Hồ sơ K1_K2

Thành

Thích đủ thứ ...
New [27-12, 11:22] admin ok không sao, tôi sẽ open cho bạn 1 topic riêng để trao đổi nhé
New [27-12, 11:19] Hồ sơ K1_K2 Mình là thành viên mới nên lúng túng quá, có gì mong thông cảm, ngại quá
New [27-12, 11:18] Hồ sơ K1_K2 My Portfolio
To request e-mail notification about a particular case, check the box to the left of an application receipt number and click the "E-mail Alert On" button. Likewise, to stop receiving e-mail notification about a case, check the box to the left of an application receipt number and click the "E-mail Alert Off" button.

To request text message notification about a particular case, check the box to the left of an application receipt number and click the "Mobile Alert On" button. Likewise, to stop receiving text message notification about a case, check the box to the left of an application receipt number and click the "Mobile Alert Off" button. The text message notifications will be sent to the United States Mobile Phone Number in your Account. If you select text messaging notification you acknowledge that this is a pilot program and that Standard Messaging Rates or other charges related to these notifications may apply.

If your e-mail address or Mobile Phone Number changes, please update your account with your new information.

Add a Case to Your Portfolio

Number of cases in portfolio: 1
To sort cases, click a column header below.
Select Receipt Number E-mail Alert Mobile Alert Last Updated
(mm/dd/yyyy) Form Number Form Title
EAC0824451358 EAC0824451358 Y N 07/23/2009 I129F PETITION FOR FIANCE(E)

To remove a case from your portfolio, check the box to the left of the application receipt number and click the "Remove" button.

* Note on "Last Updated" date:
Your case may have a new "Last Updated" date and you may receive an Email and/or text message notification of your case being updated, without the status of the case changing. This is due to internal USCIS processing being performed on your Case. This will be reflected in the "Last Updated" date, but may not result in a different status message. cho mình hỏi minh có nhận được email thông báo trong đó có Last upday 07_23_2009, vậy đó có phải là ngày bắt đầu giải quyết hồ sơ của mình không?
New [27-12, 11:17] admin không biết vừa rồi bạn nhận được email có nội dung gì?
New [27-12, 11:16] admin trong thời gian này nếu bạn có thay đổi địa chỉ thì nhớ email cho họ biết
New [27-12, 11:14] admin vì vậy bạn nên chờ email của họ đi nhé
New [27-12, 11:14] admin hiện tại sở di trú sẽ thông báo bằng email cho bạn khi có quyết định gì mới.
New [27-12, 11:13] admin Check hồ sơ của bạn họ nói ngày 15.09.2008 đã gửi cho bạn thông báo
New [27-12, 11:10] Hồ sơ K1_K2 Mình xin lỗi, ký tự đầu tiên là EAC
New [27-12, 11:09] admin thiếu 3 ký tự đầu tiên ?
New [27-12, 11:04] Hồ sơ K1_K2 Receipt Number 08_244 51358, không biết có gì trục trặc không. Cám ơn nhiều
New [27-12, 10:52] admin bạn cho biết receipt number của bạn luôn nhé
New [27-12, 10:50] admin mở một bài mới viết bài vô đó là ok rồi
New [27-12, 10:50] admin bạn vô đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=67
New [27-12, 10:49] Hồ sơ K1_K2 Ai biết thì giúp mình với, mình là thành viên mới nên còn lớ ngớ quá, mong mọi người thông cảm
New [27-12, 10:48] admin mọi người sẽ giúp cho nhé
New [27-12, 10:48] admin bạn post nội dung thư vô forum đi
New [27-12, 10:46] Hồ sơ K1_K2 Hồ sơ của mình được sở di trú chấp nhận ngày 15_09_2008 va trong hộp mail tự động mình nhận được một Last upday 07_23_2009, mình không biết là hồ sơ mình được giải quyết bắt đầu từ ngày nào để biết mà yên tâm hơn. Xin cám ơn
New [27-12, 11:18] Hồ sơ K1_K2 My Portfolio
To request e-mail notification about a particular case, check the box to the left of an application receipt number and click the "E-mail Alert On" button. Likewise, to stop receiving e-mail notification about a case, check the box to the left of an application receipt number and click the "E-mail Alert Off" button.

To request text message notification about a particular case, check the box to the left of an application receipt number and click the "Mobile Alert On" button. Likewise, to stop receiving text message notification about a case, check the box to the left of an application receipt number and click the "Mobile Alert Off" button. The text message notifications will be sent to the United States Mobile Phone Number in your Account. If you select text messaging notification you acknowledge that this is a pilot program and that Standard Messaging Rates or other charges related to these notifications may apply.

