IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - Hungnguyen1960

Hungnguyen1960

Thành viên mới
Chào các bạn trên diễn đàn, tôi tên Hùng sinh năm 1960.
Vừa qua tôi có đi phỏng vấn định cư do con gái tôi bảo lãnh, và nhận được giấy xanh yêu cầu hoàn tất 7 nội dung sau (tôi là đảng viên).
1. Thời gian vô đảng
2. Chức vụ trong đảng
3. Lần tham gia hoạt động gần nhất
4. Lý do vô đảng
5. Ngày cuối thật sự tham gia đảng
6. Quyết định ra đảng nếu có
7. Bằng chứng xin ra đảng
.....
Nhân viên LSQ nói hồ sơ tôi hoàn chỉnh, chỉ cần bổ sung như vậy. Tôi xin hỏi hồ sơ tôi đã thật sự hoàn chỉnh như lời nhân viên LSQ chưa? Việc bổ sung có ảnh hưởng gì không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các bạn trên diễn đàn, tôi tên Hùng sinh năm 1960.
Vừa qua tôi có đi phỏng vấn định cư do con gái tôi bảo lãnh, và nhận được giấy xanh yêu cầu hoàn tất 7 nội dung sau (tôi là đảng viên).
1. Thời gian vô đảng
2. Chức vụ trong đảng
3. Lần tham gia hoạt động gần nhất
4. Lý do vô đảng
5. Ngày cuối thật sự tham gia đảng
6. Quyết định ra đảng nếu có
7. Bằng chứng xin ra đảng
.....
Nhân viên LSQ nói hồ sơ tôi hoàn chỉnh, chỉ cần bổ sung như vậy. Tôi xin hỏi hồ sơ tôi đã thật sự hoàn chỉnh như lời nhân viên LSQ chưa? Việc bổ sung có ảnh hưởng gì không?
Bạn cứ thực hiện đúng theo yêu cầu của Viên chức LSQ bổ sung để họ xem xét giải quyết.

Ngoài ra bạn xem thêm hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22186

Theo đúng của luật di trú, thì bạn phải xin ra khỏi đảng trước 5 năm, tính cho đến lúc làm đơn xin visa di dân.

Hungnguyen1960

Thành viên mới
Bạn cứ thực hiện đúng theo yêu cầu của Viên chức LSQ bổ sung để họ xem xét giải quyết.

Ngoài ra bạn xem thêm hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22186

Theo đúng của luật di trú, thì bạn phải xin ra khỏi đảng trước 5 năm, tính cho đến lúc làm đơn xin visa di dân.
Uhm
Cảm ơn bạn.
Bạn cho tôi hỏi thêm, theo kinh nghiệm của bạn thì hồ sơ tôi khả quan không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Uhm
Cảm ơn bạn.
Bạn cho tôi hỏi thêm, theo kinh nghiệm của bạn thì hồ sơ tôi khả quan không?
Không thể đoán chính xác được đâu bạn, vì còn tùy thuộc vào sự xem xét giải quyết của Viên chức LSQ nữa. Trước mắt thì họ yêu cầu bổ sung các nội dung nêu trên, thì bạn cứ thực hiện đúng theo hướng dẫn nộp gấp cho LSQ đi.

Hungnguyen1960

Thành viên mới
Không thể đoán chính xác được đâu bạn, vì còn tùy thuộc vào sự xem xét giải quyết của Viên chức LSQ nữa. Trước mắt thì họ yêu cầu bổ sung các nội dung nêu trên, thì bạn cứ thực hiện đúng theo hướng dẫn nộp gấp cho LSQ đi.
Bạn có thể cho tôi xin email of bạn không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Bạn có thể cho tôi xin email of bạn không?
Có thắc mắc việc gì về hồ sơ di trú của mình, thì bạn cứ đặt câu hỏi ở đây là được rồi. Yên tâm đi sẽ có BĐH, và các ACE Thành viên của diễn đàn tư vấn giúp bạn, không có vấn đề gì đâu? Vậy nhé bạn.