[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2023789079*

hungnguyen_hi

Thành viên mới
Chào anh chị,
Mình quen 1 cô bạn ở VN, khoảng được 4 tháng. Cuối năm nay mình về VN để tìm hiểu. Nếu OK, mình về lại Mỹ làm giấy bảo lãnh diện Fiancee. Như vậy có thỏa mãn yêu cầu 2 năm không?
Cần tư vấn của anh chị.
Cám ơn nhiều lắm.
Hùng

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị,
Mình quen 1 cô bạn ở VN, khoảng được 4 tháng. Cuối năm nay mình về VN để tìm hiểu. Nếu OK, mình về lại Mỹ làm giấy bảo lãnh diện Fiancee. Như vậy có thỏa mãn yêu cầu 2 năm không?
Cần tư vấn của anh chị.
Cám ơn nhiều lắm.
Hùng
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26263

P/s: Tôi đã mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây.

hungnguyen_hi

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ K1 - hungnguyen_hi

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26263

P/s: Tôi đã mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây.
Dạ, cám ơn PhuongChau nhiều. MÌnh đã tham khảo. Theo diện của mình vậy, quen nhau có 4 tháng vậy đủ tiêu chuẩn mở hồ sơ hay không?

ThaoPhuong

Ban điều hành
Chào anh chị,
Mình quen 1 cô bạn ở VN, khoảng được 4 tháng. Cuối năm nay mình về VN để tìm hiểu. Nếu OK, mình về lại Mỹ làm giấy bảo lãnh diện Fiancee.
Như vậy thì có quá sớm không? Như vậy thì bằng chứng mà Bạn và Cô ấy có nhiều bằng chứng không? Thông thường một mối quan hệ bạn trai bạn gái gặp nhau và tìm hiểu nhau để tiến đến mối quan hệ hôn phu hôn thê hoặc vợ chồng sẽ là một quãng thời gian dài đáng kể và có nhiều bằng chứng đáng tin cậy.
Có phải cuối năm này Bạn về thăm Cô ấy, nghĩa là cuối năm nay, có phải là lần gặp mặt đầu tiên không? Nếu như vậy thì có quá sớm để tiến hành làm thủ tục bảo lãnh không? Liệu thời gian ngắn như vậy, thì Bạn nộp giấy tờ bảo lãnh, liệu có sớm quá không?
Như vậy có thỏa mãn yêu cầu 2 năm không?
Đúng là đáp ứng yêu cầu 2 năm như vậy.
Theo diện của mình vậy, quen nhau có 4 tháng vậy đủ tiêu chuẩn mở hồ sơ hay không?
Câu trả lời là còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa. Và phụ thuộc vào giấy tờ, bằng chứng hai bạn có để thuyết phục Sở Di trú chấp thuận, và quan trọng là thuyết phục Nhân viên Lãnh sự quán nữa.
Câu hỏi của Bạn chung chung, thiếu nhiều chi tiết quan trọng, nên chỉ có thể tư vấn như vậy.

hungnguyen_hi

Thành viên mới

Mình chân thành cảm ơn PhuongChau, và Thaophuong đã trả lời giúp. Biết là hơi vội khi làm giấy tờ, nhưng mình không có dịp về VN nhiều lần do hoàn cảnh. Mình cũng tin vào duyên phận, nếu duyên đến thì sẽ đến.
Mình xin hỏi tiếp, khi điền đơn, làm sao chứng nhận mình còn độc thân, và cô bạn còn độc thân? Làm sao mình cho biết là mình sẽ làm giấy kết hôn khi cô bạn được visa qua Mỹ?
Chân thành cảm ơn nhiều lắm
Hùng

kate0912

Ban điều hành

Chào anh chị,
Cần tư vấn của anh chị.
Cám ơn nhiều lắm.
Hùng
Hi,
K-1 là 1 trong những loại visa có tỉ lệ trượt cao nhất và dễ bị nghi ngờ nhất. Ngoài ra khi Trump làm Tổng Thống, chính sách nhập cư của Mỹ sẽ bị siết chặt lại hơn trước rất nhiều. Nên bạn cần cân nhắc kỹ trước khi quyết định.

Dieu Nguyen Xuan

Thành viên tích cực
Mình chân thành cảm ơn PhuongChau, và Thaophuong đã trả lời giúp. Biết là hơi vội khi làm giấy tờ, nhưng mình không có dịp về VN nhiều lần do hoàn cảnh. Mình cũng tin vào duyên phận, nếu duyên đến thì sẽ đến.
Mình xin hỏi tiếp, khi điền đơn, làm sao chứng nhận mình còn độc thân, và cô bạn còn độc thân? Làm sao mình cho biết là mình sẽ làm giấy kết hôn khi cô bạn được visa qua Mỹ?
Chân thành cảm ơn nhiều lắm
Hùng
Xin chào bạn. Mình vô tình đọc đuoc bài chia sẻ của bạn về case của bạn. Mình cũng chia sẻ một trường hợp trong gia đình mình cùng đã thành công và định cư tại Mỹ cách đây 5 months . Cậu mình cũng bảo lãnh cho bạn gái theo diện K1. Lần đầu cậu về Việt Nam gặp gỡ sau một time tìm hiểu. Sau đó cậu quay về Mỹ, rồi trở về Việt Nam làm đám cưới, nhưng cậu lại không đăng ký kết hôn. Rồi về Mỹ mở hồ sơ bảo lãnh. Chỉ mất có 4,5 tháng là mợ mình sang Mỹ rồi. Lúc về Việt Nam hai người có đi du lịch vớii nhau luôn. Để có đầy đủ cơ sở.

