[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2016742021

Jimmynguyen

Thành viên mới
Chào add! Mình và bạn gái được người quen giới thiệu và liên lạc qua mạng từ 2014 , đên nam 2015 mình về việt nam tìm hiểu và cam thấy rất hợp nhau, có đi chơi chung nhiều nơi và chụp rất nhiều hình. Đến tháng 5 năm 2016 mình quyết định cuối tháng 12 sẽ về đám cưới nên đồng thời mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ bảo lánh diện k1 cho bạn gái mình. Hiện giờ tất cả đều xong chỉ đặt lịch hẹn phỏng vấn,hồ sơ mình ko vấn đề gì hết nên mình muốn phỏng vấn sớm nếu đậu thì có thể đặt vé máy bay đi qua cùng mình sau đám cưới cuối thang 12. Nhưng dịch vụ thì bảo hồ sơ mình yếu vì mình mới về việt nam 1 lần để gặp bạn gái nên họ khuyên mình nên đặt lịch hẹn trong thời gian mình về việt nam để đi phỏng vấn cùng bạn gái thì tỉ lệ đậu sẽ cao hơn. Vậy cho mình hỏi phỏng vấn sớm nếu không đậu có được phỏng vấn lại không? Add nghi mình nên phỏng vấn sớm hay đợi mình về rồi phỏng vấn?

duyenmapxinhdep

Thành viên tích cực
Chào add! Mình và bạn gái được người quen giới thiệu và liên lạc qua mạng từ 2014 , đên nam 2015 mình về việt nam tìm hiểu và cam thấy rất hợp nhau, có đi chơi chung nhiều nơi và chụp rất nhiều hình. Đến tháng 5 năm 2016 mình quyết định cuối tháng 12 sẽ về đám cưới nên đồng thời mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ bảo lánh diện k1 cho bạn gái mình. Hiện giờ tất cả đều xong chỉ đặt lịch hẹn phỏng vấn,hồ sơ mình ko vấn đề gì hết nên mình muốn phỏng vấn sớm nếu đậu thì có thể đặt vé máy bay đi qua cùng mình sau đám cưới cuối thang 12. Nhưng dịch vụ thì bảo hồ sơ mình yếu vì mình mới về việt nam 1 lần để gặp bạn gái nên họ khuyên mình nên đặt lịch hẹn trong thời gian mình về việt nam để đi phỏng vấn cùng bạn gái thì tỉ lệ đậu sẽ cao hơn. Vậy cho mình hỏi phỏng vấn sớm nếu không đậu có được phỏng vấn lại không? Add nghi mình nên phỏng vấn sớm hay đợi mình về rồi phỏng vấn?
Khi có lịch phỏng vấn rồi, có nghĩa là hôn thuê đã không apply người theo cùng phỏng vấn, vì vậy có về thì bạn cũng không vô bên trong được, vả lại có nhiều trường hợp người bảo lãnh đi cùng phỏng vấn thì cũng không chắc 100% đậu, khi họ cấp visa họ đã có kết quả trước khi gặp hôn thuê bạn rồi, họ chỉ muốn xác nhận người thật việc thật qua lời đáp của hôn thê bạn có đúng không, vì vậy bạn có mặt hay không họ cũng không quan tâm đến bạn. Cách duy nhất là bạn cung cấp tất cả thông tin của bạn cho hôn thê bạn, khi họ hỏi thì không ấp á ấp úng.
Có trường hợp trả lời rành mạch vẫn bổ sung. Vì họ đã có kết quả bổ sung trước đó, và chuẩn sẵn hết rồi, vì thế nếu có trường hợp bổ sung thì bổ sung thôi , khi bổ sung theo yêu cầu thì họ ok thôi, 90% bổ sung được chấp nhận cấp visa. Chúc trường hợp bạn may mắn nhé.