[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Kim Tran

Kim Tran

Thành viên mới
ad va cac anh chi em cho em hoi (bao lanh k-1), neu em muon bo tuc timeline cho NVC thi lam sao (ho so em da duoc chuyen den NVC) vi sau khi em nop ho so em co ve VN tham Hon Thue em them 1 lan, voi lai lan truoc timeline em lam ko duoc tot lam', xin duoc giup do, em rat cam on

vuthangsi

Ban điều hành
ad va cac anh chi em cho em hoi (bao lanh k-1), neu em muon bo tuc timeline cho NVC thi lam sao (ho so em da duoc chuyen den NVC) vi sau khi em nop ho so em co ve VN tham Hon Thue em them 1 lan, voi lai lan truoc timeline em lam ko duoc tot lam', xin duoc giup do, em rat cam on

Khi USCIS chấp thuận hồ sơ bảo lãnh, USCIS sẽ gửi cho người bảo lãnh ”thông báo chấp thuận bảo lãnh, mẫu đơn I-797”. Sau đó USCIS sẽ chuyển hồ sơ được chấp thuận đến National Visa Center thuộc Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ để tiếp tục tiến trình giải quyết hồ sơ.

Sau khi cấp HCM# cho hồ sơ (NVC sẽ gởi thư báo cho người được bảo lãnh chính), National Visa Center sẽ chuyển hồ sơ bảo lãnh về cho Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TPHCM để nơi đây tiếp tục giải quyết.

(Không như các diện bảo lãnh khác là phải hoàn tất các giấy tờ tại NVC rồi mới được chuyển về Lãnh sự quán.)

DIỆN HÔN PHU THÊ K-1 , HỒ SƠ KHÔNG CÓ NẰM LÂU TẠI NVC NHƯ CÁC HỒ SƠ DIỆN ĐỊNH CƯ KHÁC .

NẾU BẠN MUỐN NỘP TỜ TƯỜNG TRÌNH TIME LINE MỚI , THÌ SẼ NỘP VÀO THỜI ĐIỂM KHI ĐI PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ .

TỜ TIMELINE MỚI NÀY CŨNG SẼ CÓ CÁC NỘI DUNG , TÌNH TIẾT KHÔNG QUÁ KHÁC BIỆT SO VỚI NỘI DUNG CUẢ TỜ TIME LINE CỦ MÀ BẠN ĐÃ NỘP

Kim Tran

Thành viên mới

Khi USCIS chấp thuận hồ sơ bảo lãnh, USCIS sẽ gửi cho người bảo lãnh ”thông báo chấp thuận bảo lãnh, mẫu đơn I-797”. Sau đó USCIS sẽ chuyển hồ sơ được chấp thuận đến National Visa Center thuộc Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ để tiếp tục tiến trình giải quyết hồ sơ.

Sau khi cấp HCM# cho hồ sơ (NVC sẽ gởi thư báo cho người được bảo lãnh chính), National Visa Center sẽ chuyển hồ sơ bảo lãnh về cho Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TPHCM để nơi đây tiếp tục giải quyết.

(Không như các diện bảo lãnh khác là phải hoàn tất các giấy tờ tại NVC rồi mới được chuyển về Lãnh sự quán.)

DIỆN HÔN PHU THÊ K-1 , HỒ SƠ KHÔNG CÓ NẰM LÂU TẠI NVC NHƯ CÁC HỒ SƠ DIỆN ĐỊNH CƯ KHÁC .

NẾU BẠN MUỐN NỘP TỜ TƯỜNG TRÌNH TIME LINE MỚI , THÌ SẼ NỘP VÀO THỜI ĐIỂM KHI ĐI PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ .

TỜ TIMELINE MỚI NÀY CŨNG SẼ CÓ CÁC NỘI DUNG , TÌNH TIẾT KHÔNG QUÁ KHÁC BIỆT SO VỚI NỘI DUNG CUẢ TỜ TIME LINE CỦ MÀ BẠN ĐÃ NỘP

Em cam on anh,
Em goi len NVC, ho cho em so ho so ma` em chua nhan duoc giay to gi het, bay gio em co the di kham suc kheo va` dien don DS160 online chua a.

vuthangsi

Ban điều hành
Em cam on anh,
Em goi len NVC, ho cho em so ho so nay HCM2016588077 ma` em chua nhan duoc giay to gi het, bay gio em co the di kham suc kheo va` dien don DS160 online chua a.

