[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Ngoc chau

Ngoc chau

Thành viên mới
Chào cô chú trong diễn đàn ạ! Mọi người làm ơn cho con hỏi trường hợp của con là như vậy: Con và hôn phu con quen nhau tháng 6 năm 2015 lúc đó anh ấy về Việt Nam sau đó con làm hồ sơ đi du học Mỹ nhưng không đậu và lần này anh ấy về Việt Nam lần thứ 2 để làm lễ đính hôn và thủ tục visa hôn thê cho con. Con đang lo không biết việc rớt visa lần trước có ảnh hưởng đến lần này không. Và lúc phỏng vấn du học con được hỏi có bà con bên Mỹ không con đã trả lời không và hỏi có bạn bè không con nói có thôi chứ không nói có bạn trai thì như vậy có phải là khai mang không ạ. Mong mọi người có thể giúp con vì con đang rất lo lắng. Con cảm ơn ạ.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Ðề: Rớt phỏng vấn visa du học 1 lần vào năm ngoái có ảnh hưởng gì đến xin visa K1 không ạ

Chào cô chú trong diễn đàn ạ! Mọi người làm ơn cho con hỏi trường hợp của con là như vậy: Con và hôn phu con quen nhau tháng 6 năm 2015 lúc đó anh ấy về Việt Nam sau đó con làm hồ sơ đi du học Mỹ
nhưng không đậu và lần này anh ấy về Việt Nam lần thứ 2 để làm lễ đính hôn và thủ tục visa hôn thê cho con.
Chi tiết này, Nhân viên Lãnh sự sẽ hỏi rất kỹ về Bạn. Có rất nhiều Bạn đi phỏng vấn du học Mỹ và kết quả là không đậu visa, và sau đó, người thân đã tìm cách giới thiệu công dân Hoa Kỳ để làm quen với các bạn này. Vì thế, Chi tiết này, Nhân viên Lãnh sự sẽ hỏi rất kỹ về Bạn. Chẳng hạn như, Bạn quen hôn phu, hôn thê trước khi Bạn có ý định đi du học phải không? Hoặc vì rớt visa du học nên Bạn muốn quen hôn phu, hôn thê này để được đi Mỹ phải không?
Bạn cứ căn cứ vào hoàn cảnh của mình mà tìm câu trả lời cho thích hợp.
Con đang lo không biết việc rớt visa lần trước có ảnh hưởng đến lần này không. Và lúc phỏng vấn du học con được hỏi có bà con bên Mỹ không con đã trả lời không và hỏi có bạn bè không con nói có thôi chứ không nói có bạn trai thì như vậy có phải là khai mang không ạ.
Đi sâu vào những chi tiết như vậy thì rất khó để trả lời cho bạn. Vì phải nắm hết toàn bộ hoàn cảnh và chi tiết của bạn thì mới tư vấn cho bạn được. Có nhiều hồ sơ du học bị rớt tới 3 lần và xin di du lịch bị rớt nữa, nhưng cuối cùng khi làm hồ sơ diện vợ chồng lại được cấp visa. Vì hồ sơ này hai bạn xuất phát từ tình yêu chân thành, là kết hôn thật, chứ không vì mục đích nhập cư bất hợp pháp. Nhưng cũng có hồ sơ trên diễn đàn này, đã từng bị phỏng vấn du học rớt, và khi làm hồ sơ bảo lãnh thì Lãnh sự quán lấy lý do du học mà hỏi rất nhiều. Và kết quả là không được cấp visa. Phải bổ sung và đợi nhiều tháng, sau đó mới được cấp visa. Do đó, Bạn phải chuẩn bị hồ sơ của mình thật kỹ lưỡng, chú trọng tới những chi tiết mà chỉ có bạn biết rõ hoàn cảnh của mình mà thôi.
Chi tiết của bạn như vậy, nên chỉ có thể tư vấn như vậy cho Bạn.

Ngoc chau

Thành viên mới
Chi tiết này, Nhân viên Lãnh sự sẽ hỏi rất kỹ về Bạn. Có rất nhiều Bạn đi phỏng vấn du học Mỹ và kết quả là không đậu visa, và sau đó, người thân đã tìm cách giới thiệu công dân Hoa Kỳ để làm quen với các bạn này. Vì thế, Chi tiết này, Nhân viên Lãnh sự sẽ hỏi rất kỹ về Bạn. Chẳng hạn như, Bạn quen hôn phu, hôn thê trước khi Bạn có ý định đi du học phải không? Hoặc vì rớt visa du học nên Bạn muốn quen hôn phu, hôn thê này để được đi Mỹ phải không?
Bạn cứ căn cứ vào hoàn cảnh của mình mà tìm câu trả lời cho thích hợp.

