[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - QuynhVu

QuynhVu

Thành viên mới
em chào c , em là thành viên mới, chị cho em hỏi khi hai người quen nhau dược 2 hoặc 3 tháng thì có mở đươc hồ sơ K1 ko c ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
em chào c , em là thành viên mới, chị cho em hỏi khi hai người quen nhau dược 2 hoặc 3 tháng thì có mở đươc hồ sơ K1 ko c ?
Chào QuynhVu,
Hai bạn phải có thời gian quen nhau ít nhất là 2 năm trước khi xin mở hồ sơ diện Hôn Phu/Hôn Thê K1 gửi USCIS, và người bảo lãnh phải là Công dân Hoa Kỳ có quốc tịch. Trường hợp này của bạn chỉ quen nhau nhau có thời gian quá ngắn khoảng từ 2 - 3 tháng, nên không đủ tiêu chuẩn để xin mở hồ sơ diện visa K1 được,
P/s: Khi post bài, bạn cần lưu ý điều này. Không được viết tắt, vì đây là quy định chung của diễn đàn.

QuynhVu

Thành viên mới
Chào QuynhVu,
Hai bạn phải có thời gian quen nhau ít nhất là 2 năm trước khi xin mở hồ sơ diện Hôn Phu/Hôn Thê K1 gửi USCIS, và người bảo lãnh phải là Công dân Hoa Kỳ có quốc tịch. Trường hợp này của bạn chỉ quen nhau nhau có thời gian quá ngắn khoảng từ 2 - 3 tháng, nên không đủ tiêu chuẩn để xin mở hồ sơ diện visa K1 được,
P/s: Khi post bài, bạn cần lưu ý điều này. Không được viết tắt, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Dạ cho em xin lỗi ạ , vậy có nghĩa mình phải có bằng chứng quen nhau ít nhất 2 năm đúng không ạ . Nếu không thì phải làm diện kết hôn đúng không chị ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cho em xin lỗi ạ, vậy có nghĩa mình phải có bằng chứng quen nhau ít nhất 2 năm đúng không ạ. Nếu không thì phải làm diện kết hôn đúng không chị?
Điều quan trọng ở đây là người bảo lãnh sắp tới cho bạn hiện tại là Thường trú nhân có Thẻ xanh, hay là công dân Hoa Kỳ có quốc tịch vậy?

kimsan

Thành viên mới
Hi ban, vẫn làm được K1 đó. Miển sao hai người có bằng chứng đã gặp nhau trong vòng hai năm, không phải là quen nhau 2 năm mới được làm hồ sơ.