[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ Tery...

Tery

Thành viên mới
xin chào các anh chị và các bạn
Mình rất bối rối và không biết phải làm sao?xin các anh chị đi trước hướng dẫn và giúp đỡ em với:
hồ sơ của mình diện hôn thê và đã có lịch phỏng vấn vào tháng 8,em rất mừng nhưng rất lo vì em vừa phát hiện mình mang thai đợt tháng 5vừa rồi khi hôn phu của mình về nước thăm mình,nay baby trong bụng mình được 10 tuần tuổi(mừng nhiều vì mình đã 37 tuổi mới có con lần đầu)
cho em hỏi :nếu em đang mang thai như vậy có gặp trục trặc gì khi đi khám sức khỏe va bưổi phóng vấn của em không?
khi đi phỏng vấn em có nên khai là em đang mang thai không?
*nếu em có thai hồ sơ của em có ảnh hưởng gì không,có bị loại ra và chuyển sang làm hồ sơ diện vợ chồng vì đã có con không?
Xin các anh chị giúp em với.trân thành cảm ơn các anh chị nhiều

Tery

Thành viên mới
l001l001Cấp cứu cho em các anh chị ơi!
Có anh chị nào gặp trường hợp như em chưa,xin hãy giúp dùm em
em cám ơn rất nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
l001l001Cấp cứu cho em các anh chị ơi!
Có anh chị nào gặp trường hợp như em chưa,xin hãy giúp dùm em
em cám ơn rất nhiều
Theo tôi bạn nên đi đến BV để khám và giữ lại sổ khám này để khi phỏng vấn trình cho viên chức Lãnh sự họ biết, sự thật lúc nào cũng tốt cho bạn. Trong luật họ cũng không cấm bạn có thai trước khi kết hôn, vì vậy bạn an tâm mà trình bày, có sao nói vậy thôi. Chúc thành công.

Tery

Thành viên mới
Xin cảm ơn anh Thành rất nhiều!
Vì mấy ngày liền em bị thai hành không ngồi dậy nổi để đọc thư trả lời và cám ơn anh được,mong anh thông cảm
Xin cho em hỏi tiếp nhé:vậy là em vẫn đăng ký đi khám sức khoẻ và chích ngừa bình thường để kịp hồ sơ chuẩn bị cho buổi phỏng vấn ngày 11/8 đúng không anh à,có người bảo em là phải xin Bác sĩ ghi vào tờ giấy khám sức khoẻ ở phòng khám XNC là không có thai thì hồ sơ sẽ không bị trục trặc...anh khuyên em có nên đi xin sỏ như thế không?
Em đợi đến đầu tháng 8 mới đi khám sức khoẻ để nếu có chụp hình phổi thì sẽ không ảnh hưởng thai nhi như vậy co kịp không anh?
Xin trân thành cám ơn anh Thành rất nhiều:24:

Thành

Thích đủ thứ ...
có người bảo em là phải xin Bác sĩ ghi vào tờ giấy khám sức khoẻ ở phòng khám XNC là không có thai thì hồ sơ sẽ không bị trục trặc...anh khuyên em có nên đi xin sỏ như thế không?
Không có chổ nào dám xác nhận cho bạn điều này cả, làm gì có chuyện này, như tôi nói ở trên, viên chức lãnh sự lúc nào họ cũng cần sự thật từ bạn, nếu từ đầu bạn không chân thật thì sẽ gây rắc rối cho bạn về sau.

Sự thật lúc nào cũng khoẻ, khỏi phải bận tâm đối phó. Bạn nên đi khám sức khoẻ bình thường và khi đi chích ngừa bạn phải có giấy xác nhận là bạn đang có thai, để họ biết và chích loại thuốc nào thích hợp cho bạn mà không ảnh hưởng đến con bạn. Vậy nhé.

Tery

Thành viên mới
Em cảm ơn anh Thành nhiều thật nhiều nhé!
À! anh có thể giúp em điền đơn ds 156 :mục số 14:(mã số quốc gia ,thì em điền sao vậy anh?
Em có phải điền muc số 24:street address line 2 không?hay mình bỏ trống vậy anh?
Xin giúp em với nhé.Cám ơn anh rất nhiềul001

Thành

Thích đủ thứ ...
Em cảm ơn anh Thành nhiều thật nhiều nhé!
À! anh có thể giúp em điền đơn ds 156 :mục số 14:(mã số quốc gia ,thì em điền sao vậy anh?
Em có phải điền muc số 24:street address line 2 không?hay mình bỏ trống vậy anh?
Xin giúp em với nhé.Cám ơn anh rất nhiềul001
Mục 14 trong ds256 bạn điền: số Chứng minh nhân dân của bạn.
Mục 24: Điền địa chỉ nơi ở sắp tới của bạn.

Chúc thành công !