[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2014759043

aithiensc

Thành viên tích cực
cần giúp đỡ

chào các anh chị trên diễn đàn
sắp đến em phỏng vấn rồi, nhưng hiện tại vị hôn phu cua em không có giấp khai sanh,khi lãnh sự quán yêu cầu,mình không có thì phải làm sao,rất mong anh chị trên diễn đàn chỉ giúp em với,em rất lo lắng,ngay 29/10/2014 này là em đi phỏng vấn rồi,đến giờ giấy khai sanh vẫn không tìm ra được, huhhuuhuh
anh chị nào đi trước có biết cách chỉ giúp em,

simi7582

Thành viên tích cực
Ðề: cần giúp đỡ

chào các anh chị trên diễn đàn
sắp đến em phỏng vấn rồi, nhưng hiện tại vị hôn phu cua em không có giấp khai sanh,khi lãnh sự quán yêu cầu,mình không có thì phải làm sao,rất mong anh chị trên diễn đàn chỉ giúp em với,em rất lo lắng,ngay 29/10/2014 này là em đi phỏng vấn rồi,đến giờ giấy khai sanh vẫn không tìm ra được, huhhuuhuh
anh chị nào đi trước có biết cách chỉ giúp em,
Bạn thân mến, bạn kêu hôn phu của bạn order các giấy khai sinh mới và gửi về cho bạn chắc kịp đó. Bữa trước hôn phu của mình mất các giấy KS cũ nên order lại các khác. Còn trong trường hợp lúc bạn đi PV vẫn chưa có thì LSQ sẽ hướng dẫn các bước tiếp theo. Bạn đừng lo lắng nhé...

aithiensc

Thành viên tích cực

Bạn thân mến, bạn kêu hôn phu của bạn order các giấy khai sinh mới và gửi về cho bạn chắc kịp đó. Bữa trước hôn phu của mình mất các giấy KS cũ nên order lại các khác. Còn trong trường hợp lúc bạn đi PV vẫn chưa có thì LSQ sẽ hướng dẫn các bước tiếp theo. Bạn đừng lo lắng nhé...
chao simi7582
nhưng mà hôn phu của mình đã ở mỹ gần 30 năm rồi bây giờ về việt nam mà làm lại giấy khai sanh thi rất là khó bởi vì giấy tờ và hộ khẩu khong còn nữa, mất rồi,vậy mình có cần phải làm giấy xác nhận và có người làm chứng là hôn phu của mình đã từng sinh sống không,hôm bữa simi7582 đã phỏng vấn chưa, chỉ cách cho minh với, mình rất lo lắng

simi7582

Thành viên tích cực

chao simi7582
nhưng mà hôn phu của mình đã ở mỹ gần 30 năm rồi bây giờ về việt nam mà làm lại giấy khai sanh thi rất là khó bởi vì giấy tờ và hộ khẩu khong còn nữa, mất rồi,vậy mình có cần phải làm giấy xác nhận và có người làm chứng là hôn phu của mình đã từng sinh sống không,hôm bữa simi7582 đã phỏng vấn chưa, chỉ cách cho minh với, mình rất lo lắng
Bữa trước mình Pv thì mình có giấy KS của hôn phu. Theo mình hiểu thì nếu không có giấy KS của người bảo lãnh thì viên chức LS sẽ hướng dẫn cho mình làm các bước tiếp theo sau khi PV. Vì vậy bạn cứ yên tâm đi PV đi nhé. Đừng lo lắng những giấy tờ đó làm tâm lý hoang mang. Cũng không cần làm cái giấy xác nhận có người làm chứng mất công mà chưa chắc họ sẽ chấp nhận. Vì vậy, cứ để PV trước đi rồi họ sẽ hướng dẫn cho bạn nhé.

aithiensc

Thành viên tích cực
Ðề: diện hôn thê case number hcm2014759043

cảm ơn simi7582 nhiều lắm
mình đang đợi cuộc phỏng vấn,nhưng mình vẫn lo lắng,lúc simi7582 phỏng vấn đã hỏi những câu hỏi gì,có thể cho mình biết được những câu hỏi đó không, mình muốn có sự chuẩn bị trước,ếu có thể simi7582 viết cho mình vài câu hỏi phỏng vấn ở lãnh sự quán nha, cảm ơn rất nhiều

