[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - WAC1590494559

hoanghiepctm

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ K1 - WAC1590494559

Trong diễn đàn ai cũng có công việc hàng ngày của họ cả, khi nào có thời gian thì mới có thể giúp cho thành viên mà thôi, không phải mọi người ngồi chờ có câu hỏi và phải trả lời liền đâu nhé!

Hồ sơ của mình nhận thông báo từ LSQ thì cứ làm theo thông báo của họ, làm đúng theo yêu cầu là xong rồi!
Xin cảm ơn chú Thành.
nhưng đôi khi cảm giác con người luôn bất an vì mọi thứ không hề đơn giản. Nên hy vọng chú và anh chị ban quản trị hiểu dùm những người như con.
thậm chí tới tận giờ này rồi, ngày 9 tháng 3 năm 2016 mà con chưa có gói hướng dẫn PKT3 diện k1 hôn phu hôn thê theo đường bưu điện mà lãnh sự quán Hoa Kỳ đã thông báo cho con, trong khi tới 24/3 là con đi phỏng vấn mà giờ này khám sức khoẻ còn chưa khám thì con cũng không biết thế nào. Trong quy định lãnh sự quán Hoa Kỳ có ghi rõ là khi khám sức khoẻ phải mang theo gói PKT3.
con chả biết phải thế nào!
có ai có hình ảnh hay nội dung bản hướng dẫn PKT3 không, làm ơn cho con tí nội dung. Xin cảm ơn!

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin cảm ơn chú Thành.
nhưng đôi khi cảm giác con người luôn bất an vì mọi thứ không hề đơn giản. Nên hy vọng chú và anh chị ban quản trị hiểu dùm những người như con.
thậm chí tới tận giờ này rồi, ngày 9 tháng 3 năm 2016 mà con chưa có gói hướng dẫn PKT3 diện k1 hôn phu hôn thê theo đường bưu điện mà lãnh sự quán Hoa Kỳ đã thông báo cho con, trong khi tới 24/3 là con đi phỏng vấn mà giờ này khám sức khoẻ còn chưa khám thì con cũng không biết thế nào. Trong quy định lãnh sự quán Hoa Kỳ có ghi rõ là khi khám sức khoẻ phải mang theo gói PKT3.
có ai có hình ảnh hay nội dung bản hướng dẫn PKT3 không, làm ơn cho con tí nội dung. Xin cảm ơn!
Bạn đã liên lạc với LSQ về trường hợp của mình hay chưa? Họ đã trả lời như thế nào? Trong bài trên của anh vuthangsi đã hướng dẫn rất rõ các bước phải làm dành cho diện Fiance, gói hướng dẫn mà LSQ gửi trong đó cũng là những hướng dẫn như trong bài của anh vuthangsi post.
Xem chi tiết bài này để biết: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=23320&page=2

simi7582

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn chú Thành.
Khi bạn nhận được email từ LSQ nếu bạn thấy có 1 trang để Họ tên, ngày sinh và số case number HCMxxxxxxx chính là PKT3. Bạn chỉ cần in trang này ra và mang đi khám sức khoẻ là được, không cần chờ bưu điện nha.
Trong trường hợp họ gửi cho bạn đường link để lấy bộ hướng dẫn mà không có cái trang có case number thì bạn làm theo cách của mình xem the nào. Trường hợp của mình cũng giống bạn gần tới ngày đi PV mà mình email cho LSQ chọn câu: I have not received immigrant/fiance visa instruction package thì họ chỉ trả lời đã gửi qua bưu điện cho mình rồi và gửi link để lấy gói hướng dẫn chứ không cho mình cái trang có case number. Mình gửi 2 lần họ cũng trả lời như vậy nên lần thứ 3 mình không chọn câu đó nữa mà mình chọn câu: I have "other" questión relating to before interview/scheduling. Rồi trong nội dung thư bạn ghi rõ là bạn cần PKT3 có case number của bạn để đi ksk (Nhớ viết ngắn gọn thôi nha). Rồi họ email cho bạn in ra là ok.
Bạn chịu khó đọc những câu hỏi của các bạn khác cũng làm diện hôn phu/hôn thê vì có rất nhiều bạn cũng gặp tình huống như bạn đó.