If your e-mail address or Mobile Phone Number changes, please update your account with your new information.

Number of cases in portfolio: 1
To sort cases, click a column header below.
Select Receipt Number E-mail Alert Mobile Alert Last Updated
(mm/dd/yyyy) Form Number Form Title
EAC0824451358 EAC0824451358 Y N 07/23/2009 I129F PETITION FOR FIANCE(E)

To remove a case from your portfolio, check the box to the left of the application receipt number and click the "Remove" button.

* Note on "Last Updated" date:
Your case may have a new "Last Updated" date and you may receive an Email and/or text message notification of your case being updated, without the status of the case changing. This is due to internal USCIS processing being performed on your Case. This will be reflected in the "Last Updated" date, but may not result in a different status message.
Bạn có thể tiếp tục hồ sơ của mình tại đây nhé :1:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ K1_K2

Email trên chỉ là hướng dẫn của uscis trong mục liên lạc online của họ mà thôi, trong hướng dẫn này bạn đã đăng ký account ở uscis và mục này để tiện theo dõi hồ sơ của mình khi có thông báo hay hồ sơ được nâng cấp, uscis sẽ thông báo cho bạn qua email. Bạn yên tâm chờ đi nhé, khi nào có tin gì mới bạn sẽ nhận được email của Uscis.

Chúc may mắn !

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Thật là mừng quá, nhưng mà Admin ơi ! Last update 07_23_2009 đó không có gì cả, vậy mà mình cứ nghĩ là từ ngày đó đến 5 tháng sau là hồ sơ của mình xong nữa chứ

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Như vậy mình vẫn không biết được họ bắt đầu giải quyết hồ sơ của mình ngày nào hả Admin ? Hôm nay mình thật là may mắn khi gặp được Admin. Chuc Admin that nhiều sưc khoẻ và hạnh phúc.

Thành

Thích đủ thứ ...

Hồ sơ của bạn sao thời gian chờ lâu vậy ? Bạn có thể nói với người bảo lãnh gọi vào sở di trú để hỏi tình trạng hồ sơ của mình nhé.
Bạn xem tiến trình bảo lãnh tại đây để hiểu rõ hơn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=314
Khi nào người bảo lãnh nhận được thông báo chấp thuận I-797 thì bạn mới có Case Number HCM, lúc này hồ sơ của bạn đã chuẩn bị rồi đó.

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Cám ơn Admin thật nhiều !
Khi làm bản tường trình ông xã mình có khai là :"có về ViêtNam một lần và dự định sẽ về trong tháng tới", sau đó ông xã mình về ViệtNam như dự định nhưng điều này không có và cũng không được bổ sung thêm trong bản tường trình. Đây có phải là lý do làm cho hồ sơ của mình bị chậm trễ không? Form I_797C mà chồng mình đã nhận có khác với form I_797 mà Admin đã nhắc đến không ?

phuongle

Cựu Ban điều hành

Cám ơn Admin thật nhiều !
Khi làm bản tường trình ông xã mình có khai là :"có về ViêtNam một lần và dự định sẽ về trong tháng tới", sau đó ông xã mình về ViệtNam như dự định nhưng điều này không có và cũng không được bổ sung thêm trong bản tường trình. Đây có phải là lý do làm cho hồ sơ của mình bị chậm trễ không? Form I_797C mà chồng mình đã nhận có khác với form I_797 mà Admin đã nhắc đến không ?
Chào bạn,

Bạn phải coi xem cái I-797c trên đó ghi cái gì. Bởi vì thư từ của sở di trú gởi cho bạn đều là tờ có chữ I-797c .
Việc không bổ sung chuyện chồng bạn không về theo dự tính cũng không có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của bạn.
Theo tôi đoán hồ sơ chạy chậm lại là do dịp tết và lễ bên này nên thời gian có thể delay 1 chút thôi . Bạn đừng quá lo

Chúc bạn may mắn

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Cám ơn phuongle nhiều !
Mình không biết cách để send cho phuongle cái I_797C để phuongle coi gium mình thử sao, ma phuongle nghỉ coi, received date : September 15-2008, notice date : September 15-2008 đến nay thì có phải là hồ sơ của mình quá lâu không? có gì phuongle nói cho mình biết với.

phuongle

Cựu Ban điều hành

Cám ơn phuongle nhiều !
Mình không biết cách để send cho phuongle cái I_797C để phuongle coi gium mình thử sao, ma phuongle nghỉ coi, received date : September 15-2008, notice date : September 15-2008 đến nay thì có phải là hồ sơ của mình quá lâu không? có gì phuongle nói cho mình biết với.
Chào bạn,

Hồ sơ diện hôn thê hay diện vợ chồng được xét từ ngày nộp cho đến thời gian hoàn tất là độ khoảng 1 năm.
Bạn có thể cung cấp mã số hồ sơ là reciept number tôi sẽ check xem hồ sơ của bạn đã được chấp thuận hay chưa. Lúc đó tôi mới biêt cách hướng dẫn cho bạn tiếp theo làm gì với case của bạn .

