[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2017631048*

Sallyhuynh229

Thành viên mới
Xin chào cả nhà , em tên linh ạ . Em phỏng vấn ngày 31/7 và bị giấy xanh . Em đi phỏng vấn cùng ck lãnh sự có phỏng vấn chồng em luôn và phỏng vấn em rất lâu , do hồ sơ ban đầu chồng em ỷ y tụi em quan hệ thật nên làm sơ sài lắm , nếu chồng em không ỷ y em nghĩ không đến nổi bị bổ túc giấy xanh vì em đi mấy dịch vụ ai cũng nói hồ sơ tụi em mạnh lắm mà để rớt uổng quá . Em cũng có để hồ sơ cho dịch vụ làm bổ túc tường trình nhưng trong thời gian đó vk ck em tranh cãi rồi stress vụ đó nên em lấy hồ sơ từ dịch vụ về k làm nữa . Giờ vk ck em làm hoà nên muốn tự làm luôn vì tới 4/1 là khám sức khỏe của em hết hạn em mắc công đi khám lại , mà giấy bổ túc nhiều quá em không biết như thế nào mong mọi người giúp em với . Đây là giấy xanh của em . Phần hộ chiếu thì em đổi cái khác có ngày tháng rồi , còn lại em muốn hỏi những cái sau:
- tường trình thông tin vk cũ có thể viết chung với tường trình quan hệ của em và ck không hay mỗi tường trình viết riêng 1 tờ, bây giờ không biết không liên lạc được với vk cũ thì viết địa chỉ nào đã từng biết được không
- em không có chồng thì có viết tường trình là không có chồng không hay khỏi viết luôn
- em có ng dì ở mỹ nhưng không liên lạc thì chỉ ghi tên này kia khỏi ghi địa chỉ nơi ở được không
- ở phần người bão lãnh và đương đơn nộp bản tường trình có ký tên cung cấp địa chỉ nơi quý vị hiện đang cư ngụ , tức là nơi em và ck mướn ở trong thời gian anh ấy về hay là nơi ở hiện tại của em ở vn và nơi ở hiện tại của ck em ở mỹ
- những hình ảnh của em rửa ra có cần phải dán vào giấy a4 và note thêm thời gian địa điểm không hay cứ để vậy cột thun lại thôi( lúc em đi phỏng vấn em cũng chỉ cột thun lại thôi và họ cũng chỉ coi sơ qua vài tấm )
- các giấy tờ em viết bằng tiếng việt gửi qua cho chồng em viết bằng tiếng anh ký tên và gửi qua mail em đi in ra được không hay phải gửi chuyển phát về mới đc, tường trình có cần phải đi công chứng chữ ký của anh ấy không , ở phần dưới nói không cần phải được chứng thực hay đăng ký bởi cơ quan có thẩm quyền là không cần công chứng chữ ký phải không ạ.
Mong mọi người giúp với ạ ....

nguoila

Thành viên mới
Bạn cứ làm theo yêu cầu cua viên chức lãnh sự, Người bảo ãnh làm tường trình riêng và người được bảo lãnh làm riêng. Tất cả giấy tờ bên Mỹ gửi về chỉ cần ky tên va scan gửi về đều chấp nhận cả. Bạn có thể làm chung một tờ tường trình, riêng phần lý lịch gia đình 2 người phải làm riêng biệt. trên giấy có chỉ dẫn đường link để bạn down load xuống và điền theo mẩu.

Sallyhuynh229

Thành viên mới
Mình cảm ơn bạn , còn ở phần người bão lãnh và đương đơn nộp bản tường trình có ký tên cung cấp địa chỉ nơi quý vị hiện đang cư ngụ là nơi mình và chồng mướn ở trong thời gian anh ấy về , hay là nơi ở hiện tại của mình ở vn và nơi ở hiện tại của anh ấy ở mỹ vậy bạn

nguoila

Thành viên mới
Bạn nên phân biệt người bảo lãnh cần làm gì và người được bảo lãnh cần lam gì..liệt kê ra của từng người.