simi7582

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ K1 -WAC1690284090

Hồ sơ K1 của con co receipt number- WAC1690284090
Các cô chú trong diễn đàn check dùm hồ sơ của con được không ạ. Con đang chờ mà vẫn chưa thấy phản hồi. Cảm ơn cô chú nhiều lắm ạ.
Bạn đợi khi nào hồ sơ được gửi về National visa center có số case number HCMxxxxxxx thì mới check được. Khi có case number thì bạn tự vào trang web để check hồ sơ cho mình theo link này nhé:
https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx

hoanghiepctm

Thành viên tích cực

Khi bạn nhận được email từ LSQ nếu bạn thấy có 1 trang để Họ tên, ngày sinh và số case number HCMxxxxxxx chính là PKT3. Bạn chỉ cần in trang này ra và mang đi khám sức khoẻ là được, không cần chờ bưu điện nha.
Trong trường hợp họ gửi cho bạn đường link để lấy bộ hướng dẫn mà không có cái trang có case number thì bạn làm theo cách của mình xem the nào. Trường hợp của mình cũng giống bạn gần tới ngày đi PV mà mình email cho LSQ chọn câu: I have not received immigrant/fiance visa instruction package thì họ chỉ trả lời đã gửi qua bưu điện cho mình rồi và gửi link để lấy gói hướng dẫn chứ không cho mình cái trang có case number. Mình gửi 2 lần họ cũng trả lời như vậy nên lần thứ 3 mình không chọn câu đó nữa mà mình chọn câu: I have "other" questión relating to before interview/scheduling. Rồi trong nội dung thư bạn ghi rõ là bạn cần PKT3 có case number của bạn để đi ksk (Nhớ viết ngắn gọn thôi nha). Rồi họ email cho bạn in ra là ok.
Bạn chịu khó đọc những câu hỏi của các bạn khác cũng làm diện hôn phu/hôn thê vì có rất nhiều bạn cũng gặp tình huống như bạn đó.
Em xin cảm ơn anh(chị) smimi.sau bao ngày làm giấy tờ và chạy đua với thời gian thì mọi thứ đã được hoàn tất.
nhưng có một thắc mắc là em không hiểu. Giấy tình trạng hôn nhân là như thế nào.
tình trạng độc thân của em, em đã làm và dịch bản tiếng anh công chứng gởi qua cho vợ em lúc làm hồ sơ bên Mỹ rồi ạ. Thế khi đi phỏng vấn thì em ko cần làm giấy chứng nhận độc thân nữa đúng không ạ!
và tờ pkt3 mà anh nói có lẻ em có tờ đó trên mail rồi!
bao gồm: tên tuổi năm sinh, case number và một đường link download bản pkt3 file pdf
thế em đã in ra bản pkt3 pdf đó và em in ra thêm cái mail case number tên tuổi đúng không anh!
nội dung của nó bao gồm trên mail là:
tên tuổi, casenumber và hai đường link. Là file download pdf và link thắc mắc gởi yêu cầu tới lsq.

Michael89

Thành viên tích cực
Em xin cảm ơn anh(chị) smimi.sau bao ngày làm giấy tờ và chạy đua với thời gian thì mọi thứ đã được hoàn tất.
nhưng có một thắc mắc là em không hiểu. Giấy tình trạng hôn nhân là như thế nào.
tình trạng độc thân của em, em đã làm và dịch bản tiếng anh công chứng gởi qua cho vợ em lúc làm hồ sơ bên Mỹ rồi ạ. Thế khi đi phỏng vấn thì em ko cần làm giấy chứng nhận độc thân nữa đúng không ạ!
và tờ pkt3 mà anh nói có lẻ em có tờ đó trên mail rồi!
bao gồm: tên tuổi năm sinh, case number và một đường link download bản pkt3 file pdf
thế em đã in ra bản pkt3 pdf đó và em in ra thêm cái mail case number tên tuổi đúng không anh!
nội dung của nó bao gồm trên mail là:
tên tuổi, casenumber và hai đường link. Là file download pdf và link thắc mắc gởi yêu cầu tới lsq.
Đúng rồi đó b, b in cái file email đó là đc, đó là P3 rồi, chúc b pv thành công, khi nào pv xong thì lên đây chia sẻ buổi pv cho mng tham khảo nhé.

