[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Annie Vo

Annie Vo

Thành viên mới
Em gái mình mới phỏng vấn Ngay 3/10/2016 và bị giấy xanh bổ túc:
1/ Em gái mình quen chồng nó từ năm 2013 nhưng vẫn ko thấy người đó nói gì về chuyện kết hôn nên Gia đình Mình đã làm ho so cho e Minh di du hoc Ben tiểu bang Minh 2 lan thang 12/2014 va 7/2015. Vua phong van rot thi chồng e Minh lai cau hon e Minh cuoi thang 8 va tien hanh giay to bao lanh. Lanh su da lay ly do vi sao em Minh khong du hoc Ben bang chong em minh
2/ Em minh da co baby nhung no giau ca nha minh va ca chong no vi khong phai con nguoi do trong Luc lam giay to thang 2/2016 thi no dang mang bau Nen ko bao lanh con no cung duoc. Lanh su da hoi tai sao chong no ko bao lanh con no di Cung.
2 ly do do va lanh su da ko tin no va cho giay xanh bo tuc nhung lai keu no ra dỉen thong tin gui visa kep vao to bo sung
Trong giay xanh co phan mua ve may bay chong no ve 2 LAN va 1 LAN minh da mua gium.
Chong no da lam xong va gui ve cho no. Bay gio ho so no co duoc xet duyet hay khong hay chong no Phai lam sao? Hien gio vo chong no dang rat lo Lang. Cam on

ThaoPhuong

Ban điều hành
Bạn viết lại bài cho rõ ràng, viết đầy đủ, có dấu. Trường hợp em của Bạn diện K1, các ý trình bày của Bạn, khi xem qua, thì đây là là trường hợp khó.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Em gái mình mới phỏng vấn Ngay 3/10/2016 và bị giấy xanh bổ túc:
1/ Em gái mình quen chồng nó từ năm 2013 nhưng vẫn ko thấy người đó nói gì về chuyện kết hôn nên Gia đình Mình đã làm ho so cho e Minh di du hoc Ben tiểu bang Minh 2 lan thang 12/2014 va 7/2015.
Vua phong van rot thi chồng e Minh lai cau hon e Minh cuoi thang 8 va tien hanh giay to bao lanh. Lanh su da lay ly do vi sao em Minh khong du hoc Ben bang chong em minh
Lãnh sự quán lập luận như vậy là đúng.
2/ Em minh da co baby nhung no giau ca nha minh va ca chong no vi khong phai con nguoi do
Ý của câu này là gì?
trong Luc lam giay to thang 2/2016 thi no dang mang bau Nen ko bao lanh con no cung duoc. Lanh su da hoi tai sao chong no ko bao lanh con no di Cung.
Diện hôn phu – hôn thê K1 khi có con thì người con này sẽ là K2 ăn theo của K1. Nhưng tại sao người Mẹ lại không muốn làm giấy bảo lãnh cho người con, ăn theo K1 của người Mẹ?
2 ly do do va lanh su da ko tin no va cho giay xanh bo tuc nhung lai keu no ra dỉen thong tin gui visa kep vao to bo sung
Thông tin gửi visa về, là vì người em của Bạn không đăng ký nhận visa về nhà qua một địa chỉ trực tiếp trên mạng với Lãnh sự quán, nên Lãnh sự gửi tờ giấy đó. Chi tiết này hiện giờ đã không quan trọng nữa.
Trong giay xanh co phan mua ve may bay chong no ve 2 LAN va 1 LAN minh da mua gium.
Hồ sơ của người em của Bạn có dấu hiệu cho thấy: có sự sắp xếp của một người trung gian. Nói cách khác, người em Bạn và chồng phải chứng mình đây là tình yêu thật sự, chứ không phải vì mục đích giúp đỡ để qua Hoa Kỳ.
Chong no da lam xong va gui ve cho no. Bay gio ho so no co duoc xet duyet hay khong hay chong no Phai lam sao?
Việc này phải xem toàn bộ giấy xanh của Bạn, hoàn cảnh của Bạn và rất nhiều chi tiết nữa (như người chồng có cần thiết phải về cùng bổ sung hay không?).

Annie Vo

Thành viên mới
Ý của câu này là gì?
Lúc em mình có bầu thì nó giấu gia đình, và chồng nó luôn.

Diện hôn phu – hôn thê K1 khi có con thì người con này sẽ là K2 ăn theo của K1. Nhưng tại sao người Mẹ lại không muốn làm giấy bảo lãnh cho người con, ăn theo K1 của người Mẹ?
Lúc chồng nó đang làm hồ sơ thì nó vẫn chưa sanh nên chồng nó làm nó qua trước rồi sẽ bảo lãnh con qua sau.

Hồ sơ của người em của Bạn có dấu hiệu cho thấy: có sự sắp xếp của một người trung gian. Nói cách khác, người em Bạn và chồng phải chứng mình đây là tình yêu thật sự, chứ không phải vì mục đích giúp đỡ để qua Hoa Kỳ.
Vậy bây giờ phải làm sao. Chồng nó tính nếu tháng 12 không thấy tin tức gì thì sẽ về đăng ký giấy kết hôn, và làm diện vợ chồng và bảo lãnh luôn con nó. Lúc mình mua mình đâu nghĩ gì vì chồng nó hỏi mượn mình đỡ, và đã có ký check trả lại mình.

Việc này phải xem toàn bộ giấy xanh của Bạn, hoàn cảnh của Bạn, và rất nhiều chi tiết nữa (như người chồng có cần thiết phải về cùng bổ sung hay không?
Giấy xanh bắt điền thông tin lý lịch 2 bên, vé máy bay và tường trình quen nhau. Bây giờ thì chồng nó về không được vì chồng nó đang điều trị bệnh.