[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - dinlove

dinlove

Thành viên mới
chào các ACE cho em hỏi một số vấn đề nha
chồng em lảnh em bằng thẻ xanh vào tháng 7 năm 2009 chúng em chỉ làm đính hôn thôi .bao lâu thì được pv và em đã pv rớt du hoc năm 2006 liệu đến lần này có ảnh hưởnh gì kô ?:New_icons_10:
:36:

linda

Ban điều hành
Ðề: lanh bang the xanh thi bao lau

chồng em lảnh em bằng thẻ xanh vào tháng 7 năm 2009 chúng em chỉ làm đính hôn thôi .bao lâu thì được pv và em đã pv rớt du hoc năm 2006 liệu đến lần này có ảnh hưởnh gì kô ?:New_icons_10:
Theo luật của Mỹ, thường trú nhân không thể bảo lãnh diện hôn phu hôn thê. Bạn đi du học PV không thành công không ảnh hưởng gì đến việc PV lần này vì du học là diện không di dân cũng như du lịch vậy thôi.

linh_khanh

Thành viên tích cực

Chào bạn, người có thẻ xanh không thể bảo lãnh diện hôn thê. Muốn bảo lãnh diện vợ chồng thì người có thẻ xanh phải có giấy hôn thú. Nếu cả 2 điều kiện này mà bạn không có thì chồng bạn không và chưa làm bảo lãnh gì cho bạn được. Bạn nên hỏi lại chồng bạn vấn đề này. Chúc may mắn.

dinlove

Thành viên mới

Chào bạn, người có thẻ xanh không thể bảo lãnh diện hôn thê. Muốn bảo lãnh diện vợ chồng thì người có thẻ xanh phải có giấy hôn thú. Nếu cả 2 điều kiện này mà bạn không có thì chồng bạn không và chưa làm bảo lãnh gì cho bạn được. Bạn nên hỏi lại chồng bạn vấn đề này. Chúc may mắn.

tientraochaomuc

Thành viên tích cực

vậy cho mình hỏi khi mình có thẻ xanh,về VN lấy vợ,làm giấy hôn thú rồi bảo lãnh sang có được hay không?thời gian bảo lãnh là bao lâu?