IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - thutam

chihuahua8383

Thành viên tích cực
Ðề: HS IR5 cần giúp đỡ để nộp cho NVC.

hihi, muốn uống trà đá phải về vn đó mà, ở đây khó tìm à nha. Cái kiểu ngụ ý của bác vuthangsi này chết người à, mang đậm phong cách đi làm giấy tờ xuất cảnh của bên ... quá. Mình biết có một bà cụ 60 rồi , đi làm LLTP , lên xuống mãi cả gần 2 tháng mà chưa xong. Cuối cùng bà hỏi (chẵng biết ai bày vẽ vụ này cho bà già ) "thế mấy chú muốn bao nhiêu ? Mấy người đó nói : sao mấy bữa nay bà ko chịu nói. Bà già bảo : đâu có ai chịu gợi ý cho tui" . Cuối cùng là 200 usd vì cái tội "bỏ xứ đi làm ăn xa , khó xác minh quá" Hehe

AoS ba+mẹ = 1 phong bì vì nó đến attn : CMR AoS
IV ba + mẹ = 1 phong bì vì attn : là CMR

chẳng biết địa chỉ nó khác nhau thế nào, cứ gửi y như hướng dẫn của cover sheet là ok

vuthangsi

Ban điều hành

hihi, muốn uống trà đá phải về vn đó mà, ở đây khó tìm à nha. Cái kiểu ngụ ý của bác vuthangsi này chết người à, mang đậm phong cách đi làm giấy tờ xuất cảnh của bên ... quá. Mình biết có một bà cụ 60 rồi , đi làm LLTP , lên xuống mãi cả gần 2 tháng mà chưa xong. Cuối cùng bà hỏi (chẵng biết ai bày vẽ vụ này cho bà già ) "thế mấy chú muốn bao nhiêu ? Mấy người đó nói : sao mấy bữa nay bà ko chịu nói. Bà già bảo : đâu có ai chịu gợi ý cho tui" . Cuối cùng là 200 usd vì cái tội "bỏ xứ đi làm ăn xa , khó xác minh quá" Hehe

AoS ba+mẹ = 1 phong bì vì nó đến attn : CMR AoS
IV ba + mẹ = 1 phong bì vì attn : là CMR

chẳng biết địa chỉ nó khác nhau thế nào, cứ gửi y như hướng dẫn của cover sheet là ok
Địa chỉ nộp lệ phí CHIẾU KHÁN DI DÂN DS-230 IMMIGRANT VISA (IV ) ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1352-Địa-chỉ-nộp-lệ-phí-Chiếu-khán-di-dân-DS-230-(IV)
@CHIHUAHUA8383
Người ta không biết chỉ dùm mà còn gợi ý
THÊM MỘT NGÀY NỮA ĐI NHẬU VỚI CÁI ÔNG JOINT SPONSOR LÀ ĐỦ .
Không biết ai đang mang đậm cái phong cách di làm giấy tờ xuất cảnh đó à nha .????
Uống trà đá thì không tốn tiền bằng đi nhậu , chỉ tốn tiền đổ xăng để đi uống trà đá thôi .

chihuahua8383

Thành viên tích cực

uh ,đúng là mình bị nhiễm trước rồi, thôi thì đi nhậu luôn vậy chứ uống ly trà đá chưa đã khát.

đi nhậu nhớ rủ tui

Last edited by a moderator:

vuthangsi

Ban điều hành

Các ơn chihuahua. Mình đã làm xong bộ I-864 và Bộ Ds230. Nhờ bạn kiểm tra giùm mình
I-864 gồm 1 của ba, 1 của mẹ
DS 230 gồm 1 bộ của ba và 1 bộ của mẹ
Tông công mình gởi đi 4 phong bì. Mình chia vậy có đúng không bạn.
Bạn gởi thư đi như sau
A BA bạn 1 phong bì lớn , bên trong có 2 phong bì nhỏ .1 đựng bộ I-864, 1 đựng bộ DS-230.
Bên ngoài phong bì lớn ghi thông tin của người được bảo lảnh (họ tên) và số case number .
Gởi về địa chỉ

Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC):NATIONAL VISA CENTER
32 Rochester Avenue .Suite 100
Attn: CMR
Portsmouth, NH 03801-2909
B Tương tự ,hồ sơ của MẸ bạn , cũng 1 phong bì lớn , đựng 2 phong bì nhỏ bên trong đựng I-864 và DS-230.
BA và MẸ bạn , mổi người một hồ sơ riêng biệt , có số CASE NUMBER khác nhau .và gởi về cùng một địa chỉ trên .

mianlien

Thành viên mới

Xin Vuthanhsi giúp đở, tôi làm đơn bảo lảnh cha mẹ I-864 Part 3 câu 8 YES câu 9 thì nên chọn diền làm sao ?nên chọn X vào câu 9 và diền tên CHA +MẸ vào phải ko ? hay trong I-864 của BA thì diền tên MẸ (MOM) trong I-864 của MẸ thì diền tên CHA ?,
còn trong I-864A Chồng diền ở PART 2 . câu 13 I the sponsor - thì diền tên ai ?tên chồng hay tên tôi ? trong indicate number thì 02 sau dó phần (a) tên CHA DOB (b) tên MẸ DOB và câu số 14 thì ai ký tên ? PART 3 Household Member Promise câu 15 thi dièn tên ai ?

Xin cám ơn nhờ bạn giúp dở.

vuthangsi

Ban điều hành

Xin Vuthanhsi giúp đở, tôi làm đơn bảo lảnh cha mẹ I-864 Part 3 câu 8 YES câu 9 thì nên chọn diền làm sao ?nên chọn X vào câu 9 và diền tên CHA +MẸ vào phải ko ? hay trong I-864 của BA thì diền tên MẸ (MOM) trong I-864 của MẸ thì diền tên CHA ?,
còn trong I-864A Chồng diền ở PART 2 . câu 13 I the sponsor - thì diền tên ai ?tên chồng hay tên tôi ? trong indicate number thì 02 sau dó phần (a) tên CHA DOB (b) tên MẸ DOB và câu số 14 thì ai ký tên ? PART 3 Household Member Promise câu 15 thi dièn tên ai ?

Xin cám ơn nhờ bạn giúp dở.
BẠN XEM Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/256-Cách-điền-đơn-I-864-Có-hình-ảnh-minh-họa
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...hế-nào-nếu-có-2-người-(vợ-chồng)-đồng-bảo-trợ
VÀ Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/193-Cách-điền-mẫu-đơn-i-864a
Diện bảo lảnh IR5 , KHÔNG CÓ ĐƯƠNG ĐƠN PHỤ ĐI KÈM TRONG HỒ SƠ . BA CỦA BẠN 1 HỒ SƠ , MẸ CỦA BẠN 1 HỒ SƠ .
Bạn nên hỏi hồ sơ trong topic của mình , đừng hỏi trong topic của thành viên khác , để theo dỏi và trã lời cho thuận tiện .
câu số 9, trong I-864 của BA thì điền tên MẸ . Trong I-864 của MẸ thì điền tên BA .
Trong I-864 A , Chồng bạn điền part 2 ĐIỀN TÊN CHỒNG BẠN .Câu số 14 , chồng bạn ký tên .
part 3 , điền tên chồng bạn .

Chỉnh sửa cuối: