[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - WAC1690327338

Sweetrose

Thành viên mới
Mình là thành viên mới. Mong ACE diễn đàn ai có kinh nghiệm nộp hồ sơ tại USCIS bi gửi thư về thông báo Case của mình bị đình chỉ để bổ sung như mình không? Xin hãy tư vấn giúp mình với.
Mình là diện Visa K1, ông xã đã nộp hồ sơ cho mình được 5 tháng rồi tới ngày 1 tháng 8 họ gửi mail về như sau: Request for Evidence và Receipt Number: WAC1690327338
Minh lo lắng quá, không biết hồ sơ cần thêm gì nữa?
Mình và ông xã đã làm đám cưới ở VN nhưng chưa đăng ký kết hôn.

Cám ơn các bạn.

REQUEST FOR EVIDENCE
Form I-129F, Petition for Alien Fiance
You (the petitioner), filed a Form I-129F, Petition for Alien Fiance, in behalf of beneficiary on Feb 22, 2016. You are seeking to classify the beneficiary as Fiance of United States citizen under section 101 (a) (15) (K) of the Immigration and Nationality Act. Additional evidence is required to establish the qualifying relationship . Submit your response to this request for evidence along with the attached blue sheet.

The petitioner submitted letters of intent to marry for the beneficiary and yuorself. However, a review of the letters indicates that the petitioner and beneficiary were married om Jan 03, 2015 in Vietnam. As indicated on the I-129F petition, the petitioner has claimed that she and the beneficiary are not yet marrie, but plan to do so. Please explain and clarify this discrepancy and submit evidence for one of the following.

- If the petitioner and the beneficiary are married, please submit the marriage certificate between himself and the beneficiary. The certificate must indicate that after the marriage ceremony, it was registered or recorded by the county, state, or province. If the document is in a foreign language, it must submitted with word - for - word English translation.

OR

- If the petitioner and the beneficiary are not yet married, please submit documentary evidence that the marriage referred to on the letters of intent to marry does not exist.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ K1 - WAC1690327338

Bạn viết lại toàn bộ bài của mình cho rõ ràng, dễ hiểu. Lưu ý các điểm sau:
Bạn post toàn bộ email USCIS gửi cho bạn lên đây.
Diện K1 Bạn và hôn phu phải nộp Giấy cam kết sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày khi qua Hoa Kỳ, Bạn và hôn phu đã nộp Giấy cam kết sẽ kết hôn này chưa?

Bạn và hôn phu trong vòng 2 hai năm vừa qua có gặp nhau không?.

Đoạn văn này tiếng Anh này:
However , a review of the letters indicates that the petitioner and beneficiary were married om Jan 03 , 2015 in Vietnam .
USCIS cho rằng Bạn và hôn phu đã kết hôn, bằng chứng là các giấy tờ hôn phu bạn nộp, cho thấy hai bạn đã kết hôn vào ngày Jan 03 , 2015 in Vietnam.

Khi nộp ở USCIS, hai bạn đã nộp những bằng chứng gì, vì USCIS yêu cầu bổ sung thêm bằng chứng ở đây:
Request for Additional Evidence Was Mailed
On August 1, 2016, we mailed a request for additional evidence for your Form I-129F, Petition for Fiance(E), Receipt Number WAC1690327338. The request for evidence explains what we need from you. We will not take action on your case until we receive the evidence or the deadline to submit it expires. Please follow the instructions in the request for evidence. If you do not receive your request for additional evidence by August 31, 2016, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Sweetrose

Thành viên mới
Bạn viết lại toàn bộ bài của mình cho rõ ràng, dễ hiểu. Lưu ý các điểm sau:
Bạn post toàn bộ email USCIS gửi cho bạn lên đây.
Diện K1 Bạn và hôn phu phải nộp Giấy cam kết sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày khi qua Hoa Kỳ, Bạn và hôn phu đã nộp Giấy cam kết sẽ kết hôn này chưa?

Bạn và hôn phu trong vòng 2 hai năm vừa qua có gặp nhau không?

Đoạn văn này tiếng Anh này:

USCIS cho rằng Bạn và hôn phu đã kết hôn, bằng chứng là các giấy tờ hôn phu bạn nộp, cho thấy hai bạn đã kết hôn vào ngày Jan 03 , 2015 in Vietnam.

Khi nộp ở USCIS, hai bạn đã nộp những bằng chứng gì, vì USCIS yêu cầu bổ sung thêm bằng chứng ở đây:
Cám ơn ThaoPhuong

Bây giờ mình sẽ nộp thêm những bằng chứng sau:

1. Mình sẽ làm bổ sung giấy cam kết kết hôn trong vòng 90 ngày và gởi qua cho ông xã. Giấy cam kết mình làm tiếng việt, có chứng thực chữ ký và dịch thuật
2. Mình và ông xã đã làm đám cưới nhưng chưa đăng ký kết hôn. Vì vậy mình sẽ gởi giấy chứng nhận độc thân?
3. Một số bằng chứng như hình ảnh, mail và vé máy bay chứng mình vợ chồng mình đã gặp nhau trong 2 năm vừa qua?

Cần thêm bằng chứng gì bạn bổ sung giúp mình nhé.

Cám ơn.

Phuong Tinh

Thành viên mới

Chào admin, con vào ustraveldocs.com, điên thông tin, đóng phí, chọn lịch ..... nhưng phần chọn loại Visa, con tìm k1, nhưng không thấy, chỉ thấy k3 và k2 và các mục khác, admin giúp con với, thanks nhiều.

Chọn Loại Visa:

[TABLE="width: 624"]
[TR]
[TD="colspan: 2"]ALL IV

[TABLE="width: 1"]
[TR]
[TD] AM - AMERASIAN[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD] AM1 - VIETNAM AMERASIAN PRINCIPAL[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD] AM2 - SPOUSE OR CHILD OF AM1[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[/TABLE]

[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Thành

Thích đủ thứ ...

Diện của con K1 là diện nộp Visa không định cư (Nonimmigrant) nên khi vào đăng ký phải chọn đúng diện này, không được chọn diện định cư (Immigrant).

Phuong Tinh

Thành viên mới

Hi Chú, con tìm thấy rồi, thanks chú nhiều. Case HCM2016704024 của con chưa về đến việt nam, con kiểm tra thấy, nhưng con không biết đã lỡ submit đơn DS 160 rồi, nhưng chưa đóng tiền và chọn ngày phỏng vấn, vậy trường hợp của con có bị rắc rối gì không chú? và DS 160 ở phần thông tin việc làm, con ghi sai, vậy bây giờ mình làm sao hả chú , mình dâu có chỉnh sửa gì lại được đơn DS 160 nữa. chú có thể vô kiểm tra ca se dùm con, coi nó chạy tới đâu rồi.
:20: