[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Liz.tran

Liz.tran

Thành viên mới
Trường hợp của em rất đặc biệt không biết phải làm sao bây giờ, mấy anh chị làm ơn cho em ý kiến được không ạ? Em sống bên Mỹ 10 năm và chồng trươc của em bảo lãnh em qua nhưng anh ta có hành động control em và có gia đình anh ấy đã ép em phải ra ngoài ở nên em đã không ở với anh ấy lúc đo em đang làm thẻ xanh 10 năm (em đã có thẻ xanh 2 năm) do cuộc sống mưu sinh em đã quên lãng chuyện thẻ xanh 10 năm, và khi lấy chồng mới (chồng em là người Mỹ) và có hai con (us citizens) thì em đang làm lại giấy tờ thẻ xanh 10 năm, và em có giấy ra khỏi Mỹ trong vòng 1 tháng không biết làm sao em đã mất giấy đó bây giờ em ở VN với 2 đứa con của em, em rất muốn quay về Mỹ không biết phải làm cách nào bầy giờ mấy anh chị có thể giúp đõ em trong trường này không ạ.
Em cám ơn rất nhiều.

dh199

Thành viên mới
Trường hợp của em rất đặc biệt không biết phải làm sao bây giờ, mấy anh chị làm ơn cho em ý kiến được không ạ? Em sống bên Mỹ 10 năm và chồng trươc của em bảo lãnh em qua nhưng anh ta có hành động control em và có gia đình anh ấy đã ép em phải ra ngoài ở nên em đã không ở với anh ấy lúc đo em đang làm thẻ xanh 10 năm (em đã có thẻ xanh 2 năm) do cuộc sống mưu sinh em đã quên lãng chuyện thẻ xanh 10 năm, và khi lấy chồng mới (chồng em là người Mỹ) và có hai con (us citizens) thì em đang làm lại giấy tờ thẻ xanh 10 năm, và em có giấy ra khỏi Mỹ trong vòng 1 tháng không biết làm sao em đã mất giấy đó bây giờ em ở VN với 2 đứa con của em, em rất muốn quay về Mỹ không biết phải làm cách nào bầy giờ mấy anh chị có thể giúp đỡ em trong trường này không ạ.
Em cám ơn rất nhiều.
Cần thêm nhiều chi tiết để giúp bạn. Người chồng thứ 2 của bạn đã làm đơn xin thẻ xanh cho bạn chưa. Nếu rồi, thì bạn đã nhận được thẻ xanh chưa, nếu trước khi rời nước Mỹ mà chưa có thẻ xanh, thì bạn có cái Advance Parole (I-512) không? Nếu bạn mất cái Advance Parole khi ở Vietnam, bạn cần lấy hẹn với Lãnh sự quán Mỹ để xin người ta cấp cho một cái giấy Transportation Letter. Bạn có thể dùng giấy đó để trở lại nước Mỹ. Nên trở lại nước Mỹ càng sớm càng tốt, bởi hồ sơ xin thẻ xanh của bạn cần phỏng vấn, nếu vắng mặt thì hồ sơ đó sẽ bị hủy, và bạn sẽ cần làm lại thủ tục xin lại thẻ xanh rất mất thời gian và tiền bạc.
Chúc bạn may mắn.

Liz.tran

Thành viên mới
Cần thêm nhiều chi tiết để giúp bạn. Người chồng thứ 2 của bạn đã làm đơn xin thẻ xanh cho bạn chưa. Nếu rồi, thì bạn đã nhận được thẻ xanh chưa, nếu trước khi rời nước Mỹ mà chưa có thẻ xanh, thì bạn có cái Advance Parole (I-512) không? Nếu bạn mất cái Advance Parole khi ở Vietnam, bạn cần lấy hẹn với Lãnh sự quán Mỹ để xin người ta cấp cho một cái giấy Transportation Letter. Bạn có thể dùng giấy đó để trở lại nước Mỹ. Nên trở lại nước Mỹ càng sớm càng tốt, bởi hồ sơ xin thẻ xanh của bạn cần phỏng vấn, nếu vắng mặt thì hồ sơ đó sẽ bị hủy, và bạn sẽ cần làm lại thủ tục xin lại thẻ xanh rất mất thời gian và tiền bạc.
Chúc bạn may mắn.
Người chồng thứ 2 của em là người Mỹ và lúc em rời khỏi Mỹ Em có giấy I-795 giá trị 1 năm để được thẻ mới bây giờ em làm mất giấy đó. Em có lên số 4 Lê Duẩn người ta nói em hồ sơ của em trục trặc về bên chồng cũ, họ không muốn làm giấy tờ cho em, bây giờ em không biết làm sao đây xin Anh chị, chỉ giúp em hoặc cho em ý kiến ạ.