hoanghiepctm

Thành viên tích cực

Đúng rồi đó b, b in cái file email đó là đc, đó là P3 rồi, chúc b pv thành công, khi nào pv xong thì lên đây chia sẻ buổi pv cho mng tham khảo nhé.
Dĩ nhiên rồi a Michael.
mọi việc hy vọng êm xui.
có gì em sẽ tường thuật lại buổi phỏng vấn chi tiết của em cho mọi người xem. Dù rớt hay đậu.

hoanghiepctm

Thành viên tích cực

24/3/2016 em chuẩn bị lên thớt nhưng trước đó 21 này em phải cố vượt qua án tử của chợ rẫy đã. Haizzz
không có bị lao mà lại sợ thử đàm thì bỏ mợ rồi, chậm trễ tiến độ của em mất thôi.
p/s: ai có phương thức nào đơn giản làm cho phổi trong không giúp em với, em nghe nói uống nước dừa tươi vì em hút thuốc

bigboss

Thành viên tích cực

24/3/2016 em chuẩn bị lên thớt nhưng trước đó 21 này em phải cố vượt qua án tử của chợ rẫy đã. Haizzz
không có bị lao mà lại sợ thử đàm thì bỏ mợ rồi, chậm trễ tiến độ của em mất thôi.
p/s: ai có phương thức nào đơn giản làm cho phổi trong không giúp em với, em nghe nói uống nước dừa tươi vì em hút thuốc
Kinh nghiệm uống dừa có lâu r và khi có thư cbi lên thớt thì mik ngĩ bạn nên bỏ hút thuốc trong thời gian vàng này..uống dừa thay nước lạnh càng tốt..đc thì uống hoặc ăn khóm ( trái thơm) nha bạn..để lọc cho phổi trong..chúc bạn đậu ngay lần đầu:1:

Michael89

Thành viên tích cực
Bạn chủ quan thật ấy, 24 PV mà 21 mới đi khám sức khỏe, lỡ BV họ không trả kịp thì sao?

hoanghiepctm

Thành viên tích cực
Bạn chủ quan thật ấy, 24 PV mà 21 mới đi khám sức khỏe, lỡ BV họ không trả kịp thì sao?
Không phải chủ quan đâu michael ơi. Có chủ đích hết. Chiều nay 23/3/2016 tôi lại lấy kết quả, hú hồn hôm qua họ không gọi lại. Thế là chiều nay lại lấy kết quả rồi mai phỏng vấn. Há há hên ghê.

Michael89

Thành viên tích cực

Không phải chủ quan đâu michael ơi. Có chủ đích hết. Chiều nay 23/3/2016 tôi lại lấy kết quả, hú hồn hôm qua họ không gọi lại. Thế là chiều nay lại lấy kết quả rồi mai phỏng vấn. Há há hên ghê.
Ok, mai pv xong lên đây chia sẻ kinh nghiệm nha b, mình pv sau b 1 tuần :( cũng lo quá
chúc b đậu pv

hoanghiepctm

Thành viên tích cực
Ok chuyện nhỏ thôi Michael. Vấn đề còn lại là sự thật với Lãnh sự quán thôi.

hoanghiepctm

Thành viên tích cực

Ok chuyện nhỏ thôi Michael. Vấn đề còn lại là sự thật với Lãnh sự quán thôi.
a em ơi, không biết có phải do tôi uống nước dừa và ăn chuối xiêm trước đó không mà sao chụp phổi không vấn đề gì và ngược lại trong veo ko có vết sẹo gì cả.
Tôi có hút thuốc 555

