[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Tramanh11

Tramanh11

Thành viên mới
Hôm nay mình phỏng vấn nhận giấy xanh yêu cầu như sau:
1. Ng bảo lãnh: vui lòng cung cấp một bản tường trình có kí tên liệt kê đầy đủ họ tên, số điện thạoi hiện tại ở nhà, địa chỉ hiện tại, ngày tháng năm sinh của những người vợ/ chồng cũ. Nếu có thể vui lòng cung cấp nhũng thông tin như trên cho mẹ/ cha ruột của các con của quý vị. Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiêj tại của những người đó. ( NBL LÀ NGƯỜI MỸ 100% - chưa từng kết hôn- có 1 con)

2. Đương đơn(EM- chưa từng kêT hôn) : vui lòng cung cấp bản tường trình có kí tên liệt kê đầy đủ họ tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại hiện tại ở nhà, ngày tháng ănm sinh, nơi sinh của nhũng người vợ hoặc chồng cũ. Vui lòng cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó.
TẤT CẢ BẢN TƯỜNG TRÌNH VIỆT BẰNG TIẾNG ANH.

3. Cả 2 tải và in mẫu LÝ lịch gia đình, điền và kia tên trước khi nộp!
(HÔM NAY TOÀN BỘ PHỎNG VẤN LS CHỈ HỎI EM LÀ : quen thế nào, gặp khi nào, về bao lâu, nbl thích làm gì, ăn gì, và tập trung toàn bộ vào vấn đề NBl em đã từng có tiền án ngồi tù vài tháng 6 năm trước vì đột nhập nhà bồ cũ, cãi vả. E hoàn toàn biết nhưng lãnh sự toàn nói em là em có biết người này rất nghuy hiểm, phạm tội nguy hiểm. Em trả lời lại là :anh ấy đã thay đổi thành người tốt, đã tham gia khoá đào tạo và đi nhà thờ..... Lãnh sự nói: Nếu em có thay đổi về việc k kết hôn với người này nữa vui lòng nói với anh biết. Hôm nay a ko cap visa được , e hãy bổ túc hồ sơ ) ===> GIẤY XANH.

Hơi dài mong ace đọc và giúp mình với, phải làm những gì đây? Trường hợp mình có nguy kịch không? Hôm nay một ngày không ngủ, không ăn rồi? Anh ở bên cũng như mình luôn ! Huhuhuhu

khaidang27

Thành viên mới
Thật ra cái này bạn chỉ cần viết một bản tường trình dài tầm 3,4 trang A4. Kể hết tất tần tận quá trình 2 người quen nhau như thế nào? làm sao gặp? (Viết tập làm văn ấy, nội dung kể thì đặt vị trí là Chồng bạn kể lại, chứ ko phải bạn là người viết bản tường trình này). Ví dụ như: (Sau khi ghi tên tuổi , địa chỉ, abc xyz của người chồng bạn).
Kính thưa Sir/ma'am. Tôi viết bản tường trình này để trình bày về mối quan hệ của tôi và vị hôn thê Nguyen Van B của tôi.
Mẹ của tôi tên là abc, trong một lần đi du lịch tại Nhà thờ Nam Vang abc xyz hay đại loại như Me của tôi là bạn than của Mẹ của NguyenVan B. Trong một lần đi họp mặt bạn bè vào năm xyz, Mẹ của tôi đã có dịp gặp dc vị hôn thê của tôi. Và sau đó Mẹ của Nguyen Van B muốn chúng tôi gap nhau để tìm hiểu, nhau. Và thông qua 2 bà Mẹ, chúng tôi đã gap nhau vào ngày a tháng b năm c (là ngày chồng bạn về thăm bạn lần đầu)...
- Rồi cứ vậy kể lể tràng lang đại hải ra, mỗi mốc đi chơi Hồ Cóc, Đại Nam, Đầm Sen, Miền Tây du hý thì cứ xuống hang để Hoa Thị * cho rõ từng giai đoạn.
- Rồi them that kịch tính vô , ví dụ như Trong lần đi về Miền Tây ấy, tôi vô tình ham ăn trái cây trong vườn abc, ko để ý, thì có 1 trái Sầu Riêng rơi xuống gần chỗ tôi đứng, May thay có cô ấy đã kịp nhắc tôi hay đủn tôi ra, Hoặc là trong chuyến ấy tôi bị mũi chích sốt rét 3 ngày. Nhờ có sự chăm sóc của cô ấy abc xyz tôi mới nhanh khỏi bệnh, và là ấy tôi rất ấn tượng về sự chăm sóc của hôn thê tôi. Tôi ko thể sống thiếu cô ấy. Nên ngày abc xyz , trước khi tôi quay về Mỹ, tôi đoã cầu hôn cô ấy....v..v.....
Rồi dịch ra tiếng anh, ra Quận 1 dịch, ngay bùng binh nhà thờ Đức Bà,. đối diện Diamon Plaza mà dịch cho lẹ, cho đúng nghĩa. xong bổ túc vô., với hình ảnh kèm theo. cứ nhìu là tốt.
Chúc bác mau sang Mỹ ^^

Tramanh11

Thành viên mới
Em cảm ơn anh Cảm ơn bạn đã quan tâm và trả lời cho mình nha! Mình đã sang Mỹ đc 3 tháng rồi. Chồng mình đã viết 1 bức thư gửi cho lãnh sự riêng và tụi mình cũng đã bổ sung hs như giấy xanh. Mình zo pv lại và đã đậu. Cảm ơn anh chị mọi ng rất nhiều. ❤️❤️ Chúc mọi người thành công!