Hồ sơ K1_K2

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ K1_K2

Nhưng mà Linda ơi,
Cho minh hỏi la hồ sơ của mình ở sở di trú hiện là diện hôn phu hôn thê, nhưng vì do chờ đợi quá lâu nên mình muốn làm kết hôn ( nhưng chưa tổ chức cưới) và mình bổ sung giấy kết hôn đó vào hồ sơ diện hôn phu hôn thê được không? Linda có thể chỉ cho mình cách đóng và mở hồ sơ mới như thế nào không?
Cám ơn nhiều.

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Mình muốn đóng hồ sơ diện hôn phu hôn thê lại thì mình phải làm thế nào? và mở hồ sơ diện kết hôn thì phải làm sao? nhưng cac ACE có nghĩ là hồ sơ của mình có vấn đề như vậy thì giờ mình có làm kết hôn thì cũng vậy thôi không? Buồn quá!!!

linh_khanh

Thành viên tích cực

Theo tôi biết nếu có thắc mắc gì về hồ sơ đều có thể liên lạc bằng điện thoại hay email đến USCIS, NVC, hay U.S. Consulate ở HCM city họ trả lời ngay. Tôi đang bảo lãnh hôn thê và hồ sơ đã về đến US consulate (thời gian hoàn tất có 5 tháng) và họ email cho biết đã gửi hồ sơ cho hôn thê bên VN để định ngày phỏng vấn nếu mình sẳn sàng. Mỗi lần tôi có thắc mắc email hỏi thì được trả lời rõ ràng. Tại mình làm không đúng mới bị khó khăn. Hay là người bên Mỹ không muốn làm bảo lãnh nữa nên làm cho người bên VN bi hiểu lầm. Nhân viên Mỹ họ chỉ làm đúng theo thủ tục, họ chẳng có lý do gì mà làm khó dể ai hết. Cho đậu hay rớt phỏng vấn họ chẳng được gì mà nếu cho rớt oan thì sau này bị người bên Mỹ khiếu nại họ còn bị rắc rối. Trước đây đa số hồ sơ bảo lãnh hôn thê đều gian dối tưởng qua mặt được họ nên mới làm họ nghĩ không tốt và kiểm tra gắt trường hợp bảo lãnh hôn thê. Nếu mình bảo lãnh thật và làm đúng mọi yêu cầu thi không có lo bị rớt oan. Nếu mình có ý gian thì đừng làm diện hôn thê vì dễ bị phát giác. Một vài kinh nghiệm xin chia sẻ.