Đi sâu vào những chi tiết như vậy thì rất khó để trả lời cho bạn. Vì phải nắm hết toàn bộ hoàn cảnh và chi tiết của bạn thì mới tư vấn cho bạn được. Có nhiều hồ sơ du học bị rớt tới 3 lần và xin di du lịch bị rớt nữa, nhưng cuối cùng khi làm hồ sơ diện vợ chồng lại được cấp visa. Vì hồ sơ này hai bạn xuất phát từ tình yêu chân thành, là kết hôn thật, chứ không vì mục đích nhập cư bất hợp pháp. Nhưng cũng có hồ sơ trên diễn đàn này, đã từng bị phỏng vấn du học rớt, và khi làm hồ sơ bảo lãnh thì Lãnh sự quán lấy lý do du học mà hỏi rất nhiều. Và kết quả là không được cấp visa. Phải bổ sung và đợi nhiều tháng, sau đó mới được cấp visa. Do đó, Bạn phải chuẩn bị hồ sơ của mình thật kỹ lưỡng, chú trọng tới những chi tiết mà chỉ có bạn biết rõ hoàn cảnh của mình mà thôi.
Chi tiết của bạn như vậy, nên chỉ có thể tư vấn như vậy cho Bạn.
Dạ em cảm ơn chị ạ. Anh ấy có nộp hồ sơ cho em thì ảnh nói là bên dịch vụ báo hồ sơ được chấp nhận rồi bên dịch vụ bảo ảnh làm đơn về tài chính gì đó rồi ký tên nộp lại. Trường hợp của tụi em là năm 2014 mẹ anh ấy là bạn mẹ em về Việt Nam chơi thấy thích em nên làm mai em cho anh ấy và tụi em cũng nói chuyện như bạn bè, anh hơn em 6 tuổi và hiện làm kỹ sư nhưng sau thời gian thì thích nhau và tháng 6 năm 2015 anh về thăm em và tụi em hẹn hò sau khi anh về Mỹ em có làm hồ sơ đi du học nhưng bị từ chối vì anh văn em chưa tốt. Và năm nay anh ấy nghỉ phép 1 tháng về cũng gia đình bên đó để làm đám hỏi với em. Bằng chứng tụi em gồm khoảng 150 tấm hình, skype, chat facebook suốt 2 năm qua, nhẫn đính hôn, nhẫn cưới, bill khách sạn và em với ba mẹ anh rất hay liên lạc với nhau. Tụi em yêu nhau thật chỉ muốn đến với nhau nên em cảm thấy rất lo lắng và mất ngủ vì sợ sẽ khônh được qua với anh ấy. Chị có kinh nghiệm gì về case của em có thể giúp em không chị. Em cảm ơn chị nhiều!

ThaoPhuong

Ban điều hành
Dạ em cảm ơn chị ạ. Anh ấy có nộp hồ sơ cho em thì ảnh nói là bên dịch vụ báo hồ sơ được chấp nhận rồi bên dịch vụ bảo ảnh làm đơn về tài chính gì đó rồi ký tên nộp lại.
Đó là mẫu I-134 bảo trợ tài chính, dành cho diện K1.

Trường hợp của tụi em là năm 2014 mẹ anh ấy là bạn mẹ em về Việt Nam chơi thấy thích em nên làm mai em cho anh ấy và tụi em cũng nói chuyện như bạn bè, anh hơn em 6 tuổi và hiện làm kỹ sư nhưng sau thời gian thì thích nhau và tháng 6 năm 2015 anh về thăm em và tụi em hẹn hò
Đây là hoàn cảnh quen nhau của Bạn. Viên chức Lãnh sự quán cứ vặn hỏi những câu này: Tại sao bạn lại biết hôn phu của Bạn. Hay hai bạn quen nhau trong trường hợp nào? Hay câu: hai người gặp nhau khi nào? Hoặc tại sao hôn phu của Bạn lại biết bạn? Cứ thế, Nhân viên Lãnh sự lặp lại nhiều lần như vậy, để tìm sự thống nhất trong các câu trả lời của Bạn.

Sau khi anh về Mỹ em có làm hồ sơ đi du học nhưng bị từ chối vì anh văn em chưa tốt.
Đây là chi tiết mà Bạn phải tìm câu trả lời thích hợp và logic nhất cho mình. Vì chỉ có Bạn biết mà thôi.

Và năm nay anh ấy nghỉ phép 1 tháng về cũng gia đình bên đó để làm đám hỏi với em. Bằng chứng tụi em gồm khoảng 150 tấm hình, skype, chat facebook suốt 2 năm qua, nhẫn đính hôn, nhẫn cưới, bill khách sạn, và em với ba mẹ anh rất hay liên lạc với nhau.
Đây là các bằng chứng mà Bạn phải phân loại ra, và sắp xếp lại theo từng cộc móc thời gian.

Tụi em yêu nhau thật chỉ muốn đến với nhau nên em cảm thấy rất lo lắng, và mất ngủ vì sợ sẽ không được qua với anh ấy. Chị có kinh nghiệm gì về case của em có thể giúp em không chị. Em cảm ơn chị nhiều!
Diện K1 là diện bảo lãnh đi nhanh nhất, và vì thế dễ bị rớt nhất, nếu hai bạn không chứng minh, và thuyết phục Viên chức lãnh sự về tình yêu của hai bạn là thật, dựa trên câu trả lời của bạn, và các bằng chứng mà bạn có, chứ không vì mục đích nhập cư bất hợp pháp.

thuytb9078

Thành viên mới
Ðề: Rớt phỏng vấn visa du học 1 lần vào năm ngoái có ảnh hưởng gì đến xin visa K1 không ạ

Diện K1 là diện bảo lãnh đi nhanh nhất .