[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - whitecat0108

whitecat0108

Thành viên mới
Các ACE cho mình biết thêm thông tin về giấy xanh được không ạ? Em đang rất hoang mang vì không biết sau khi mình bổ túc đủ giấy tờ họ yêu cầu thì sau đó sẽ là thế nào nữa. GIầy xanh của mình chỉ yêu cầu thêm 1 giấy nữa mà thôi.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Giấy xanh.

các ace cho mình biết thêm thông tin về giấy xanh được không ạ? Em đang rất hoang mang vì không biết sau khi mình bổ túc đủ giấy tờ họ yêu cầu thì sau đó sẽ là thế nào nữa. Giầy xanh của mình chỉ yêu cầu thêm 1 giấy nữa mà thôi.

nếu đương đơn chưa hội đủ điều kiện để được cấp thị thực sau buổi phỏng vấn

viên chức phỏng vấn sẽ cung cấp thư từ chối (mẫu of-194) ghi rõ lý do từ chối và nêu các hướng dẫn về thời gian, cách thức để nộp bổ túc cho các hồ sơ được yêu cầu.

giầy xanh của mình chỉ yêu cầu thêm 1 giấy nữa mà thôi
Phải xem nội dung trên giấy xanh yêu cầu gì mới được .

whitecat0108

Thành viên mới

Rất cám ơn vì BDH đã trả lời. Giấy yêu cầu người bảo lãnh liệt kê bất kỳ hành vi phạm tội nếu có. Em nghe vị THam Tán nói mà cái mặt của em nó xanh y như tờ giấy em nhận được.
Em xin nói thêm là có 2 mục. Thì mục thứ 2 là yêu cầu cung cấp bản tường trình. Còn mục thứ 1 là bảo em gọi hoặc tham khảo website của LSQ để biết thông tin về việc nhận VISA tại nhà. Và không có ngày hẹn bổ túc chính xác.

vuthangsi

Ban điều hành

Rất cám ơn vì BDH đã trả lời. Giấy yêu cầu người bảo lãnh liệt kê bất kỳ hành vi phạm tội nếu có. Em nghe vị THam Tán nói mà cái mặt của em nó xanh y như tờ giấy em nhận được.
Em xin nói thêm là có 2 mục. Thì mục thứ 2 là yêu cầu cung cấp bản tường trình. Còn mục thứ 1 là bảo em gọi hoặc tham khảo website của LSQ để biết thông tin về việc nhận VISA tại nhà. Và không có ngày hẹn bổ túc chính xác.

mục thứ 2 là yêu cầu cung cấp bản tường trình.
PHẦN NÀY NBL SẼ VIẾT , DỊCH SANG TIẾNG ANH , CÔNG CHỨNG CHỮ KÝ VÀ GỞI VỀ VN CHO BẠN, BẰNG ĐƯỜNG BƯU ĐIỆN .

mục thứ 1 là bảo em gọi hoặc tham khảo website của LSQ để biết thông tin về việc nhận VISA tại nhà.
PHẦN NÀY BẠN XEM Ở ĐÂY

https://cgifederal.secure.force.com/?language=Vietnamese&country=Vietnam

Và không có ngày hẹn bổ túc chính xác.

Nếu giấy từ chối OF-194 không có ngày hẹn nộp bổ túc: Đương đơn có thể nộp các giấy tờ được yêu cầu qua đường bưu điện hay nộp trực tiếp tại Lãnh sự vào lúc 1 đến 2 giờ chiều, các ngày làm việc trong tuần ngoại trừ ngày thứ Tư. Vui lòng đính kèm giấy từ chối OF-194 vào các giấy tờ nộp bổ túc

Giấy yêu cầu người bảo lãnh liệt kê bất kỳ hành vi phạm tội nếu có.
CẦN KÈM THEO QUYẾT ĐỊNH CỦA TÒA ÁN HNOA KỲ , NẾU CÓ , VÀO TỜ TƯỜNG TRÌNH .

whitecat0108

Thành viên mới

Mình quên mất ý này nữa. Họ nói mình cũng làm bản tường trình xác nhận về việc mình đã biết và vẫn muốn tiếp tục hồ sơ bảo lãnh. Vậy mình phải dịch Tiếng Anh nữa, đúng không ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

mình quên mất ý này nữa. Họ nói mình cũng làm bản tường trình xác nhận về việc mình đã biết và vẫn muốn tiếp tục hồ sơ bảo lãnh. Vậy mình phải dịch tiếng anh nữa, đúng không ạ?

Tất cả hồ sơ bổ túc cho LSQ HOA KỲ đều phải dịch sang tiếng anh và công chứng

phần của bạn công chứng dịch thuật tại phòng tư pháp quận huyện .

Phần cuối giấy xanh có ghi rõ yêu cầu này .

whitecat0108

Thành viên mới

Mình thực sự rất cám ơn các ACE trong BĐH của xuatnhapcanh. Vì thực sự mình rất lo. Không biết sau khi bổ túc, họ có yêu cầu gì nữa hay không. Và khả năng mình nhận được giấy hồng có cao không. Vì tyu là mình yêu hòa bình, nhưng hiện tại thì không hề yêu màu xanh.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình thực sự rất cám ơn các ACE trong BĐH của xuatnhapcanh. Vì thực sự mình rất lo. Không biết sau khi bổ túc, họ có yêu cầu gì nữa hay không. Và khả năng mình nhận được giấy hồng có cao không. Vì tyu là mình yêu hòa bình, nhưng hiện tại thì không hề yêu màu xanh.

Bạn nên yêu màu HỒNG .