simi7582

Thành viên tích cực

cảm ơn simi7582 nhiều lắm
mình đang đợi cuộc phỏng vấn,nhưng mình vẫn lo lắng,lúc simi7582 phỏng vấn đã hỏi những câu hỏi gì,có thể cho mình biết được những câu hỏi đó không, mình muốn có sự chuẩn bị trước,ếu có thể simi7582 viết cho mình vài câu hỏi phỏng vấn ở lãnh sự quán nha, cảm ơn rất nhiều
Hi aithiensc,
Mình hiểu tâm trạng của bạn, bạn đừng lo lắng hãy tự tin lên nhé.
LSQ hỏi mình rất ít và rất đơn giản: bạn và hôn phu biết nhau khi nào, tại sao quen biết nhau. Về VN mấy lần, đi chơi ở đâu. Bạn thích điểm naò ở hôn phu của bạn. Khi qua Mỹ bạn sẽ làm gì. Gia đình bạn có ai ở Mỹ không. Cầu hôn khi nào. Các câu hỏi mình đều trả lời được, chỉ có câu hỏi lần đầu tiên hôn phu nhắn tin cho bạn khi nào mình nói mình không nhớ chính xác nhưng mình có in cái chats đó và mang theo nè, mình hỏi họ có cần xem không. Họ nói Ok được rùi. Rùi họ xem hình thôi.
Tuy nhiên, mỗi hồ sơ mỗi khác, vì vậy bạn nên chuẩn bị thật kỹ những câu liên quan đến trường hợp của mình. Trên diễn đàn có phần các câu hỏi mà các bạn đi trước đã liệt kê ra, bạn nên đọc nó để chuậnr bị cho mình nhé.
Chúc bạn thật nhiều may mắn.

aithiensc

Thành viên tích cực

cảm ơn simi7582 nhiều nha
cho mình hỏi này nữa nha, câu hỏi, bạn làm gì khi đến mỹ ? bạn đã trả lời thế nào, có thể cho mình biết câu trả lời đó được không,bởi vì mình dự định làm 1 việc bán hàng khi đếnmỹ,nhưng mà đó là dự định thôi? không biết có được như mình mong muốn đo không nữa, cảm ơn simi7582 rất nhiều, nhờ có bạn mà mình tự tin hơn

simi7582

Thành viên tích cực

cảm ơn simi7582 nhiều nha
cho mình hỏi này nữa nha, câu hỏi, bạn làm gì khi đến mỹ ? bạn đã trả lời thế nào, có thể cho mình biết câu trả lời đó được không,bởi vì mình dự định làm 1 việc bán hàng khi đếnmỹ,nhưng mà đó là dự định thôi? không biết có được như mình mong muốn đo không nữa, cảm ơn simi7582 rất nhiều, nhờ có bạn mà mình tự tin hơn
Theo mình nghĩ câu hỏi này không quan trọng, trả lời sao cũng được theo đúng suy nghĩ của mình thôi. Vì vậy nếu aithiensc muốn tìm việc bán hàng thì cứ nói là muốn làm việc đó. Còn sau này ra sao thì qua Mỹ tính sau. Bữa trước mình trả lời mình ở nhà trồng cây và hoa vì mình rất thích hoa và mình chưa nghĩ ra việc gì để làm cả. hihi... tới giờ mình vẫn chưa nghĩ ra mình nên làm việc gì nữa nè. Chúc bạn may mắn trong ngày PV sắp tới nhé (yên tâm đi, viên chức LS rất lịch sự và đẹp trai nữa)

aithiensc

Thành viên tích cực

Theo mình nghĩ câu hỏi này không quan trọng, trả lời sao cũng được theo đúng suy nghĩ của mình thôi. Vì vậy nếu aithiensc muốn tìm việc bán hàng thì cứ nói là muốn làm việc đó. Còn sau này ra sao thì qua Mỹ tính sau. Bữa trước mình trả lời mình ở nhà trồng cây và hoa vì mình rất thích hoa và mình chưa nghĩ ra việc gì để làm cả. hihi... tới giờ mình vẫn chưa nghĩ ra mình nên làm việc gì nữa nè. Chúc bạn may mắn trong ngày PV sắp tới nhé (yên tâm đi, viên chức LS rất lịch sự và đẹp trai nữa)
vậy ah
nghe làm mình củng tự tin lên hẳn, cảm ơn simi7582 nhe, nhờ có bạn mà mình an tâm hơn, với lại hồ sơ của mình là hôn phu của mình tự làm,cho nên củng lúng túng nữa, mình phỏng vấn vào ngay 4/12 này, minh củng cầu mong mọi chuện đều suôn sẽ, lúc đó hôn phu của mình củng về đi với mình, không biết lúc đó có cho hôn phu của mình vô chung không nữa,nếu có thì hay biết mấy