LePhuong03

Thành viên tích cực

a em ơi, không biết có phải do tôi uống nước dừa và ăn chuối xiêm trước đó không mà sao chụp phổi không vấn đề gì và ngược lại trong veo ko có vết sẹo gì cả.
Tôi có hút thuốc 555
Lại nhớ hồi đó cứ nghĩ chắc chả qua được cái xứ dãy dụa này nên khi có thư xếp lịch PV mới lo chạy vắt giò lên cổ. Với hơn 3 tuần để lo một đống việc và không có thuê dịch vụ... Lo nhất là vụ khám sức khoẻ. Hút thuốc rồi nhậu có thâm niên cả 30 năm nên vợ rất lo, bắt tu thân không hút, nhậu thay vào đó uống mỗi ngày 1 trái dừa và lo bồi dưỡng ngủ nghê đầy đủ. Tuy nhiên việc khám SK lại thuận lợi và dễ dàng nhất trong quá trình lo cho buổi phỏng vấn !? Khám tại IOM mất hơn 2 giờ nhưng rất thoải mái. Mấy bạn có ghiền thuốc lá cũng nên bỏ là vừa, qua đây ngoài giá cả mắc mỏ mà đôi khi khó tìm được chỗ " cho phép" hút thuốc...
Quên nữa trước khi qua đây nhớ mang theo một mớ thuốc hoặc cái gì đó để... chống buồn !
Trong khoảng 3 tháng đầu tại xứ sở cờ hoa này dễ stress lắm !
Dạo này sao không thấy các bạn tại Cali họp óp ếc gì đó cho đỡ ..bùn nhỉ ?

Michael89

Thành viên tích cực
Tôi có hút thuốc 555
Không phải đâu, chỉ có lao thì phổi mới có vấn đề thôi, mà hôm nay bạn PV rồi đúng không? Đậu PV rồi chứ.