Người bảo lãnh cần bổ sung:
  1. Tên chồng/vợ củ, ngày tháng năm sinh, địa chỉ cư ngụ, số điện thoại..
  2. Tờ tường trình timeline về mối quan hệ của mình và hôn thê
  3. Lý lịch gia đình
  4. Bằng chứng vé máy bay
  5. Bảng sao giấy khai sinh con của người bảo lãnh nếu có con riệng
  6. Tên, ngày tháng năm sinh, nơi sinh, địa chỉ hiện tại đang sinh sống
Về phần người được bảo lãnh:
  1. Tường trình Tên, ngày tháng năm sinh, nơi sinh, địa chỉ hiện tại đang sinh sống, số điện thoại liên lạc
  2. Tường trình có bao nhiêu người thân hiện đang sống ở Mỹ,...
  3. Tường trình Tên vợ/chồng củ, ngày tháng năm sinh, địa chỉ cư ngụ, số điện thoại.(viết ngắn gọn phần của bạn)
  4. Bảng sao giấy khai sinh con của người bảo lãnh nếu có con riêng và địa chỉ cư ngụ
  5. Lý lịch gia đình (phần này liệt kê người thân thôi nhen)
Mục 1-4 bạn có thể làm chung một tường trình.

nguoila

Thành viên mới
Mình cảm ơn bạn , còn ở phần người bão lãnh và đương đơn nộp bản tường trình có ký tên cung cấp địa chỉ nơi quý vị hiện đang cư ngụ là nơi mình và chồng mướn ở trong thời gian anh ấy về , hay là nơi ở hiện tại của mình ở vn và nơi ở hiện tại của anh ấy ở mỹ vậy bạn
Nơi ở hiện tại của bạn ah.

Sallyhuynh229

Thành viên mới
Cảm ơn các anh chị diễn đàn xuất nhập cảnh , hồ sơ của em bổ túc và đã được chấp thuận rồi ạ

Kitoto

Thành viên mới
Hi bạn! Bạn có thể post bài timeline cho mình tham khảo được không bạn vì trường hợp mình tương tự như bạn. Cám ơn bạn nhiều ....

Sallyhuynh229

Thành viên mới
Chào bạn , timeline mỗi người mỗi khác mà bạn , mối quan hệ của bạn sao thì bạn cứ viết như vậy , mh bổ túc timeline rất dài , 12 trang a4 kèm theo hình ảnh dán vào tờ a4 , 1 tờ a4 mh dán 2 hình và ghi ngày tháng địa điểm trùng khớp với timeline của mình . Bạn cứ kể thật rõ quan hệ của bạn từ lúc gặp đến giờ thôi

Kitoto

Thành viên mới
bạn ơi! Bạn có thể hướng dẫn cho mình hiểu rỏ hơn về bản tường trình về :
1. Người bảo lãnh cung cấp môt bảng tường trình có ký tên liệt kê đầy đủ họ tên...vợ củ.( nhưng chồng mình chỉ biết vợ củ đi qua mỹ theo mẹ lúc còn nhỏ mà mẹ đi theo ông ngoại của vợ củ theo diện HO năm 1991. Vậy mình viết như thế nào? Có phải liệt kê tât cả : con chồng mình ( với vợ củ), ba mẹ anh em vợ củ... đang ở địa chỉ hiện tại ? Còn bằng chứng nơi ở thì là những bằng chứng gì? Cách thức ghi như thế nào ?)
2. Người được bảo lãnh: cung cấp môt bảng tường trình có ký tên liệt kê đầy đủ họ tên...chồng củ ( nhưng mình lần đầu tiên có chồng . Vậy làm sao?)
3. Người được bảo lãnh : mình không có người thân nào bên mỹ cả . Vậy viêt như thế nào ?
Mình rất mong bạn chia sẽ chỉ dẫn mình lắm. Mình thành thật cám ơn bạn và các anh chị em rất nhiều . Mong hướng dẫn giúp mình với...

PhuongChau

Diễn đàn XNC
@Hai thành viên Sallyhuynh229, Kitoto.
BQT diễn đàn nhắc nhở 2 bạn không được trao đổi thông tin về hồ sơ di trú, chung trên topic này là vi phạm nội quy diễn đàn.
Thành viên Kitoto, cần mở riêng 1 topic để hỏi, và post bài. Những bài viết không liên quan sẽ được xóa.