VÌ ĐÂY LÀ MÀU CỦA VISA MÀ BẠN ĐANG MONG ĐỢI.

whitecat0108

Thành viên mới

vuthangsi oi! Anh có thể cho em biết có trường hợp nào mà sau khi bổ túc, họ còn yêu cầu mình bổ túc lần nữa không? Nghĩa là, cái mặt của em nó sẽ lại phải đổi màu không?
Và cái đơn khi sơ vấn em phải ghi tên 2 đứa em mà vị Tham Tán yêu cầu ký khi phỏng vấn là đơn gì vậy ạ? Em run quá, không kịp đọc luôn.

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

vuthangsi oi! Anh có thể cho em biết có trường hợp nào mà sau khi bổ túc, họ còn yêu cầu mình bổ túc lần nữa không? Nghĩa là, cái mặt của em nó sẽ lại phải đổi màu không?
Và cái đơn khi sơ vấn em phải ghi tên 2 đứa em mà vị tham tán yêu cầu ký khi phỏng vấn là đơn gì vậy ạ? Em run quá, không kịp đọc luôn.

Hồ sơ của bạn , có thể đã rơi vào trường hợp này

tôi có thể tìm những thông tin về quyền hợp pháp dành cho những người định cư là nạn nhân của nạn bạo hành gia đình tại hoa kỳ và những thông tin về định cư theo diện vợ chồng ?

ðạo luật môi giới hôn nhân quốc tế (international marriage broker regulation act --imbra) về việc bạo hành đối với phụ nữ và đạo luật tái phê chuẩn vào năm 2005 của bộ tư pháp đã ban hành nhiều quyền bảo vệ cho những hôn phu (hôn thê) và những người phối ngẫu nước ngoài của công dân và thường trú nhân hoa kỳ nộp đơn xin thị thực theo diện hôn phu (hôn thê) hay diện vợ chồng.

http://travel.state.gov/content/visas/english/general/imbra.html

vietnamese
mình quên mất ý này nữa. Họ nói mình cũng làm bản tường trình xác nhận về việc mình đã biết và vẫn muốn tiếp tục hồ sơ bảo lãnh.
Đây là lý do tại sao LSQ HOA KỲ hỏi bạn câu này .

Phải hỏi lại NBL về việc này trước khi viết tờ tường trình .

bellacao0608

Thành viên mới

Cac ACE oi,cho e hoi cai nay,em di pv roi,ma ben LSQ dua e cai giay mau xanh,ve keu bo tuc them giay to: giay khai sinh ba me 2 ben,giay to chung minh moi quan he 2 nguoi,giay ba con ho hang co ben nuoc ngoai ko,la thu ke ro moi quan he 2 nguoi,ke ro wa trinh trong 10 nam lam gi cua 2 nguoi....hnay em chuan bi tat ca giay to roi,e voi chong sap cuoi cua em vao nop ho so,va ngoi doi den khi keu minh len,ho lai chua cho em 1 to giay mau xanh nua hix hix tim em nhu muon rot ra ngoai,buon oi la buon,to giay noi la: ho so cua quy vi can duoc tien hanh 1 so thu tuc,quy vi ko can phai nop them bat cu giay to nao.Chung toi se lien he voi quy vi khi cac thu tuc tren duoc hoan tat....hix hix em ko biet la phai cho doi bao lau?Trong khi do chong e ve vn duoc 3tuan thoi,cac ACE giup e van de nay cho e hieu ro hon ve to giay mau xanh nay,hix hix em yeu mau Hong ma no ko cap cho e huhuhuhu

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cac ACE oi,cho e hoi cai nay,em di pv roi,ma ben LSQ dua e cai giay mau xanh,ve keu bo tuc them giay to: giay khai sinh ba me 2 ben,giay to chung minh moi quan he 2 nguoi,giay ba con ho hang co ben nuoc ngoai ko,la thu ke ro moi quan he 2 nguoi,ke ro wa trinh trong 10 nam lam gi cua 2 nguoi....hnay em chuan bi tat ca giay to roi,e voi chong sap cuoi cua em vao nop ho so,va ngoi doi den khi keu minh len,ho lai chua cho em 1 to giay mau xanh nua hix hix tim em nhu muon rot ra ngoai,buon oi la buon,to giay noi la: ho so cua quy vi can duoc tien hanh 1 so thu tuc,quy vi ko can phai nop them bat cu giay to nao.Chung toi se lien he voi quy vi khi cac thu tuc tren duoc hoan tat....hix hix em ko biet la phai cho doi bao lau?Trong khi do chong e ve vn duoc 3tuan thoi,cac ACE giup e van de nay cho e hieu ro hon ve to giay mau xanh nay,hix hix em yeu mau Hong ma no ko cap cho e huhuhuhu
Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn mở riêng một topic để hỏi bài, không hỏi bài trong topic của người khác.
Yêu cầu bạn tuân thủ nội quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

whitecat0108

Thành viên mới

Rất cám ơn các anh chị em trong xuatnhapcanh. Vì giấy xanh nay đã đổi màu. Nhưng mình muốn biết khoảng bao lâu thì mình nhận được VISA ạ?

bellacao0608

Thành viên mới

Bạn whitecat0108 ơi,có thể nào cho mình hỏi 1 tí thông tin được không ạ?Mình cũng đang nhận giấy xanh đây,và không biết khi nào mới chuyển màu hồng hix hix

whitecat0108

Thành viên mới

Bạn whitecat0108 ơi,có thể nào cho mình hỏi 1 tí thông tin được không ạ?Mình cũng đang nhận giấy xanh đây,và không biết khi nào mới chuyển màu hồng hix hix
Bạn Bellacao0608 thân mến. Bạn nên mở topic cho vấn đề riêng của bạn, vì mình cũng chỉ là thành viên nên không có đủ thông tin và kinh nghiệm để giải đáp thắc mắc cho bạn được. Chúc bạn đổi được giấy hồng cho lần bổ túc tới.