hoanghiepctm

Thành viên tích cực

Không phải đâu, chỉ có lao thì phổi mới có vấn đề thôi, mà hôm nay bạn PV rồi đúng không? Đậu PV rồi chứ.
Okay mình sẽ chi tiết từ khám sức khoẻ tới phỏng vấn nhé!
ngày 21/3/2016 mình có lịch phỏng vấn tại chợ rẫy, trước đó gọi bên IOM thì khônh còn chỗ cho tháng 3 đó vì kín chỗ.
quy trình khám thế này: mang theo lịch phỏng vấn và passport photo + bản chính nhé. Không cần hình 5x5 đâu nhé, và nhớ là in cái giấy casenumber mã số hồ sơ khám sức khoẻ trong gói pkt3 nhé, không cần in cái bộ hướng dẫn gồm 7 trang pdf kia đâu nhé, tốn mực in và tiền thôi.
cuối cùng giờ khắc sinh tử đã đến. Con cá lên thớt mà có lẻ nó không biết số phận mình sẽ như thế nào vì miệng lúc nào cũng ngáp ngáp thầm nói: "mẹ ơi cứu con, giúp con mẹ ơi, đừng cho con thử đàm gì hết mẹ ơi, phù hộ con mẹ ơi"
Thế là sau khi mình gọi điện đăng ký trên chợ rẫy vào ngày 10/3/2016 thì mình có lịch khám vào 21/3/2016
chiều 1h, số thứ tự là 31.
Xin nói thêm là: bạn nào hút thuốc thì chuyển sang ba số 5 hay con mèo nhé. Đừng hút hero hay là jet gì nhé, vì trong điếu thuốc jet hoặc hero có hàm lượng nicotin và tạp chất trong loại thuốc đó rất là cao. Và gây cho phổi hiện tượng bị chai phổi (mà chai phổi thì sẽ có vết bệt trong phổi)
lời khuyên cho anh em là: uống nước dừa ăn chuối xiêm cách thời gian khám sức khoẻ 10 ngày hoặc 15 ngày càng lâu càng tốt nhé. Mình thì có lịch khám 21 thì trc đó mùng 10 mình đã ăn chuối xiêm sau mỗi bữa ăn chính. (Nhớ là ăn chuối xiêm tuyệt đối không được nhai kỹ quá nhé. Nhai lợ lợ rồi nuốt nhé. Phải công nhận là chả biết lý do gì mà ăn chuối xiêm phải nhai lợ lợ rồi nuốt mà tốt cho phổi.)
bài kinh nghiệm giá trị khi hỏi người đi trước. Vụ ăn chuối xiêm hình như trên diễn đàn chưa có vụ này.
ngày nào cũng nên uống một trái dừa và 2-5 trái chuối xiêm.
Sau khi mình lên phòng khám cùng papa mặc dù đã hơn 30 rồi mà papa cứ đòi đi theo trong khi mình đã nói là tự đi được.
thế là tới lược mình được gọi tên vô khám. Đóng 3,5 triệu nhé. Đáng ra chỉ có 3 triẹu 320 ngàn nhưng giờ là 3,5tr và không cần mang hình vì vô khám thục tục hồ sơ bệnh viện sẽ chụp cho mình. Đó là lý do tăng lên 180 ngàn đó.
dù ai có mang hình cũng là 3,5 triệu. Cũng vẫn phải chụp nhé. Đừng cãi mấy em y tá trong đó. Dù sắc đẹp mấy em í trong veo như nước do gạo. (Xấu í) nhưng ta cũng nên làm theo nhé. Đừng có cãi lời vì msng tâm lý xấu.
khi các bạn vào đóng tiền rồi sau đó sẽ được di chuyển ra ngoài là cân nặng rồi y tá bên đó sẽ cho bạn tờ giấy hướng dẫn vào chụp film phổi trước và rút máu xét nghiệm sau.
cách thức chụp film phổi là: bạn đứng thẳng ưỡn ngực ra trước dựa và tấm sắt hay inox trước ngực rồi hai tay chống nạnh ngang hông nhé. Khi nào bác sĩ kêu hít thở thì làm đừng nên làm trước tới khi chịu hết nổi mà lúc đó người ta chụp là phổi mờ lắm.
hít thật mạnh vào, rồi 3s xong.
mặc áo vào qua phòng kia xét nghiệm máu. Sau đó bạn sẽ được hiến máu một cách âm thầm cho bác sĩ rồi bạn được phát số thứ tự lên lầu 1 quẹo trái phòng 1 bạn sẽ được khoả thân bán nude.
vào phòng đó là một nữ bác sĩ nói chuyện rất từ tốn. "Có bị bệnh lây nhiễm tình dục chưa, có giang mai ko, có mổ bụng phẩu thuật gì không. Ai bị viêm gan B nên khai là có nhé. Vì họ sẽ chỉ định đi chích ngừa các mũi ko phản ứng phụ cho gan. sau khi tất cả câu trả lời là không duy nhất có lần có là do mình bị viêm gan b cấp cách đây 10 tháng trước và đã hết và đã có kháng thể".
xong thì tiếp theo, cởi áo cở quần ra, nude cho bác sĩ xem. "Có bị bứu cổ không, dạ không" rồi mặc đồ vào"
ra ngoài ngồi chờ. Trong lòng lo sợ rung cầm cập luôn, cứ ám ảnh vụ cô y tá mang tờ giấy ra cho bác kia và nói. Bác đi thử đàm nhé 3 ngày liên tục tới khi nào mẫu đàm đạt tiêu chuẩn thì thôi và 2 tháng sẽ có kết quả.
eo ơi nghe mà lạnh xương sống và một lần nữa là "mẹ ơi cứu con, đừng cho con thử đàm, phù hộ con"
chuyện gì tới cũng tới. Cô y tá ra gọi ai là Lê Hoàng Hiệp. Dạ em đây. Em đi chích ngừa nhé sau đó quay lại đây và mang theo tờ giấy vàng.
Từ 1h tới 4h chưa xong trong khi 4h mình chạy qua 40 Nguyễn Văn Trỗi Phú Nhuận thì nó đã đóng cửa, eo ơi số thứ tự đã lên tới 1xxx trong khi mình chả có đặt hẹn trước khỉ gì. Trong đầu nghĩ thôi xong heo nhai, em gái kia đặt trước một tuần mà tới giờ mới chích xong. Thế là ra về vì 4h bên đó đóng cửa
Ra về với tâm trạng lo sợ, nên mình quyết đi nhậu giải trí cho thư thả, cả nhà lái xe đi ăn uống nhậu nhẹt hết đêm rồi sáng mình lại 40 Nguyễn Văn Trỗi và vô đặt hẹn. Thế là 1031 (stt của mình) nhìn mặt mấy anh bảo vệ là biết mấy anh ý có sở đoản ngoài sở trường là bảo vệ rồi. Đưa hồ sơ cho anh ấy. Sau đó là vào 15p dc gọi tên tới mình. Vào chích hai mũi tổng giá là 820 ngàn cho hai mũi gì đó quên tên rồi. Mũi cúm rubella thì nó hẹn tới 2/5 lận. Ra về với tờ giấy vàng trên tay mà lòng nặng trĩu vì lo sợ vụ film phổi.
thế là quay lại chợ rẫy đưa cho chị y tá đó rồi phán cho cậu. Rồi em về đi, có kết quả gì thì chiều nay bệnh viện sẽ gọi cho em, còn không thấy gọi thì chiều mai 23 lên lấy kết quả lúc 3h chiều.
thời gian kinh hoàng nhất là đây, cả buổi chiều cứ "mẹ ơi cứu con đừng có cho bệnh viện gọi" :))
thế là đếm từng phút sao mà lâu trôi qua buổi chiều quá.
không ngủ trưa, nằm ở hotel máy lạnh mà ngộp vãi ra luôn. Ra phòng khách chờ lầu 3 ngồi.
thế là đồng hồ điểm 5h chiều đã tới. Hehe thế là không gọi gì cả. Hehe mừng quá đi ăn uống cf với nhà. Rồi ngồi học bài xem lại tình tiết hồ sơ. Chiều ngày 23/3/2016 mình chạy lại chợ rẫy lúc 3h chờ nhận hồ sơ. Khoảng nữa tiếng.
Lê Hoàng Hiệp. Dạ có em.
sức khoẻ tốt nhé. Mang hồ sơ xanh ko được tháo đưa cho lãnh sự quán lúc phỏng vấn. Hehe thế là khoẻ, ba mình thì nhẹ nhàng cả ra. Thế là về chiều đi lai rai với ba mình rồi về ngủ.
rồi sáng 6h dậy, chải chuốt đàng hoàng và ăn mặc lịch sự. Áo sơ mi quần tây dây nịt. Dậy cà phê:))
còn tiếp...!