Thân ái .

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Cám ơn phuongle !
Có lời nói của phuongle lam mình thấy đỡ buồn nhiều lắm, mình gởi phuongle reciept number để xem dùm mình EAC 08 24451358 và hướng dẫn cho mình với.

phuongle

Cựu Ban điều hành

Cám ơn phuongle !
Có lời nói của phuongle lam mình thấy đỡ buồn nhiều lắm, mình gởi phuongle reciept number để xem dùm mình EAC 08 24451358 và hướng dẫn cho mình với.
Chào bạn,

Hồ sơ của bạn đúng là có vấn đề. Tôi check được nội dung như sau:
"Initial Review
On September 15, 2008, we received this I129F PETITION FOR FIANCE(E), and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you."

Như vậy hồ sơ của bạn có vấn đề gì đó nên họ đang kiểm tra và xem xét . Nên hồ sơ vẫn chưa được chấp thuận .

Bây giờ chồng bạn liên lạc với họ để biết nguyên nhân vì sao mà thôi . Chứ cá nhân bạn là người được bảo lãnh cũng chẳng làm được gì . Và chúng tôi cũng không làm được gì luôn . Chỉ có người bảo lãnh là chồng bạn mới có tư cách pháp nhân để hỏi và làm việc với họ mà thôi.
Thông thường hồ sơ chờ USCIS chấp thuận cũng khoảng 3 tháng, cũng có truờng hợp đến 6 tháng sau . Nếu lí lịch của chồng bạn có vấn đề gì đó ( theo tôi đoán thôi nhen) nên hồ sơ mới chậm như vậy.
Lưu ý với bạn: Không phải ai cũng nộp đơn bảo lãnh và họ bắt buộc phải chấp nhận đâu . Khi lí lịch của người bảo lãnh có vấn đề thì họ cứ giam hồ sơ đợi chờ khá lâu, hoặc họ từ chối . Mình không có quyền kiện cáo khi không đủ tư cách bão lãnh .

Thân ái .

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Mình cám ơn phuongle thật nhiều !
Buồn quá phuongle ơi, mình thấy lâu như vậy mình cũng nghi là có chuyện j rùi, sự thật là sau khi ly thân được mấy năm thì anh ấy gặp mình và khi hồ sơ vừa mới ly dị xong với người vợ trước thi anh ấy nộp đơn cho mình và con gái cuả mmình liền, phuongle nghĩ coi có phải gút mắc ngay chỗ này không? mình không biết phải làm sao nữa phuongle ơi ! Nếu ông xã mình trực tiếp hỏi thì phải hỏi ở đâu ?! Và tự hỏi hay nhờ luật sư hỏi ?!

Chỉnh sửa cuối:

Mai My

Thành viên mới

Hix hix...mấy cái bản tường trình này wải wá...mình chờ hơn 3 tháng mà vẫn chưa dc j hết...ox của mình về gặp trực tiếp LSQ mà người ta vẫn nói đợi...không biết phải đợi đến bao giờ...mà đợi như thế nào nữa...có cách nào xem đc hồ sơ của mình tới đâu rùi không admin?

admin

Administrator

Theo quy định thì trong thời gian 90 ngày chưa thấy gì thì các bạn có thể gọi vào hỏi hoặc đến phòng thông tin hỏi trực tiếp thôi, nói chung cả 2 phải tìm mọi cách hỏi chủ yếu nhắc nhở họ thôi, còn thời gian giải quyết như thế nào thì bó tay...không ai giải thích được ngòai LSQ.

Mai My

Thành viên mới

Cảm ơn admin nhìu nhìu...chắc phải như vậy thui admin nhỉ...hihi...Chúc admin zui nhìu.

