[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - WAC1590494559

Haban

Thành viên mới
Hồ sơ K1- WAC1690284090
Các cô chú trong diễn đàn check dùm hồ sơ của con được không ạ. Con đang chờ mà vẫn chưa thấy phản hồi.

Haban

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ K1 -WAC1690284090

Hồ sơ K1 của con co receipt number- WAC1690284090
Các cô chú trong diễn đàn check dùm hồ sơ của con được không ạ. Con đang chờ mà vẫn chưa thấy phản hồi. Cảm ơn cô chú nhiều lắm ạ.

Haban

Thành viên mới
Anh chị diễn đàn cho em hỏi bảo lãnh diện hôn thê, người được bảo lãnh có cần phải viết đơn cam kết sau khi đến Mỹ phải kết hôn trong vòng 90 ngày không ạ. Hay chỉ cần người bảo lãnh viết là được ạ. Em chân thành cảm ơn!

Last edited by a moderator:

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị diễn đàn cho em hỏi bảo lãnh diện hôn thê, người được bảo lãnh có cần phải viết đơn cam kết sau khi đến Mỹ phải kết hôn trong vòng 90 ngày không ạ. Hay chỉ cần người bảo lãnh viết là được ạ. Em chân thành cảm ơn!
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26269

P/s: Tôi đã di chuyển và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác.

Haban

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ K1 - WAC1590494559

Con chào cô chú trong BDH, cô chú trong diễn đàn cho con hỏi, con đang điền ds 160 phần home address con có thể điền địa chỉ hiện tại con ở được không ạ hay là bắt buộc phải điền địa chỉ thường trú trong sổ hộ khẩu ạ, tại con đang học và làm việc ở tp Hcm. Con thắc mắc home address là địa chỉ người ta gửi visa phải k cô chú, con muốn nhận tại thành phố cho nhanh. Địa chỉ thường trú ở quê con sợ bị thất lạc. Con Mong nhận được su giúp đỡ. Con cảm ơn nhiều lắm ạ

Thành

Thích đủ thứ ...

Con chào cô chú trong BDH, cô chú trong diễn đàn cho con hỏi, con đang điền ds 160 phần home address con có thể điền địa chỉ hiện tại con ở được không ạ hay là bắt buộc phải điền địa chỉ thường trú trong sổ hộ khẩu ạ, tại con đang học và làm việc ở tp Hcm. Con thắc mắc home address là địa chỉ người ta gửi visa phải k cô chú, con muốn nhận tại thành phố cho nhanh. Địa chỉ thường trú ở quê con sợ bị thất lạc. Con Mong nhận được su giúp đỡ. Con cảm ơn nhiều lắm ạ
Khi ghi địa chỉ phải ghi theo địa chỉ hộ khẩu vì còn liên quan đến lý lịch tư pháp sau này nữa. Địa chỉ nhận thư có thể ghi một địa chỉ khác tại thành phố. Khi được cấp Visa đương đơn có thể đăng ký địa chỉ trong trang web của LSQ để họ gửi Visa về theo địa chỉ đã đăng ký!

Haban

Thành viên mới

con cảm ơn chú Thành rất nhiều vì đã giải đáp thắc mắc giúp con. Con chúc chú luôn mạnh khỏe và có nhiều niềm vui trong cuộc sống

Haban

Thành viên mới
Con chào cô chú trong diễn đàn. Cô chú cho con hỏi con đã điền và submit DS-160, nhưng chưa đóng tiền và book lịch PV và con điền sai cơ quan và tỉnh cấp passport. Con làm passport ở thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai nhưng điền đơn cơ quan cấp passport con điền là Việt Nam. Tỉnh cấp passport con điền là immigration department. Cô chú cho con hỏi như vậy có ảnh hưởng gì không? làm sao để con sửa lỗi này ạ. Con cảm ơn cô chú nhiều lắm.

Haban

Thành viên mới
Con chào BĐH và các cô chú trong diễn đàn. cô chú cho con hỏi con đã submit DS-160, con in trang xác nhận DS-160 kèm theo 2 hình 5*5 và passport photo để gửi đến LSQ qua đường bưu điện nhưng bưu điện họ nói là không nhận chuyển gửi những giấy tờ này. Con đang ở TP.HCM. Cô chú cho con hỏi con có thể nộp trực tiếp tại LSQ không ạ. Con mong nhận được sự giúp đỡ của cô chú và các anh chị trong diễn đàn.