[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2016515019

Thảo luận trong 'VISA K-1 (HÔN PHU & HÔN THÊ)' bắt đầu bởi VAN TRUONG, 17/7/17.

1. VAN TRUONG

VAN TRUONG Thành viên mới

xin chào anh chị..! em là thành viên mới, số case number HCM2016515019..em được hôn phu bảo lãnh diện K1 và được phỏng vấn ngày 19.5.2016 và nhận giấy xanh. ngày 19.7.2016 hôn phu em về Việt Nam! để bổ túc hồ sơ. và nhận giấy xanh về nhà đợi. ngày 26.6 vừa rồi TLS gọi phỏng vấn cã em và hôn phu khoảng 1 giờ 16 phút. sau 15 phút họ gọi lại một cuộc gọi nữa nhưng em đang bận làm em ko biết. mãi đến bây giờ hơn 3 tuần rồi ko có tin tức gì từ TLS hết. em rất lo lắng, anh, chị có thể kiểm tra dùm số case của em được ko ạ. em cãm ơn rất nhiều

2. PhuongChau

PhuongChau Ban điều hành

Chào VAN TRUONG,
    Kết quả check hồ sơ của bạn.
    Hồ sơ của bạn đang ở giai đoạn Administrative Processing = xử lý hành chính.

3. VAN TRUONG

dạ em hiểu rồi..em cãm ơn Phương Châu rất nhiều ạ...!

4. VAN TRUONG

Xin chào Anh Chị..! Vui lòng chỉ dùm em cách kiểm tra case với ạ..! Em tìm hiểu và tự vào trang web để kiểm tra. Trong ô visa application type. Em chọn NONMMIGRANT VISA(NIV) và trong ô select a location..em chọn VIETNAM ho chi minh city..và trong ô Application ID or case number..em nhập mã hồ sơ của mình, và trong ô Enter the code as shown..em nhập mã code kế bên xong rồi em bấm SUBMIT nhưng kết quả là( Invalid Application ID or case number) Anh chị xem dùm em.. em đã làm sai chổ nào giúp em với ạ. Em cãm ơn rất nhiều

5. PhuongChau

PhuongChau Ban điều hành

Bạn check kiểm tra hồ sơ ở NVC, thì vào trang này:
    https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx

Thao tác các bước như sau:
    Visa Application Type
    Mặc định là IMMIGRANT VISA (IV).

Immigrant Visa Case Number
    Nhập số Case Number HCM.

Enter the code as shown
    Nhập mã code xác nhận nằm liền kế bên (thường có dãy số, hoặc chữ).

Xong bấm vào Submit gửi, sẽ có kết quả check của hồ sơ.

Bạn theo hướng dẫn này của tôi, tự mình check hồ sơ thử xem sao? Nếu ra kết quả giống như bài post mà tôi đã tư vấn cho bạn ở trên là đúng.

6. VAN TRUONG

Em đã làm theo hướng dẫn của Phương Châu, và em đã check được rồi ạ, em thành thật cãm ơn Chị !!

7. PhuongChau

PhuongChau Ban điều hành

Bạn check kiểm tra hồ sơ xem được, vậy là tốt rồi. Yên tâm rồi chứ?