[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - linh_khanh

linh_khanh

Thành viên tích cực
Chào các ACE, tôi nộp I-129F cho USCIS tháng 1 năm 2010, họ đã nhận được hồ sơ ngày 26 tháng 1, 2010 và có số hồ sơ. Có ACE nào cũng nộp I-129F vào tháng 1, 2010 như tôi mà hồ sơ được gửi về NVC chưa? Xin chia xẻ với. Đến nay hồ sơ tôi xem trên USCIS website vẫn chưa được update gì thêm. Vẫn biết là processing time phải chờ quá hạn 5 tháng thì mới được gọi USCIS để hỏi. ACE nào có kinh nghiệm và thông tin gì về diện I-29F xin cho biết. Cám ơn.

Ðề: hồ sơ I-129F nộp USCIS tháng 1 năm 2010

Chào bạn,

Thời gian xét đơn I-129F ở California Service Center và Vermont Service Center là 5 tháng.

Thân chào bạn . Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

linh_khanh

Thành viên tích cực
Ðề: hồ sơ I-129F nộp USCIS tháng 1 năm 2010

Cám ơn bạn Hùng Việt đã cho biết thông tin. Hôm nay tôi đã nhận được update thông tin từ USCIS là hồ sơ đã được approved. Tổng cộng thời gian là 3 tháng 10 ngày. Bây giờ chờ lá thư của USCIS cho biết phải làm gì thêm và chờ goi phỏng vấn bên VN. Có thông tin mới tôi sẽ post cho các anh chị em cùng chia sẻ.

linh_khanh

Thành viên tích cực
Điền đơn DS-156 dùm cho hôn thê ở VN

Tôi có thể điền đơn DS-156 cho hôn thê tôi trên mạng rồi gửi về VN Và trên đơn ghi tên người khai dùm là tôi Vì hôn thê tôi không biết tiếng Anh và không biết lên mạng để lấy đơn. Anh chị em có trường hợp này thì có thể làm như vậy. Vài kinh nghiệm xin chia xẻ.

Chỉnh sửa cuối:

linh_khanh

Thành viên tích cực
Chọn ngày phỏng vấn trên USConsulate website

Chào ACE, bây giờ mình có thể chọn ngày phỏng vấn trên US Consulate website sau khi khai form DS-156 trên internet. Như vậy là mình phải tự chọn ngày phỏng vấn cho họ biết, rồi sau đó họ sẽ gửi thư mời phỏng vấn. Nếu mình không tự chọn ngày thì họ sẽ không gửi thư mời phỏng vấn.

Bây giờ phải khai DS-160 thay thế DS-156, ngoại trừ diện fiance thì vẫn dùng DS-156/156K.

Xin hỏi có đúng không? Cám ơn.

C

camhang8888

Guest
Ðề: ACE check dùm hồ sơ hcm 2010606063

nho anh chi check dum em ho so hcm 2010606063 ngay 24 thang 4 chong em o my nhan duoc 1 la thu cua vi sa roi toi bao la ho so cua em da chuyen ve viet nam va 1 toi 2 tuan em o viet nam se nhan duoc bao tho do. va em doi den nay da hon 1 thang roi van chua nhan duoc bao tho di ca nho anh chi check dum em xem ho so cua em co o viet nam chua?chan thanh cam on

linh_khanh

Thành viên tích cực
Hôn thê tôi vì bị nám phổi nên bệnh viện chợ rẫy bắt đi thử đàm nên không kịp có kết quả cho ngày phỏng vấn. Khi đi phỏng vấn họ cho giấy xanh để bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ, và họ cũng đòi bổ túc Timeline Relationship (tường trình thời gian quen nhau). Xin hỏi các anh chị em nếu đến ngày bổ túc hồ sơ mà chưa có xong kết quả khám sức khoẻ, thì mình cứ tới bổ túc Timeline Relationship và nói xin bổ túc khám sức khoẻ sau hay là xin hoãn ngày bổ túc để khi nào có hồ sơ khám sức khoẻ rồi bổ túc luôn. Họ cho hẹn 3 tuần để bổ túc nhưng nghe nói thử đàm mất 2 tháng mới có kết quả. Xin ACE cố vấn. Cám ơn nhiều.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Phỏng vấn bị bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ

Hôn thê tôi vì bị nám phổi nên bệnh viện chợ rẫy bắt đi thử đàm nên không kịp có kết quả cho ngày phỏng vấn. Khi đi phỏng vấn họ cho giấy xanh để bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ, và họ cũng đòi bổ túc Timeline Relationship (tường trình thời gian quen nhau). Xin hỏi các anh chị em nếu đến ngày bổ túc hồ sơ mà chưa có xong kết quả khám sức khoẻ, thì mình cứ tới bổ túc Timeline Relationship và nói xin bổ túc khám sức khoẻ sau hay là xin hoãn ngày bổ túc để khi nào có hồ sơ khám sức khoẻ rồi bổ túc luôn. Họ cho hẹn 3 tuần để bổ túc nhưng nghe nói thử đàm mất 2 tháng mới có kết quả. Xin ACE cố vấn. Cám ơn nhiều.
Hi Linh_khanh,

@ PV được giấy xanh, nếu có hẹn ngày bổ túc các loại hồ sơ, thì đúng ngày hẹn, hôn thê bạn cứ đến nộp các loại giấy tờ đã có cho LSQ

@ Hồ sơ KSK sẽ bổ sung sau (trình bày cho họ rõ vấn đề này)

Chúc may mắn nhé.