[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 -yolanda

yolanda

Thành viên mới
anh chi oi,
em dang chuan bi lam ho so K1,Nhung em ko biet phai dien ho so nhu the nao,form l-129 la hon phu cua em dien nhung van de la ko biet ho co yeu cau co chu ky cua em trong form do ko a?xin giup em voi ,cam on anh chi!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
anh chi oi,
em dang chuan bi lam ho so K1,Nhung em ko biet phai dien ho so nhu the nao,form l-129 la hon phu cua em dien nhung van de la ko biet ho co yeu cau co chu ky cua em trong form do ko a?xin giup em voi ,cam on anh chi!
Chào yolanda,
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-hon-phu-hon-the-k1.26263/
Và ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/cac...o-lanh-than-nhan-i-129f-i-130-va-i-797.26231/
P/s: Tôi đã di chuyển, và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây, không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác.
Ngoài ra nếu muốn nhận được sự tư vấn tiếp tục từ BĐH, thì khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, tránh không được viết tắt.

yolanda

Thành viên mới
Ah cảm ơn PHUONG CHAU ạ,dạ tại lần đầu tham gia nên em không biết.
dạ xin cho em hỏi la :mẫu đơn l-129 là do người bảo lãnh điền và những bản copy là của người bảo lãnh hay là minh cũng phài gửi bản copy sang mỹ vậy PHUONGCHAU?

yolanda

Thành viên mới
vậy em có cần điền G-325A sau đó ký tên và gửi cho hôn phu của em để gửi chung với form l-129 không ạ?và em có cần gửi copy khai sanh, copy Chứng minh nhân dân ,copy passport của em cho hôn phu bên mỹ không ạ?tại vì hôn phu của em nói là form l-129 chưa cần mấy giấy tờ của em,nhưng e vẫn muốn hỏi để chắc chắn không thiếu sót,mong Anh/Chi giúp em !

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ah cảm ơn PhuongChau ạ, dạ tại lần đầu tham gia nên em không biết.
Dạ xin cho em hỏi là: mẫu đơn l-129 là do người bảo lãnh điền, và những bản copy là của người bảo lãnh hay là mình cũng phài gửi bản copy sang Mỹ vậy PhuongChau?
Vậy em có cần điền G-325A sau đó ký tên, và gửi cho hôn phu của em để gửi chung với form l-129 không ạ? và em có cần gửi copy khai sanh, copy Chứng minh nhân dân, copy passport của em cho hôn phu bên Mỹ không ạ? tại vì hôn phu của em nói là form l-129 chưa cần mấy giấy tờ của em, nhưng em vẫn muốn hỏi để chắc chắn không thiếu sót, mong Anh/Chị giúp em!
2 đường link ở bài post trên tôi đã có hướng dẫn rất chi tiết, cụ thể. Bạn cần đọc kỷ các nội dung, và cứ theo đó mà thực hiện cho đúng.