IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - HCM2017785041

Nhungtruong

Thành viên mới
Chào các ACE trong diễn đàn. Xin giúp tôi hồ sơ của tôi đang đến đâu rồi nhé. Cảm ơn diễn đàn rất nhiều. Vì lần đầu đăng chủ đề không biết có đúng không nữa. Mong các ACE thông cảm.
Case number . HCM2017785041

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các ACE trong diễn đàn. Xin giúp tôi hồ sơ của tôi đang đến đâu rồi nhé. Cảm ơn diễn đàn rất nhiều. Vì lần đầu đăng chủ đề không biết có đúng không nữa. Mong các ACE thông cảm.
Case Number: HCM2017785041.
Chào Nhungtruong,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Action required: Complete Form DS-260
Immigrant Visa Case Number: HCM2017785041

The National Visa Center (NVC) received your fees.
What do I need to do now?
Log in to https://ceac.state.gov
Complete Form DS-260 (Immigrant Visa Application) online. To start, click the link under "IV Application". You need several documents and items to complete the form. (See list of documents)
After you submit the form online, print out a copy of the confirmation page that appears on the screen (https://ceac.state.gov/iv). You will need to bring this to your visa interview.
You will not receive notice from NVC that you have completed this step. You will only receive confirmation of completing this step on the website. Once you have completed and submitted Form DS-260, you need to gather your financial and civil documents. Check back here when you have submitted your form.
Please note:
Your case will not advance until you complete the step(s) above.
If there is no activity on your case for one (1) year, your case will enter termination. If your case is terminated, you will have to restart the process and repay fees.
If you move or change your address, we will not be able to provide updated information and your case may be terminated. To update your address, please use our online form at http://nvc.state.gov/ask. You can also call +1-603-334-0700 from 7:00 a.m. to 11:59 p.m. (Eastern Standard Time) Monday through Friday.
Nội dung trên thông báo như sau:
Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ
ỨNG DỤNG VISA IMMIGRANT
Hành động bắt buộc: Mẫu hoàn chỉnh đơn Form DS-260
Số hồ sơ xin thị thực nhập cư: HCM2017785041

Trung tâm Visa Quốc gia (NVC) nhận được khoản phí của bạn.
Tôi cần phải làm gì bây giờ?
Đăng nhập vào https://ceac.state.gov
Điền đơn Form DS-260 (Đơn xin thị thực nhập cư) trực tuyến. Để bắt đầu, nhấp vào liên kết trong "Ứng dụng IV". Bạn cần một số tài liệu, và các mặt hàng để hoàn thành mẫu đơn. (Xem danh sách tài liệu)
Sau khi bạn gửi biểu mẫu trực tuyến, hãy in ra một bản sao của trang xác nhận xuất hiện trên màn hình (https://ceac.state.gov/iv). Bạn sẽ cần phải mang nó đến phỏng vấn visa của bạn.
Bạn sẽ không nhận được thông báo từ NVC rằng bạn đã hoàn thành bước này. Bạn sẽ chỉ nhận được xác nhận hoàn thành bước này trên trang web. Một khi bạn đã hoàn thành và nộp Mẫu đơn Form DS-260, bạn cần thu thập tài liệu tài chính và dân sự của bạn. Kiểm tra lại đây khi bạn gửi biểu mẫu của mình.
Xin lưu ý:
Trường hợp của bạn sẽ không tạm ứng cho đến khi bạn hoàn thành (các) bước ở trên.
Nếu không có hoạt động nào trong vụ kiện của bạn trong một (1) năm, trường hợp của bạn sẽ bị chấm dứt. Nếu trường hợp của bạn bị chấm dứt, bạn sẽ phải khởi động lại quá trình, và hoàn trả lệ phí.
Nếu bạn di chuyển, hoặc thay đổi địa chỉ của mình, chúng tôi sẽ không thể cung cấp thông tin được cập nhật và trường hợp của bạn có thể bị chấm dứt. Để cập nhật địa chỉ của bạn, vui lòng sử dụng mẫu trực tuyến của chúng tôi tại http://nvc.state.gov/ask. Bạn cũng có thể gọi + 1-603-334-0700 từ 7:00 giờ sáng đến 11:59 đêm (Giờ chuẩn miền Đông) Thứ Hai đến Thứ Sáu.
Bạn cần đọc kỷ nội dung trên, và thực hiện đúng theo yêu cầu của họ.

Nhungtruong

Thành viên mới
Cảm ơn Phương Châu rất nhiều. Con gái tôi đóng phí $ 120 và $ 325 là phí gì vậy Phương Châu. Theo như kinh nghiệm của Phương Châu thì hồ sơ của tôi thì khoảng bao lâu nữa đươc phỏng vấn hả Ph Châu. Cảm ơn rất nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn PhuongChau rất nhiều. Con gái tôi đóng phí $120 và $325 là phí gì vậy PhuongChau. Theo như kinh nghiệm của PhuongChau, thì hồ sơ của tôi thì khoảng bao lâu nữa được phỏng vấn hả PhuongChau. Cảm ơn rất nhiều.
1/. Số tiền $120 = lệ phí mở hồ sơ.
2/. Số tiền $325 = lệ phí visa.
Hồ sơ của bạn đã được mở, và theo nội dung email trên là bạn phải điền đơn Form DS-260 để gửi cho NVC. Trước khi điền vào đơn chính thức, thì nên điền ngoài giấy nháp trước, cần kiểm tra các thông tin thật đầy đủ, chính xác, rồi hãy bấm vào Submit để gửi đi. Vì đơn Form DS-260 này một khi đã gửi đi rồi mà nếu có sai sót, hay thiếu thông tin gì đó thì không thể chỉnh sửa lại được. Vì thế bạn cần phải kiểm tra cẩn thận, kỷ lưỡng. Khi nào hồ sơ bạn người bảo lãnh, cũng như người được bảo lãnh gửi đầy đủ các giấy tờ cần thiết để NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ, rồi sau đó mới được xếp lịch phỏng vấn. Bạn xem hướng dẫn ở đây:
Hướng dẫn cách sắp xếp giấy tờ nộp cho NVC (mới). Bài post thứ hai #2.
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-sap-xp-va-np-h-so-cho-nvc-moi.26172/

Nhungtruong

Thành viên mới
Cảm ơn PhuongChau đã nhiệt tình trả lời sớm cho tôi. Thành thật cảm ơn PhuongChau rất nhiều.

Last edited by a moderator:

Nhungtruong

Thành viên mới
Chào Phương Châu và toàn thể các ACE xuất nhập cảnh. Tôi muốn hỏi Phương Châu là làm sao mình biết được là ds 260 của mình là được điền hay chưa vậy. Có cách nào kiểm tra được không ạ. Vì c gái tôi có nhờ luật sư làm hồ sơ dùm mà tôi không biết luật sư có tiến hành điền dùm chưa nửa. Thường thì NVC nhận được đơn ds 260 thì có cho mình biết là nhận được đơn không ạ và thời gian NVC nhận rồi thì bao lâu mới cho mình biết là nhận được đơn của mình hả Phương Châu. Cảm ơn Phương Châu rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào PhuongChau, và toàn thể các ACE xuất nhập cảnh. Tôi muốn hỏi PhuongChau là làm sao mình biết được là DS-260 của mình là được điền hay chưa vậy. Có cách nào kiểm tra được không ạ. Vì con gái tôi có nhờ Luật sư làm hồ sơ dùm mà tôi không biết Luật sư có tiến hành điền dùm chưa nữa. Thường thì NVC nhận được đơn DS-260 thì có cho mình biết là nhận được đơn không ạ, và thời gian NVC nhận rồi thì bao lâu mới cho mình biết là nhận được đơn của mình hả PhuongChau. Cảm ơn PhuongChau rất nhiều.
Bạn dùng số hồ sơ Case Number HCM và số Invoice ID Number, đăng nhập vào đường link của NVC, theo hướng dẫn sau:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-duong-link-d-theo-doi-h-so-voi-s-invoice-id-number.22528/

Nhungtruong

Thành viên mới
Chào Phương Châu.Chúc Phương Châu và diễn đàn xuất nhập cảnh 1 ngày tốt lành ạ.
Phương Châu Ơi tôi đã nhận thư phỏng vấn NVC gửi qua mail cho tôi rồi. 12/4 này là phỏng vấn. Bước tiếp theo của tôi bây giờ giờ là làm gì. In tờ phỏng vấn hay sao Phương Châu. Và khi nào khám sức khỏe được . đi khám sức khỏe cầm theo những gì hả Phương Châu. Nhờ Ph Châu chỉ giúp dùm tôi nha. Cảm ơn Ph Châu rất nhiều. Mong Ph Châu trả lời sớm dùm tôi nha.

Nhungtruong

Thành viên mới
Phương Châu ơi. Khi đi khám sức khỏe có cần chụp hình không vậy Phương Châu hình 5×5 có cần chụp không vậy Ph Châu. Cảm ơn Ph Châu rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào PhuongChau. Chúc PhuongChau, và diễn đàn xuất nhập cảnh 1 ngày tốt lành ạ.
PhuongChau ơi tôi đã nhận thư phỏng vấn NVC gửi qua mail cho tôi rồi. 12/04 này là phỏng vấn. Bước tiếp theo của tôi bây giờ giờ là làm gì. In tờ phỏng vấn hay sao PhuongChau. Và khi nào khám sức khỏe được, đi khám sức khỏe cầm theo những gì hả PhuongChau. Nhờ PhuongChau chỉ giúp dùm tôi nha. Cảm ơn PhuongChau rất nhiều. Mong PhuongChau trả lời sớm dùm tôi nha.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://www.xuatnhapcanh.com/threads/kim-tra-kham-sc-khe-va-chich-nga.22529/

Nhungtruong

Thành viên mới
Thành thật cảm ơn Phương Châu rất nhiều. Chúc Phương Châu có thật nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui trong cuộc sống nha Ph Châu.

