IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - mungdoan58

mungdoan58

Thành viên mới
Xin chào ACE trong diễn đàn
Cho mình hỏi : khi xuất cảnh phải làm thủ tục cắt hộ khẩu phải không ạ, mình tìm trên diễn đàn nhưng không thấy ai đề cập đến . Mong các ACE đi trước giải đáp giúp và hướng dẫn mình cách làm. Cám ơn nhiều

Ðề: Xin hỏi về việc cắt hộ khẩu

Xin chào ACE trong diễn đàn
Cho mình hỏi : khi xuất cảnh phải làm thủ tục cắt hộ khẩu phải không ạ, mình tìm trên diễn đàn nhưng không thấy ai đề cập đến . Mong các ACE đi trước giải đáp giúp và hướng dẫn mình cách làm. Cám ơn nhiều
Đâu cần phải cắt khẩu đâu bạn , thời buổi bây giờ có Visa là cứ bay thôi làm chi cho rườm rà việc đó , qua Mẽo ở không được thì về , và cũng tuỳ địa phương đó bạn , có nơi biết bạn đi rồi thì yêu cầu cắt thôi . Việc đó tuỳ mình .

mungdoan58

Thành viên mới

Xin cám ơn, cho hỏi thêm
Hải quan VN có làm khó gi không nếu không có giấy cắt khẩu?

Xin cám ơn, cho hỏi thêm
Hải quan VN có làm khó gi không nếu không có giấy cắt khẩu?
Không ai hỏi gì về việc cắt hộ khẩu hay chưa đâu bạn. Chúc vui.

amote

Thành viên tích cực

Hải quan sẽ hỏi việc cắt hộ khẩu, nếu có dịch vụ làm thủ tục cho mình thì ok, nếu không có thì cho 10$ or 20$ (có người bị hỏi có người không bị hỏi).Chú mình đi 3 người bị hỏi giấy xác nhận cắt hộ khẩu-> không có -> 20$ -> ok.

mungdoan58

Thành viên mới
Xin chào ACE trên diễn đàn
KHi lam hồ sơ bảo lãnh nộp sổ hộ khẩu mình nộp bản phô tô có công chứng được không hay phải nộp bản sao? Rất mong ý kiến các anh chị. Cám ơn

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin hỏi về hộ khẩu

xin chào ace trên diễn đàn
khi lam hồ sơ bảo lãnh nộp sổ hộ khẩu mình nộp bản phô tô có công chứng được không hay phải nộp bản sao? Rất mong ý kiến các anh chị. Cám ơn
Nộp bản photo , có công chừng càng tốt .
Sổ hộ khẩu không có bản sao hay bản trích lục như giấy khai sanh , giấy kết hôn ....
Giấy CMND cũng giống như sổ hộ khẩu .BẢN PHOTO .