IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - haminhdang

haminhdang

Thành viên mới
ACE tư vấn giúp em: em đã gửi I864 và affidavit supporting documents (paystubs, 3 tax years etc...) cho NVC từ cuối tháng 3/2014, em cũng đã đóng tiền fee online đầy đủ cho AOS và IV. NVC hiện giờ đã yêu cầu em điền DS260 online cho ba và mẹ của em. Nhưng mà sao trên trang website phần status cho affidavit of suport vẫn để là N/A? Như vậy có nghĩa là NVC chưa nhận được I864 và affidavit supporting documents hay sao? Em đã có gọi theo số phone của NVC mà không lần nào liên lạc được, lúc nào line cũng busy hết. Em đã viết email cho NVC khoảng 1-2 tuần trước mà chưa nhận được hồi âm.
ACE nào có kinh nghiệm xin cho em biết dùm.

jimmycali999

Thành viên mới
Ðề: AOS document chua update?

ACE tư vấn giúp em: em đã gửi I864 và affidavit supporting documents (paystubs, 3 tax years etc...) cho NVC từ cuối tháng 3/2014, em cũng đã đóng tiền fee online đầy đủ cho AOS và IV. NVC hiện giờ đã yêu cầu em điền DS260 online cho ba và mẹ của em. Nhưng mà sao trên trang website phần status cho affidavit of suport vẫn để là N/A? Như vậy có nghĩa là NVC chưa nhận được I864 và affidavit supporting documents hay sao? Em đã có gọi theo số phone của NVC mà không lần nào liên lạc được, lúc nào line cũng busy hết. Em đã viết email cho NVC khoảng 1-2 tuần trước mà chưa nhận được hồi âm.
ACE nào có kinh nghiệm xin cho em biết dùm.
Mình cũng đang bị trường hợp giống bạn đã nộp I864 rồi ma trên status để N/A giờ ko biết làm sao xin được giúp đỡ

Nam Nguyen

Thành viên mới

Mình cũng đang bị trường hợp giống bạn đã nộp I864 rồi ma trên status để N/A giờ ko biết làm sao xin được giúp đỡ
I864 chuyễn qua N/A tức là ho` so của bạn đã completed. Đó là 1 cách để biết hồ sơ mình completed hay chưa mà không cần gọi dt check. NHiều diễn đàn VN chưa biết cái trick nay :1:

vochanh59

Thành viên tích cực

Xin cho hỏi:cách vào trang để kiểm tra hồ sơ như bạn nêu ở phần trên. Cám ơn nhiều

jimmycali999

Thành viên mới

thanks bạn nhiều nghe vậy thì mình bớt lo vậy coi như bây giờ mình chỉ cần đội bên viêtnam gọi phỏng vấn thôi chứ đâu làm gì nũa phài kô bạn co the check giùm mình được không HCM2013643022

Nam Nguyen

Thành viên mới

thanks bạn nhiều nghe vậy thì mình bớt lo vậy coi như bây giờ mình chỉ cần đội bên viêtnam gọi phỏng vấn thôi chứ đâu làm gì nũa phài kô bạn co the check giùm mình được không HCM2013643022
Hồ so* ở NVC thì bạn nên tự gọi lên check. Nhiều người không gọi dt dc, thì cách xem N/A ở trên là cách tốt nhất để biết hồ sơ completed hay chưa, mà không cần gọi. NVC hiện nay đang PV đến những hồ sơ Completed vào tháng 6 rồi. Nếu bạn complete trong tháng này, thì 2 tháng nữa sẽ PV.

dunganh99999

Thành viên mới

Thông thường chữ N/A ở đâY co nghia là not application chứ không phải là approVe rồi ,Vì mình check hồ sơ of của ba mẹ minh cũng thấY VậY Và khi gọi điện thoạI lên NVC de check Và hỏi họ lai thì họ nói hồ sơ Vẫn đang trong giai đoạn giải quYết thôi.

dunganh99999

Thành viên mới

Chi Vochanh59 , hồ sơ đã được giai quết tới đâu rồi ah?

sandykieu

Thành viên tích cực

cách check N/A ở đây, là bạn xem theo cột bên chỗ fee đóng tiền, nếu khi mọi lần từ chữ Paid mà chuyển qua N/A thì hồ sơ đã complete. mình cũng đã kiểm tra như vậy và đúng là sau khi từ chữ Paid chuyển qua N/A là xong, ko cần gọi lên nvc nữa, muốn gọi thì phải chờ gần 1 tiếng đồng hồ.