Bạn xem hướng dẫn ở đây

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/tientrinh/hoso/lsq.html

Phần II: Hồ sơ diện hôn phu (thê) K-1 hay diện K-3

Sau khi nhận hồ sơ bảo lãnh từ NVC, Lãnh sự quán sẽ gửi tới đương đơn Thư hướng dẫn chỉ rõ cách thức đặt lịch hẹn phỏng vấn trực tuyến cũng như các giấy tờ cần chuẩn bị trước khi phỏng vấn tại Lãnh sự quán. Đương đơn KHÔNG nên đặt lịch hẹn phỏng vấn trước khi nhận được Thư hướng dẫn từ Lãnh sự quán. Đương đơn phải hoàn tất và nộp Mẫu đơn Trực tuyến xin Thị thực Không định cư DS-160. Sau đó in trang xác nhận Mẫu đơn DS-160 và gửi cùng 2 hình làm thị thực và bản sao hộ chiếu cho mỗi đương đơn trong gia đình đến Lãnh sự quán. Bên cạnh đó, đương đơn cần thực hiện quy trình dưới đây:

Truy cập địa chỉ www.ustraveldocs.com,

thực hiện từng bước theo hướng dẫn để tạo tài khoản và in phiếu để đóng tiền xin thị thực tại ngân hàng.
Mang phiếu này tới Bưu Điện Việt Nam ở bất kỳ địa điểm nào để đóng phí xin thị thực.

Đặt hẹn phỏng vấn tại www.ustraveldocs.com

hoặc gọi điện thoại tới Tổng đài số 19006444 nếu đương đơn ở Việt Nam hoặc số 17036657350 nếu gọi từ Hoa Kỳ.

Nếu đơn xin thị thực của đương đơn được chấp thuận, hộ chiếu và thị thực sẽ được chuyển phát đến đương đơn mà không cần phải trả thêm phí.
Ngay sau khi hoàn tất việc đặt lịch hẹn phỏng vấn trên trang web www.ustraveldocs.com và in Giấy xác nhận lịch hẹn, đương đơn phải đi khám sức khoẻ tại các phòng khám do Lãnh sự quán chỉ định. Vào ngày phỏng vấn, đương đơn đến lãnh sự quán theo đúng lịch hẹn đã đặt cùng với Giấy xác nhận lịch hẹn và các giấy tờ yêu cầu trong Giấy xác nhận lịch hẹn và Thư hướng dẫn của Lãnh sự quán.

Đương đơn có thể tải Bộ hướng dẫn tại địa chỉ:

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/K-INSTRUCTION.pdf

..................

Kim Tran

Thành viên mới

Bạn xem hướng dẫn ở đây

Sau khi nhận hồ sơ bảo lãnh từ NVC, Lãnh sự quán sẽ gửi tới đương đơn Thư hướng dẫn chỉ rõ cách thức đặt lịch hẹn phỏng vấn trực tuyến cũng như các giấy tờ cần chuẩn bị trước khi phỏng vấn tại Lãnh sự quán. Đương đơn KHÔNG nên đặt lịch hẹn phỏng vấn trước khi nhận được Thư hướng dẫn từ Lãnh sự quán. Đương đơn phải hoàn tất và nộp Mẫu đơn Trực tuyến xin Thị thực Không định cư DS-160. Sau đó in trang xác nhận Mẫu đơn DS-160 và gửi cùng 2 hình làm thị thực và bản sao hộ chiếu cho mỗi đương đơn trong gia đình đến Lãnh sự quán. Bên cạnh đó, đương đơn cần thực hiện quy trình dưới đây:

thực hiện từng bước theo hướng dẫn để tạo tài khoản và in phiếu để đóng tiền xin thị thực tại ngân hàng.
Mang phiếu này tới Bưu Điện Việt Nam ở bất kỳ địa điểm nào để đóng phí xin thị thực.

hoặc gọi điện thoại tới Tổng đài số 19006444 nếu đương đơn ở Việt Nam hoặc số 17036657350 nếu gọi từ Hoa Kỳ.

Nếu đơn xin thị thực của đương đơn được chấp thuận, hộ chiếu và thị thực sẽ được chuyển phát đến đương đơn mà không cần phải trả thêm phí.
Ngay sau khi hoàn tất việc đặt lịch hẹn phỏng vấn trên trang web www.ustraveldocs.com và in Giấy xác nhận lịch hẹn, đương đơn phải đi khám sức khoẻ tại các phòng khám do Lãnh sự quán chỉ định. Vào ngày phỏng vấn, đương đơn đến lãnh sự quán theo đúng lịch hẹn đã đặt cùng với Giấy xác nhận lịch hẹn và các giấy tờ yêu cầu trong Giấy xác nhận lịch hẹn và Thư hướng dẫn của Lãnh sự quán.

..................
Em cam on anh
Chuc suc khoe Anh

PhuongChau

Diễn đàn XNC
@Kim Tran,

Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

Kim Tran

Thành viên mới

Bạn xem hướng dẫn ở đây

..................

Cả nhà cho em hỏi là khi em nộp bản xác nhận DS-160 và 2 tấm hình và photo pasport (minh cần công chứng không ạ).
Em cám ơn và chúc sức khỏe cả nhà.

Haban

Thành viên mới
Không cần công chứng nha bạn. Nếu bạn ở TP thì bạn ra bưu điện TP nộp nha, mình mới nộp trưa nay. Chứ mình nộp mấy bưu điện khác không biết sao họ lại không nhận.

