vn/tthc/Lists/ThutucHanhChinh/View_Detail.aspx?ItemId=290
khi đi ,bạn nhớ mang theo giấy khai tử của mẹ bạn .
Trong trường hợp không đăng ký xin cấp lại bản chính được ,thì bạn xin cấp BẢN TRÍCH LỤC GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN .
bạn phải về tại chính nơi cấp bản chính lúc đầu ,thì nơi này mới có hồ sơ lưu trữ để cấp lại giấy đăng ký kết hôn cho cha của bạn .
p/s con bảo lảnh cho MẸ ,diện IR5 thì không cần phải nộp giấy kết hôn của cha ,mẹ ,chỉ cần nộp khai sanh của người con có ghi đầy đủ tên cha và mẹ thôi .

ccphc

Thành viên mới
Ðề: Xin hỏi về giấy kết hôn khi bảo lãnh cho Cha

Xin chân thành cám ơn bạn vuthangsi nhiều lắm.

ccphc