IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - vuho16

vuho16

Thành viên mới
Chào anh chị,
Tôi điền đơn I-130 bảo lãnh Cha Mẹ thì đến Phần C. Câu 17 thì không hiểu phải điền như thế nào cho đúng.
Câu 17 hỏi như sau: List spouse and all children of your relative?
Vậy có cần phải ghi tên tôi vào mục này không? Hay ghi tên anh em ruột tôi còn ở Việt Nam (tôi không bảo lãnh anh em) chỉ Cha Mẹ thôi.

Khi tôi điền đơn cho Mẹ đến phần C câu 17 trên, có cần ghi tên Cha tôi vào câu 17 không?

Xin cảm ơn giúp đỡ.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin giúp giải thích cách điền đơn I-130 bão lãnh cha mẹ chính xác, cảm ơn !

Chào anh chị,
Tôi điền đơn I-130 bảo lãnh Cha Mẹ thì đến Phần C. Câu 17 thì không hiểu phải điền như thế nào cho đúng.
Câu 17 hỏi như sau: List spouse and all children of your relative?
Vậy có cần phải ghi tên tôi vào mục này không? Hay ghi tên anh em ruột tôi còn ở Việt Nam (tôi không bảo lãnh anh em) chỉ Cha Mẹ thôi.

Khi tôi điền đơn cho Mẹ đến phần C câu 17 trên, có cần ghi tên Cha tôi vào câu 17 không?

Xin cảm ơn giúp đỡ.
Câu 17 này có nội dung như sau: [Liệt kê người phối ngẫu và tất cả những người con của người thân của bạn]

Nếu Form I-130 điền cho Cha bạn thì bạn ghi tên Mẹ bạn và những người anh em của bạn vào đó, nếu Form của Mẹ bạn thì có tên Cha bạn và những người anh em. Không cần ghi tên bạn vào đó.

vuho16

Thành viên mới
Ðề: Xin giúp giải thích cách điền đơn I-130 bão lãnh cha mẹ chính xác, cảm ơn !

Câu 17 này có nội dung như sau: [Liệt kê người phối ngẫu và tất cả những người con của người thân của bạn]

Nếu Form I-130 điền cho Cha bạn thì bạn ghi tên Mẹ bạn và những người anh em của bạn vào đó, nếu Form của Mẹ bạn thì có tên Cha bạn và những người anh em. Không cần ghi tên bạn vào đó.
Cảm ơn rất nhiều !
Xin phép hỏi thêm trong câu 17 trên, theo Anh hướng dẫn thì tôi điền I-130 cho Cha , thì "Relationship" của Spouse là mẹ tôi có phải điền như vậy :
Name ( Tên Vợ của Cha tôì ) - Relationship có phải ghi là "Wife" phải không Anh ? hay theo vai vế của tôi ghi là Mother, thât là khó hiểu mục này.
Và còn anh em tôi ở mục Relationship ghi là "Son" hoặc "Daughter" theo vai vế Mẹ tôi ? hay là "Brother" hoặc "Sister" theo vai vế tôi?

Xin cảm ơn rất nhiều.

Duy_N

Thành viên mới
Bạn vuho16,

Câu 17 là mối quan hệ với người được bảo lãnh ở phần C câu 1 phía trên.
Nếu là chồng hay vợ thì Husband or Wife.
Nếu là con trai hay con gái thì Son or Daughter.

Thành

Thích đủ thứ ...
Name ( Tên Vợ của Cha tôì ) - Relationship có phải ghi là "Wife" phải không Anh ? hay theo vai vế của tôi ghi là Mother, thât là khó hiểu mục này.
Và còn anh em tôi ở mục Relationship ghi là "Son" hoặc "Daughter" theo vai vế Mẹ tôi ? hay là "Brother" hoặc "Sister" theo vai vế tôi?

Xin cảm ơn rất nhiều.
Đơn I-130 là do bạn điền bảo lãnh cho người thân, nhưng bạn nên đọc kỹ từng phần và phân biệt phần nào là của mình (người bảo lãnh) và phần nào là của Cha bạn (người được bảo lãnh). nếu phân biệt rõ ràng như vậy bạn sẽ thấy đơn giản chứ không khó hiểu đâu.

Mục C là tất cả thông tin của Cha bạn (người được bảo lãnh) và câu 17 họ ghi rõ [Liệt kê người phối ngẫu và tất cả những người con của người thân của bạn}
Như vậy đơn giản người phối ngẫu của Cha bạn (đương nhiên là tên của Mẹ bạn) và tên của các con của Cha bạn (đương nhiên là tên của các anh, em của bạn!).

Và câu này là khai thông tin của Cha bạn thì bạn phải ghi như bạn Duy_N trả lời bài ở trên.

vuho16

Thành viên mới
Cảm ơn rất nhiều! Mong đơn bảo lãnh được chấp thuận sớm.