Nhungtruong

Thành viên mới
Chào Ph Châu. Bạn ơi cho mình hỏi là mình đi chích ngừa trước hay là khám SK trước vậy Ph Châu. Có người thì nói mình phải chích ngừa trước xong rồi đem kết quả chích ngừa đó đến BV chợ rẫy rồi khám SK. Ph Châu có kinh nghiệm nhiều chỉ dùm mình nha. Cảm ơn Ph Châu rất nhiều.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Việc chích ngừa trước hay khám sức khỏe trước, thì bạn chủ động gọi lên bệnh viện Chợ Rẫy để biết thông tin. Riêng ở IOM thì chích ngừa trước hay khám sức khỏe trước cũng được, vì IOM cần giấy chích ngừa màu vàng nộp cho họ thì họ mới hoàn tất thủ tục và cho ngày hẹn lên nhận toàn bộ hồ sơ khám sức khỏe. thường là ba ngày.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào PhuongChau. Bạn ơi cho mình hỏi là mình đi chích ngừa trước hay là khám sức khỏe trước vậy PhuongChau. Có người thì nói mình phải chích ngừa trước xong rồi đem kết quả chích ngừa đó đến Bệnh viện Chợ Rẫy rồi khám sức khỏe. PhuongChau có kinh nghiệm nhiều chỉ dùm mình nha. Cảm ơn PhuongChau rất nhiều.
Theo tôi thì bạn nên chích ngừa trước, rồi sẽ khám sức khỏe sau. Về phần các thủ tục, khám sức khỏe và chích ngừa, thì bạn xem lại phần tôi đã tư vấn, hướng dẫn ở bài post trên.

Nhungtruong

Thành viên mới
Cảm ơn Ph Châu nhiều. Mà của mình ko có giấy màu vàng Ph Châu ơi. Sáng nay có người bạn nó cũng đi chích ngừa mà nó có tờ giấy màu vàng như Ph Châu nói. Mà của tôi ko có tờ đó có ảnh hưởng j ko hả Ph Châu.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn Ph Châu nhiều. Mà của mình ko có giấy màu vàng Ph Châu ơi. Sáng nay có người bạn nó cũng đi chích ngừa mà nó có tờ giấy màu vàng như Ph Châu nói. Mà của tôi ko có tờ đó có ảnh hưởng j ko hả Ph Châu.
Lúc chích ngừa xong bạn không chịu hỏi họ liền, lý do gì sao?
P/s: Để tôn trọng người tư vấn cho bạn, cũng như muốn nhận được sự tư vấn, hướng dẫn tiếp tục từ BQT diễn đàn. Tôi nhắc bạn cần lưu ý mấy điều này, phải viết đúng tên nick PhuongChau (chứ không phải là Ph Châu) cũng như những chữ trong bài viết tuyệt đối không được viết tắt. Vậy nhé bạn.

Nhungtruong

Thành viên mới
Tôi xin lỗi Phương Châu nha. Tôi rất tôn trọng Phương Châu tại gì tôi gấp quá nên viết tắt đó mà. Mong Phương Châu thông cảm. Từ nay tôi sẽ chú ý hơn. Cảm ơn Phương Châu rất nhiều. Tôi chúc Phương Châu cuối tuần vui vẻ nha.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Tôi xin lỗi PhuongChau nha. Tôi rất tôn trọng PhuongChau tại gì tôi gấp quá nên viết tắt đó mà. Mong PhuongChau thông cảm. Từ nay tôi sẽ chú ý hơn. Cảm ơn PhuongChau rất nhiều. Tôi chúc PhuongChau cuối tuần vui vẻ nha.
Cám ơn lời chúc cuối tuần của bạn. Bạn cũng vậy nhé!

Nhungtruong

Thành viên mới
( hỏi cách sắp xếp hồ sơ phỏng vấn)
Chào Phương Châu! Chúc Phương Châu & BQT cuối tuần nhiều niềm vui và Hạnh Phúc.
Phương Châu ơi tôi sắp đi phỏng vấn rồi mấy nay tôi lo lắng quá không biết sắp xếp hồ sơ như thế nào cho dễ và gọn, tôi muốn hỏi Phương Châu là những giấy tờ bên Việt nam tôi có cần đi dịch thuật không ạ. Con gái tôi đã gửi qua mail tôi 38 trang để tôi in ra lúc đi phỏng vấn bao gồm các giấy i 864. Ds 260 và các giấy tờ khác nữa. Kính mong Phương Châu trả lời giúp dùm tôi còn thiếu những gì. Vì bộ đó con gái tôi nói là đủ cho đi lúc phỏng vấn. Cảm ơn Phương Châu rất nhiều.