[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2013728022

anhcuongpy1976

Thành viên tích cực
Ðề: Diện k_1 quá 3 tháng chưa nhận được giấy mời phỏng vấn

chao anh anhcuongcopy em qua mỹ dược 3 tháng rùi, vì một vài lý do riêng tư nên em chi mới kết hôn gần đây thui. hiện tại em dang xin thẻ xanh nhưng em hỏi thì phí tới 1000 usd, ui sao mắc quá, hồi đó anh làm anh phải trả phí bao nhiêu vậy anh?
Hi phamlequocnhi_baby.
Mấy hôm nay ko lên diễn đàn do đang cày kiếm tiền trả tiền Thẻ Xanh, hôm mình làm hết 1400$. Nhung đến hôm nay đã 3 tháng 12 ngày vẫn chưa nhận được thẻ xanh.

simi7582

Thành viên tích cực

Hi phamlequocnhi_baby.
Mấy hôm nay ko lên diễn đàn do đang cày kiếm tiền trả tiền Thẻ Xanh, hôm mình làm hết 1400$. Nhung đến hôm nay đã 3 tháng 12 ngày vẫn chưa nhận được thẻ xanh.
Ui.. Mắc dữ vậy hả Anhcuongpy? Đây là phí mình phải đóng cho sở di trú và nhập tịch hay là phí dịch vụ? Em mới qua khoảng 20 ngày em vẫn chưa xin giấy gì hết, em mới đăng ký kết hôn thôi.
Ahf, cho em hỏi sau khi đăng ký kết hôn mình xin SSN là đi xin việc làm được phải không hay phải đợi có thẻ xanh mới xin việc làm được ạ? Thủ tục xin các giấy này như thế nào nhờ anh chị em đi trước hướng dẫn dùm em.
Phamlequocnhi_baby, mình nghĩ anhcuongpy là phụ nữ mà sao bạn lại kêu bằng anh, và xin anhcuongpy đính chính để kêu cho đúng (thiện tai... thiện tai....)
Chúc mọi người sức khoẻ dồi dào để cày trên đất Mỹ

aithiensc

Thành viên tích cực

Ui.. Mắc dữ vậy hả Anhcuongpy? Đây là phí mình phải đóng cho sở di trú và nhập tịch hay là phí dịch vụ? Em mới qua khoảng 20 ngày em vẫn chưa xin giấy gì hết, em mới đăng ký kết hôn thôi.
Ahf, cho em hỏi sau khi đăng ký kết hôn mình xin SSN là đi xin việc làm được phải không hay phải đợi có thẻ xanh mới xin việc làm được ạ? Thủ tục xin các giấy này như thế nào nhờ anh chị em đi trước hướng dẫn dùm em.
Phamlequocnhi_baby, mình nghĩ anhcuongpy là phụ nữ mà sao bạn lại kêu bằng anh, và xin anhcuongpy đính chính để kêu cho đúng (thiện tai... thiện tai....)
simi7582
bạn đi 1 mình ah, chồng bạn có về rước đi không, bạn ở bang nào vậy, có gì simi7582 đi trước dẫn đường mình nhé :)
cảm ơn simi7582

phamlequocnhi_baby

Thành viên tích cực

sorry nha, em thấy chữ anhcuong.... trong nick em tuong la con trai hhehe. em cũng vừa mới apply cho the xanh. dung vay hon 1400 usd.đây là phí đóng ko có dịch vụ gi hết ( chồng em tự làm giấy tờ apply cho thẻ xanh) . mình nhìn vào yêu cầu giấy tờ gì thì nộp thui.

LƯU Ý: CHO NHỮNH AI CHUẨN BỊ QUA MỸ NHỜ MANG BẢN COPY CỦA LÝ LỊCH TƯ PHÁP THEO NHA. VÌ THẺ XANH YÊU CẦU CÁI NÀY. EM KO MANG QUA LÀM PHẢI KÊU NGƯỜI NHÀ CHUYỂN PHÁT NHANH QUA ( VỪA MẤT THỜI GIAN VỪA TỐN TIỀN, 2 TỜ GIẤY a4 MA PHÍ GẦN 800 NGÀN VND). THÊM NỮA RÁNG CHÍCH NGỪA Ở VN HẾT 3 LẦN LUÔN ĐI. BÊN ĐÂY CHÍCH NGỪA MẮC LẮM. KHI CHÌCH NGƯA Ở VN MÌNH CÓ GIẤY HẸN,NẾU AI ĐÃ CHÍCH 2 LẦN RÙI MÀ LẦN 3 CÁCH NGÀY XUẤT XẢNH KHOẢNG 1 THÁNG ( HOẶC HƠN) THÌ MÌNH VÔ HỎI CHỖ CHÍCH NGỪA CÓ THỂ CHÍCH TIẾP LẦN 3 CÀCH LẦN 2 1 THÁNG DC KO? NHƯ VẬY ĐỠ TỐN TIỀN. ( TIẾT KIỆM ĐƯỢC TU 600 DEN 1000 USD HA)

có thẻ xanh mới đi làm được, vì lúc đó mình đã trở thành thường trú nhân. minh có appy cho SSN nhưng vần chưa thấy tâm hơi gì cả ( hơn 3 tháng rùi).

phamlequocnhi_baby

Thành viên tích cực

Hi phamlequocnhi_baby.

Vậy họ đã gửi giấy xác nhận đã nhận hồ sơ của anhcuongpy chua?