hungnguyen_hi

Thành viên mới

Hi,
K-1 là 1 trong những loại visa có tỉ lệ trượt cao nhất và dễ bị nghi ngờ nhất. Ngoài ra khi Trump làm Tổng Thống, chính sách nhập cư của Mỹ sẽ bị siết chặt lại hơn trước rất nhiều. Nên bạn cần cân nhắc kỹ trước khi quyết định.
Mình cảm ơn Kate nhiều lắm cho lời khuyên

hungnguyen_hi

Thành viên mới
Xin chào bạn. Mình vô tình đọc đuoc bài chia sẻ của bạn về case của bạn. Mình cũng chia sẻ một trường hợp trong gia đình mình cùng đã thành công và định cư tại Mỹ cách đây 5 months . Cậu mình cũng bảo lãnh cho bạn gái theo diện K1. Lần đầu cậu về Việt Nam gặp gỡ sau một time tìm hiểu. Sau đó cậu quay về Mỹ, rồi trở về Việt Nam làm đám cưới, nhưng cậu lại không đăng ký kết hôn. Rồi về Mỹ mở hồ sơ bảo lãnh. Chỉ mất có 4,5 tháng là mợ mình sang Mỹ rồi. Lúc về Việt Nam hai người có đi du lịch vớii nhau luôn. Để có đầy đủ cơ sở.
Ôi, thiệt là cám ơn thông tin của bạn. Làm mình có thêm nhiều hy vọng. Hơi riêng tư tí, khi làm giấy tờ bảo lãnh, cậu bao gồm những gì trong đơn vậy bạn?

Dieu Nguyen Xuan

Thành viên tích cực

Ôi, thiệt là cám ơn thông tin của bạn. Làm mình có thêm nhiều hy vọng. Hơi riêng tư tí, khi làm giấy tờ bảo lãnh, cậu bao gồm những gì trong đơn vậy bạn?
Cái này mình ko rành vì chồng mình lãnh minh theo diện F2A. Mà nghe nói cậu thuê luật sư làm giấy tờ. Tổng cộng trong hơn một năm cậu về hai lần. Rồi lúc mợ pv cậu về một lần nữa. Nhớ chụp chung nhiều hình. Nhớ đi du lịch nước ngoài chung, nói chung là cơ hội là do chính mình tạo ra mà bạn. Mình hy vọng với tình cảm chân thật thì mọi thứ sẽ xuông sẻ thôi

hungnguyen_hi

Thành viên mới
Mình xin nhờ quý anh chị diễn đàn giúp dùm
- Mình có về VN làm giấy chứng nhận độc thân, và đã làm xong
- Nhưng mình không còn thời gian khám sức khỏe, và trở lại Mỹ
- Vậy mình có thể làm bên Mỹ rồi gởi về VN được không?
- Toàn bộ hồ sơ để có hôn thú bên VN gồm những gì?
cám ơn anh chị nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình xin nhờ quý anh chị diễn đàn giúp dùm.
- Mình có về VN làm giấy chứng nhận độc thân, và đã làm xong.
- Nhưng mình không còn thời gian khám sức khỏe, và trở lại Mỹ.
- Vậy mình có thể làm bên Mỹ rồi gởi về VN được không?
- Toàn bộ hồ sơ để có hôn thú bên VN gồm những gì?
Cám ơn anh chị nhiều.
Bạn là công dân Hoa Kỳ, hay Thường trú nhân? và mở hồ sơ bảo lãnh theo diện visa nào? cần thông tin cho rõ hơn. Rồi sẽ được giúp.
P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.

hungnguyen_hi

Thành viên mới
dạ, cám ơn PhuongChau.
Mình là công dân Hoa KỲ rồi, và mình làm giấy chứng nhận độc thân qua lành sự quán Hoa KỲ ở VN luôn.
Mình nhờ Phuongchu cho biết là mình muốn làm hôn thú ở VN thì cần những giấy tờ gì?
Sau khi có hôn thú thì mình làm bảo lãnh theo diện vợ chồng, gồm những mẫu đơn gì?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, cám ơn PhuongChau.
Mình là công dân Hoa KỲ rồi, và mình làm giấy chứng nhận độc thân qua Lãnh sự quán Hoa Kỳ ở Việt Nam luôn.
Mình nhờ PhuongChau cho biết là mình muốn làm hôn thú ở Việt Nam thì cần những giấy tờ gì?
Sau khi có hôn thú thì mình làm bảo lãnh theo diện vợ chồng, gồm những mẫu đơn gì?
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huo...i-nguoi-nuoc-ngoai-din-bao-lanh-v-chng.28853/
Và ở đây:
http://www.xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-v-chng-cr1-ir1.26265/

hungnguyen_hi

Thành viên mới
dạ cám ơn Phuongchau.
Vậy mình có cần dịch hôn thú ra tiếng Anh không? có cần công chứng không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cám ơn PhuongChau.
Vậy mình có cần dịch hôn thú ra tiếng Anh không? có cần công chứng không?
Tất cả các loại giấy tờ nộp cho Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS để làm hồ sơ bảo lãnh ban đầu, đều phải dịch thuật sang tiếng Anh, và công chứng.