IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - HCM2017785041*

Thảo luận trong 'VISA DIỆN IR5' bắt đầu bởi Nhungtruong, 8/1/18.

1. Nhungtruong

Nhungtruong Thành viên mới

Chào các ACE trong diễn đàn. Xin giúp tôi hồ sơ của tôi đang đến đâu rồi nhé. Cảm ơn diễn đàn rất nhiều. Vì lần đầu đăng chủ đề không biết có đúng không nữa. Mong các ACE thông cảm.
    Case number . HCM2017785041

2. PhuongChau

PhuongChau Ban Quản trị

Chào Nhungtruong,
    Kết quả check hồ sơ của bạn.
    Nội dung trên thông báo như sau:
    Bạn cần đọc kỷ nội dung trên, và thực hiện đúng theo yêu cầu của họ.

Nhungtruong thích bài này.
  3. Nhungtruong

Cảm ơn Phương Châu rất nhiều. Con gái tôi đóng phí $ 120 và $ 325 là phí gì vậy Phương Châu. Theo như kinh nghiệm của Phương Châu thì hồ sơ của tôi thì khoảng bao lâu nữa đươc phỏng vấn hả Ph Châu. Cảm ơn rất nhiều

4. PhuongChau

PhuongChau Ban Quản trị

1/. Số tiền $120 = lệ phí mở hồ sơ.
    2/. Số tiền $325 = lệ phí visa.
    Hồ sơ của bạn đã được mở, và theo nội dung email trên là bạn phải điền đơn Form DS-260 để gửi cho NVC. Trước khi điền vào đơn chính thức, thì nên điền ngoài giấy nháp trước, cần kiểm tra các thông tin thật đầy đủ, chính xác, rồi hãy bấm vào Submit để gửi đi. Vì đơn Form DS-260 này một khi đã gửi đi rồi mà nếu có sai sót, hay thiếu thông tin gì đó thì không thể chỉnh sửa lại được. Vì thế bạn cần phải kiểm tra cẩn thận, kỷ lưỡng. Khi nào hồ sơ bạn người bảo lãnh, cũng như người được bảo lãnh gửi đầy đủ các giấy tờ cần thiết để NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ, rồi sau đó mới được xếp lịch phỏng vấn. Bạn xem hướng dẫn ở đây:
    Hướng dẫn cách sắp xếp giấy tờ nộp cho NVC (mới). Bài post thứ hai #2.
    http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-sap-xp-va-np-h-so-cho-nvc-moi.26172/

5. Nhungtruong

Cảm ơn PhuongChau đã nhiệt tình trả lời sớm cho tôi. Thành thật cảm ơn PhuongChau rất nhiều.

Last edited by a moderator: 8/1/18
  6. Nhungtruong

Chào Phương Châu và toàn thể các ACE xuất nhập cảnh. Tôi muốn hỏi Phương Châu là làm sao mình biết được là ds 260 của mình là được điền hay chưa vậy. Có cách nào kiểm tra được không ạ. Vì c gái tôi có nhờ luật sư làm hồ sơ dùm mà tôi không biết luật sư có tiến hành điền dùm chưa nửa. Thường thì NVC nhận được đơn ds 260 thì có cho mình biết là nhận được đơn không ạ và thời gian NVC nhận rồi thì bao lâu mới cho mình biết là nhận được đơn của mình hả Phương Châu. Cảm ơn Phương Châu rất nhiều.

7. PhuongChau

PhuongChau Ban Quản trị

Bạn dùng số hồ sơ Case Number HCM và số Invoice ID Number, đăng nhập vào đường link của NVC, theo hướng dẫn sau:
    http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-duong-link-d-theo-doi-h-so-voi-s-invoice-id-number.22528/