IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - Sỹ Khôi

Sỹ Khôi

Thành viên mới
Tình hình là tháng 3 sắp đến mình sẽ là 21 tuổi. Kính mong members làm ơn tư vấn cho mình biết phải làm như thế nào để mình có thể bảo lãnh mẹ và em gái CÙNG MẸ KHÁC CHA của mình qua.
Hiện tại mình vẫn đang đi học và chỉ làm workstudy trong trường thôi. Xét về mặt tài chính thì mình sẽ không được duyệt. Thật ra mà nói thì mẹ mình có khả năng sống ở Mỹ mà không cần đến sự bảo trợ tài chính của ai. Nhưng theo luật thì bắt buộc phải cần có người bảo trợ tài chánh thì mới qua được. Xin members cho ý kiến liệu có cách nào để mẹ mình qua được mỹ mà không cần người bảo trợ tài chính không? Một điều nữa, em gái của mình năm nay lên lớp 7, mình có nghi vấn là em gái của mình có nguy cơ bị ở lại Việt Nam. Điều đó có không? Nếu trong trường hợp em gái mình dưới 18 tuổi và không thể sống tự lập được, liều em có thể qua được Mỹ cùng với mẹ không hay bị kẹt lại? Có người nói luật của Mỹ đã đổi nên cho dù có trên hay dưới 18 tuổi thì vẫn phải bị kẹt lại Việt Nam. Mình đang rất hoang mang không biết phải nên làm gì. Kính mong cách anh chị em trong xuatnhapcanh.com tư vấn và giúp đỡ.
Chân thành cảm ơn!