IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - soleil128

soleil128

Thành viên mới
Mình là thành viên mới, xin kính chào quý anh chị trong diễn đàn. Mình đang điền đơn I-130 để bảo lãnh cho ba mẹ mình và có một số thắc mắc mong các anh chị giúp đỡ. Mình xin chân thành cảm ơn!

Mình qua Mỹ tháng 5 năm 2013, đến tháng 8 năm 2014 thì bắt đầu đi học ở college cho đến bây giờ. Mình chưa hề đi làm kể từ lúc qua đây đến bây giờ. Vậy thì trong Part 2, phần Employment History của I-130 mình phải điền như thế nào ạ?

Mình tính điền như vầy nhưng không biết có chính xác ko?
Item 42- Name of Employer/Company: Unemployed
Item 43a-h: bỏ trống
Item 44- Your Occupation: Student
Item 45a - Date From: 05/19/2013
Item 45a - Date To: PRESENT

Trong item 45a mình nên điền ngày mình bắt đầu unemployed hay ngày mình bắt đầu đi học vậy ạ? Rất mong nhận được sự góp ý của các anh chị trong diễn đàn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Trong phần này nếu trong 5 năm qua bạn đi học chưa làm việc thì mục 42 ghi: Unemployed là chính xác.
Khi ghi vào khung 42 thì các mục khác trong phần này không cần phải ghi gì thêm cả.
Bạn có thể điền vào mục 44: Student để họ hiểu là bạn đang đi học.

Chỉnh sửa cuối:

soleil128

Thành viên mới
Cảm ơn anh Thành rất nhiều. Mình còn một chút thắc mắc nữa là ở Part 4 họ hỏi "Provide information about the beneficiary's spouse and children" thì mình có cần liệt kê tên mình vào (vì mình là con của beneficiary) hay không ạ? Mong anh giải đáp giúp