Michael89

Thành viên tích cực
Cần kể buổi PV thì bạn lại đi kể buổi khám sức khỏe :)) kakaka
ah quên, làm sao mà bạn được chích ngừa ngay thế? Bạn nhờ bảo vệ hả, phải cho người ta bao nhiêu tiền?

hoanghiepctm

Thành viên tích cực
Cần kể buổi PV thì bạn lại đi kể buổi khám sức khỏe :)) kakaka
ah quên, làm sao mà bạn được chích ngừa ngay thế? Bạn nhờ bảo vệ hả, phải cho người ta bao nhiêu tiền?
Tiếp nè:
Cò mồi bảo vệ, chích ngừa xong mình ra ngoài hỏi bao nhiêu. Thế là bảo vệ nói 1 củ, mình nói 500k được rồi, có một người chích chứ nhiêu. Lẳng lặng mà lấy sau đó lên xe về.

Part Interview
7h45 mình xếp hàng vào, thấy rất là vắng bên ngoài. Trong đầu nghĩ kiểu này chắc xong sớm đây. Ai ngờ vào tới trong gần 70 người, trời ơi đứng xếp hàng mình là chót bảng nhất. Eo ơi!
vào làm thủ tục.
xếp hàng chờ lấy dấu vân tay 4 ngón trái, 4 ngón phải, 2 ngón cái. Xếp hàng người ta sẽ phát cho mình mẫu giấy số thứ tự. Và cuối cùng bước lấy vân tay sau đó ra chỗ hàng ghế. Từ quầy 1 tới 13 là sơ vấn nộp hồ sơ.
từ quầy 14-20 là phỏng vấn, tuỳ số lượng người phỏng vấn mà số phòng được mở rộng ra thêm.
hôm qua mình phỏng vấn là từ 14-18 còn 19-20 không mở.
Từ 8h xếp hàng vào lấy số thứ tự tới 9h45 mình mới được sơ vấn.

Sơ vấn:
người bão lãnh có kết hôn lần nào chưa, em có kết hôn lần nào chưa, có là thành viên đảng cộng sản không? Hai người có con chung không, có thay thế form DS-160 chưa, nếu có thì nói. Hay là dùng ds 160 cũ, (dạ vẫn là 160 cũ) cuối cùng hình này cũ hay mới bao nhiêu tháng rồi, dạ 4-5 tháng còn hình này là mới hả, dạ đúng rồi ạ. Sau đó lật ra sau, mình hỏi lại, dạ hình mới em viết số case number và ngày tháng năm sinh họ và tên được không ạ, được nhưng em ghi dư rồi, chỉ là ngày tháng năm sinh là được, không sao thà dư còn hơn thiếu, chị thích thế. Hehe em cảm ơn chị. Rồi em lại ghế ngồi chờ từ quầy 14-20 gọi phòng nào thì vào phỏng vấn.