Kim Tran

Thành viên mới
Không cần công chứng nha bạn. Nếu bạn ở TP thì bạn ra bưu điện TP nộp nha, mình mới nộp trưa nay. Chứ mình nộp mấy bưu điện khác không biết sao họ lại không nhận.
Bạn có ngày PV chưa, mình nộp tiền xong mà sao mình không thấy số gì hết vậy bạn.

Nhat Dao

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ K1 - Kim Tran

Có mà Kim Tran, dãy số mười bốn số đó bạn.
Hi ..!! Cả nhà ơi.. Hôm nay mình phỏng vấn .Sau khi chờ đợi gọi số mình đã có cuộc phỏng vấn thành công. ( Mọi người lưu ý khi lấy số thứ tự ngồi chờ đến vòng sơ vấn hay phỏng vấn đều phải lắng nghe hoặc thừơng xuyên theo dõi trên bảng điện tử .vì số thứ tự không đc gọi theo trình tự đâu mọi người nhé.
- Phỏng vấn mình là một anh người mỹ rất khó tính . Nhưng C thông dịch viên rất dễ thương Chị nhìn mình cười suốt buổi phỏng vấn rất thân thiện. ( Hoa hậu thân thiện trong lòng mình vì lúc bước tới thấy mặt a kia là run rồi )
- Đây là Các câu hỏi VCLS đã hỏi mình :
1/ Hai người quen nhau khi nào ? Làm sao quen biết nhau
2/ Lần đầu tiên hai người gặp nhau ở đâu ?
3/ Lần đầu tiên Ox về việt nam khi nào ?
4 / Năm 2015 về bao nhiêu lần ? Hỏi 3 lần luôn

5/ Tại sao quen nhau năm 2014 mà đến 2015 mới làm bảo lãnh ?
6 / Chồng cũ hiện tại ở đâu ? ( chồng cũ của mình cũng ở mỹ ) mình trả lời : Dạ ở bang ....xxx.xx câu này VCLS hỏi mình 3 lần . Cũng tỏ vẽ ngạc nhiên nhưng mình biết trước là họ đã biết hết rồi
7/ Ông xã qua mỹ năm nào ? Ai là người bảo lãnh ? Đi theo diện gì ?
8/ Quay lại chồng cũ tiếp : E và chồng cũ cuộc hôn nhân kéo dài trong bao lâu ? Có con chung không ?
9/ Lại hỏi chuyện ox mình : Ông xã hiện đang sống với những ai ở Mỹ ?
10/ Lần đầu tiên hai người đi những đâu chơi ?
11 / Ai bảo lãnh chồng cũ ? Dạ...xxxx ? Chồng cũ qua mỹ năm nào ? Tới đây là mình lạnh gáy rồi..vì mình không quan tâm đến người cũ nữa Chỉ chăm chú hồ sơ hiện tại ... ( mình Dạ ...aaaaaa.! Dạ e không nhớ vì lâu qá ...)
12/ Hai người tổ chức tiệc đính hôn bao nhiêu bàn...? Khi nào ..? Khách mời những ai ...? Mình trả lời Dạ .. E và ox chưa tổ chức tiệc ..! Ox chỉ mới cầu hôn em thôi . Họ trợn mắt nhìn mình ..trong lòng lúc này hoang mang vô cùng ) Họ hỏi gày mình xem có trả lời thật không chứ thật sự họ cũng biết rồi ... Suốt lúc phỏng vấn mình bị anh ngừơi Mỹ lắc đầu liên tục . Nhưng trong lòng cứ giử vững sự thật là sự thật thôi.
13/ Ox ở bên Mỹ làm công việc gì ? Thành phố nào ?
14/ Hai người có chụp hình chung không ? Cho xem ! ( không biết các case khác thế nào nhưng mình xem hình rất qua loa ) .
15/ Em và người bão lãnh có con chung không ?
Cuối cùng là chị thông dịch đã nói VCLS chúc E có cuộc sống tốt đẹp ở Mỹ . ( tới đây còn chưa biết đậu nữa vì mình lo nhìn anh ấy viết viết cái gì vào tờ giấy ở vòng sơ vấn nghĩ là kêu bổ túc giấy tờ ) Chị ấy nói lại passpor của e sẽ được giữ lại để được cấp visa và đưa mình tờ giấy trắng + tờ giấy điền thông tin chyển visa về nhà ) Mình mừng quá chạy luôn tới điền thông tin bỏ quên túi đồ ở chổ phỏng vấn. Lúc sau quay lại lấy họ nhìn mình quá trời mình có nói mừng quá quên mất. Thank you Sir ! Và cám ơn C thông dịch họ nhìn mình gật đầu cười ..
( Chút ít kinh nghiệm gởi đến cả nhà .. Vì mình từng hiểu cảm giác lo lắng khi đi phỏng vấn như thế nào ..! Mong là giúp đc ACE theo knghiem bản thân. Chúc mọi người có cuộc phỏng vấn thành công ! Và sớm đc đoàn tụ với gd nhé )