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Cám ơn mọi người đã chia sẽ cùng mình. Bây giờ mình chỉ biết chờ và hy vọng mình có một chút may mắn chứ giờ chẳng biết làm sao nữa.:33: Mọi người ai có tin j báo cho mình biết với. Mình cám ơn nhiêu

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Cám ơn mọi người đã chia sẽ cùng mình. Bây giờ mình chỉ biết chờ và hy vọng mình có một chút may mắn chứ giờ chẳng biết làm sao nữa.:33: Mọi người ai có tin j báo cho mình biết với. Mình cám ơn nhiêu
Chào các anh chị trong diễn đàn,
Nếu hồ sơ của em có vấn đề gì đó ma vẫn chưa được chấp thuận, như vậy là họ đang nghi ngờ là giả thì em có thể làm lại hồ sơ kết hôn được không? và có nên làm không?

linda

Ban điều hành

Chào các anh chị trong diễn đàn,
Nếu hồ sơ của em có vấn đề gì đó ma vẫn chưa được chấp thuận, như vậy là họ đang nghi ngờ là giả thì em có thể làm lại hồ sơ kết hôn được không? và có nên làm không?
Diện hôn phu/ hôn thê khó nói được điều gì lắm, ai vào thì viên chức LS cũng nghi ngờ cả. Một khi hồ sơ họ nói chờ thì chờ không biết đến bao giờ. Các cháu của tôi đi diện này cũng nhiều nhưng chưa đứa nào vô là có giấy hồng liền. Có trường hợp anh họ tôi làm hôn phu/ hôn thê sau đó PV lần đầu bị rớt, vợ anh ấy về VN làm kết hôn và làm hồ sơ mới, lần PV thứ 2 anh ấy cũng bị giấy xanh nhưng khi bổ túc hồ sơ thì được giấy hồng. Và đến Mỹ đã được 4 tháng rồi. Gia đình tôi có 2 trường hợp lúc đầu làm hôn phu/ hôn thê PV lần đầu không thành người bên Mỹ về làm đám cưới lại và mở hồ sơ diện vợ chồng PV lại lần 2 đều được giấy hồng. Đây là kinh nghiệm thực tế của gia đình tôi post lên để bạn đọc và tham khảo, chứ thực sự không ai có thể biết chắc chắn ai có thể đi được hay không. Tôi có quen một trường hợp là diện vợ chồng, PV lần đầu bị trả hồ sơ hơn 2 năm khiếu nại không thành công và nay quyết định mở hồ sơ mới, chắc vài tháng nữa PV lại chưa biết sẽ ra sao. Họ xét về nhiều khía cạnh nên khó ai biết chính xác là phải như thế nào thì mới PV thành công.

Chúc bạn may mắn!

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Diện hôn phu/ hôn thê khó nói được điều gì lắm, ai vào thì viên chức LS cũng nghi ngờ cả. Một khi hồ sơ họ nói chờ thì chờ không biết đến bao giờ. Các cháu của tôi đi diện này cũng nhiều nhưng chưa đứa nào vô là có giấy hồng liền. Có trường hợp anh họ tôi làm hôn phu/ hôn thê sau đó PV lần đầu bị rớt, vợ anh ấy về VN làm kết hôn và làm hồ sơ mới, lần PV thứ 2 anh ấy cũng bị giấy xanh nhưng khi bổ túc hồ sơ thì được giấy hồng. Và đến Mỹ đã được 4 tháng rồi. Gia đình tôi có 2 trường hợp lúc đầu làm hôn phu/ hôn thê PV lần đầu không thành người bên Mỹ về làm đám cưới lại và mở hồ sơ diện vợ chồng PV lại lần 2 đều được giấy hồng. Đây là kinh nghiệm thực tế của gia đình tôi post lên để bạn đọc và tham khảo, chứ thực sự không ai có thể biết chắc chắn ai có thể đi được hay không. Tôi có quen một trường hợp là diện vợ chồng, PV lần đầu bị trả hồ sơ hơn 2 năm khiếu nại không thành công và nay quyết định mở hồ sơ mới, chắc vài tháng nữa PV lại chưa biết sẽ ra sao. Họ xét về nhiều khía cạnh nên khó ai biết chính xác là phải như thế nào thì mới PV thành công.

Chúc bạn may mắn!
Cám ơn Linda rất nhiều,
Có lẽ mình cũng phải tìm cơ hội cho mình thôi chứ hồ sơ đã 1 năm 4 tháng rồi mà vẫn chưa có tin gì cả, minh sẽ bàn với ông xã về chuyện này , Linda có thể chỉ cho minh về cách để làm thứ tự hồ sơ này không? Và phải bắt đầu từ đâu.Các anh chị trong diễn đàn ai có kinh nghiệm xin giúp cho

Thành

Thích đủ thứ ...

Cám ơn Linda rất nhiều,
Có lẽ mình cũng phải tìm cơ hội cho mình thôi chứ hồ sơ đã 1 năm 4 tháng rồi mà vẫn chưa có tin gì cả, minh sẽ bàn với ông xã về chuyện này , Linda có thể chỉ cho minh về cách để làm thứ tự hồ sơ này không? Và phải bắt đầu từ đâu.Các anh chị trong diễn đàn ai có kinh nghiệm xin giúp cho
Bạn vô đây xem thử có gì giúp cho bạn được không ?
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=389