Interview
từ 10h tới 11h25 mình mới phỏng vấn và phỏng vấn được 15 phút cho tổng cộng 20 câu hỏi
nội dung:
tuyên thệ: đưa tay lên a có nói thật với lãnh sự quán đúng không? Dạ đúng. Mời anh in dấu vân tay.
câu 1: mới vô đã hỏi câu thòng rồi).
người bão lãnh của a về Việt Nam lần đầu là khi nào: dạ viên chức lãnh sự quán có thể hỏi rộng nghĩa được không ạ, tức là người bão lãnh của em về Việt Nam lần đầu sau khi quen em hay trước khi quen em. Sau khi quen anh! Dạ là ngày xx-xx-xxxx tại sân bay tân sơn nhất
câu 2: người bảo lãnh của anh qua Mỹ năm nào: dạ xx-xx-xxxx
câu 3: a và người bảo lãnh gặp nhau khi nào tại đâu: dạ trên trang vietfun.com room chat quê hương ạ.
câu 4: a và người bảo lãnh làm gì trong tháng 1 lần đầu gặp nhau: dạ đi ăn, cf tại quận 12 lòng vòng trong quận thôi ạ.
câu 5: mẹ của người bảo lãnh anh tên gì: dạ tên là abc
câu 6: mẹ của người bảo lãnh anh qua mỹ theo diện gì: dạ diện kết hôn.
câu 7: người bảo lãnh qua Mỹ theo diện gì: dạ đoàn tụ gia đình ạ, bố dượng bão lãnh ạ.
câu 8: người bảo lãnh có quốc tịch khi nào: dạ ngày xx-xx-xxxx ạ
câu 9: người bảo lãnh hiện tại làm công việc gì chức vụ: dạ là làm tại cty abc, chức vụ là material control administration.
Câu 10: lương của người bảo lãnh trong công việc đầu tiên: dạ 8.5$ ạ
câu 11: công việc gì: dạ nhân viên bán quần áo.
câu 12: công việc đầu tiên của người bảo lãnh là ngày nào: dạ ngày xx-xx-xxxx ạ
câu 13: người bảo lãnh và a gặp nhau lần cuối khi nào: dạ ngày xx-xx-xxxx ạ
câu 14: người bảo lãnh và anh đã đính hôn khi nào: dạ ngày xx-xx-xxxx ạ
câu 15: người bảo lãnh và gia đình của cô ấy có bao nhiêu người: dạ 3 người, bố dượng mẹ đẻ và cô ấy ạ
câu 16: người bảo lãnh của anh bao nhiêu tuổi: dạ sinh ngày xx-xx-xxx xx tuổi ạ.
câu 17: số điện thoại nhà của người bảo lãnh: dạ xxxxxx ạ
câu 18: thế a biết địa chỉ hiện tại công việc cô ấy đang làm không: dạ biết đó là xxxxxxxx ạ
câu 19: a biết số social number của người bão lãnh chứ: dạ biết
được rồi không cần nói ra.
câu 20: lương hiện tại một năm của cô ấy là bao nhiêu: dạ xxx đô la/ năm ạ.
Chúc mừng anh: chị Mỹ trắng wow very good, bé phỏng vấn: trả a lại hình ảnh.
Thanks sir have a nice day (Mỹ trắng: thanks, good luck)
xong ra về lấy tờ giấy trắng get white và về thôi, ko có đóng tiền visa nhé anh em, bên lãnh sự quán sẽ chuyển phát về cho mình khi đậu phỏng vấn trong 5-10 ngày. Thế nhé. 120k đóng thêm chỉ để cho ems kiếm thêm thôi.

Michael89

Thành viên tích cực

Thường thì mình thấy chỉ bị hỏi khoảng 5-7 câu, b bị hỏi nhưng 20 câu cơ ạ :2: mà b cũng giỏi đấy, nhớ đc cả số đt bàn, rồi số social chứ, phải mình thì chắc đơ luôn :)) vì ko bao h nch đt bàn & cũng chẳng bh để ý đến social. 20 câu đó có câu nào b nói ko biết ko?
Anw, chúc mưng b nhé.
ah mà b pv = t.v hay tiếng anh?