simi7582

Thành viên tích cực

vậy ah
nghe làm mình củng tự tin lên hẳn, cảm ơn simi7582 nhe, nhờ có bạn mà mình an tâm hơn, với lại hồ sơ của mình là hôn phu của mình tự làm,cho nên củng lúng túng nữa, mình phỏng vấn vào ngay 4/12 này, minh củng cầu mong mọi chuện đều suôn sẽ, lúc đó hôn phu của mình củng về đi với mình, không biết lúc đó có cho hôn phu của mình vô chung không nữa,nếu có thì hay biết mấy
Hi aithiensc, Bạn có hôn phu về đi cùng thì tốt rùi, lúc đó bạn càng tự tin hơn. Để hôn phu của bạn được vào LSQ cùng với bạn trong ngày PV thì hôn phu của bạn phải vào trang web của LSQ, để mình gửi link cho
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
Điền các thông tin và chọn câu: "I am a petitioner. may I accompany the beneficiary to the interview?" để LSQ họ gửi giấy cho hôn phu của bạn mới vào cùng được. Mình nghĩ vậy, kêu hôn phu của bạn làm thử xem chứ mình không làm vì bữa mình PV hôn phu của mình không về, chỉ về 3 ngày đón mình đi thôi vì hết ngày phép rùi. Chúc may mắn nhé:1::1::1:

aithiensc

Thành viên tích cực

Hi bạn, bạn đừng lo lắng. Bữa mình pv họ trả lại tờ xác nhận độc thân. Và một người đi pv cùng ngày với mình cũng ko có vẫn OK. Nếu bạn muốn chắc chắn thì cứ làm lại, nhưng đừng lên sở tư pháp, bạn lên Ủy ban phường hoặc xã xin cái giấy xác nhận tình trạng hôn nhân, họ hỏi để làm gì bạn cứ nói để bổ sung hồ sơ xuất cảnh là được. Dừng nói kết hôn với người nước ngoài gì hết họ nghe hiểu lầm kêu bạn lên sở tư pháp đó. Làm khoảng 2 ngày là có, quen thì 15ph là xong. Còn câu hỏi thứ 2 là 4 tháng chưa có thư mời pv thì bạn phải làm theo hướng dẫn của Anh vuthangsi, bạn vào đường Link Anh ấy gửi đó tự đăng kí, lấy phiếu đi đóng tiền rồi quay lại đặt lịch pv, in giấy hẹn pv đó ra mang đi pv chứ họ ko gửi thư mời cho bạn đâu. Chúc bạn may mắn
hi simi7582
bạn khoẻ không, mình phỏng vấn thành công rồi và củng đã có visa rồi,cho mình hỏi simi7582 này tí nhé, ông xã của mình ở boston nhưng mình muốn qua thăm mẹ của anh ấy trước, mẹ của anh ấy ở cali, vậy mình đi từ việt nam sang cali rồi về boston, như vậy visa của mình có đi được không, bởi vì trông visa chỉ cho mình đi 1 lần thôi, bạn có thể giải thích cho minh ro hơn được không, cảm ơn bạn nhiều

simi7582

Thành viên tích cực

hi simi7582
bạn khoẻ không, mình phỏng vấn thành công rồi và củng đã có visa rồi,cho mình hỏi simi7582 này tí nhé, ông xã của mình ở boston nhưng mình muốn qua thăm mẹ của anh ấy trước, mẹ của anh ấy ở cali, vậy mình đi từ việt nam sang cali rồi về boston, như vậy visa của mình có đi được không, bởi vì trông visa chỉ cho mình đi 1 lần thôi, bạn có thể giải thích cho minh ro hơn được không, cảm ơn bạn nhiều
Chúc mừng aithiensc, vậy là hết lo lắng rùi nhé. Còn vấn đề bạn hỏi mình cũng không rành nên hổng dám nói bừa. Bạn tìm thông tin trên mạng thử xem hoặc các bạn khác trên diễn đàn nếu biết sẽ giúp bạn nha.

aithiensc

Thành viên tích cực

Chúc mừng aithiensc, vậy là hết lo lắng rùi nhé. Còn vấn đề bạn hỏi mình cũng không rành nên hổng dám nói bừa. Bạn tìm thông tin trên mạng thử xem hoặc các bạn khác trên diễn đàn nếu biết sẽ giúp bạn nha.
hi simi7582
mình đi quá đó 1 mình, mình củng không nói được tiếng anh nhiều,lúc bạn đi, có điền giấy tờ gì không khi nhập cảnh đến mỹ, chuyến đi của mình từ việt nam quá cảnh tại nhật và sau đó đến mỹ, bạn có thẻ chỉ giúp mình cách đi nha, cảm ởn bạn nhiều