[Hôn phu & Hôn thê] Hồ so8 K1 - dongnam

dongnam

Thành viên mới
Xin Anh,Chị có kinh nghiệm hướng dẩn giùm

Hồ sơ mình diện K1 đã phóng vấn ngày 8-12-2011 và nhận thẻ xanh bổ túc tường trình liệt kê 10 năm nơi cư ngụ VV... và chứng thực chổ ở của vợ củ hiện tại , số phone

Vậy khi viết tường trình có cần phải đưa ra công an phường hay phòng công chứng không ?

Hồ sơ bảo lảnh do hôn thê của mình, có bảo lảnh luôn con trai riêng của mình sinh ngày 20-12-1990 đã khám sức khỏe và chich ngừa , khi phỏng vân lần rồi cháu chưa đủ 21 tuổi
sau khi được yêu cầu bổ túc hô sơ vào ngày 5-1-2012 là cháu đã qua 21 tuổi !!
như vậy cháu có được đi chung với mình nếu hồ sơ được chấp thuân hay không

mong được sự giúp đở từ Anh Chị em trên diển đàn
Chân Thành cảm ơn

Nam

dongnam

Thành viên mới
giup gium voi anh chi em oi

mình được bảo lảnh theo hồ sơ diện K1
hồ sơ bảo lảnh có cả con trai mình sinh ngày 29-12-1990
mình phỏng vấn ngày 4-12 năm 2011
được yêu cầu bổ túc hồ sơ vào ngày 5-1-2012
hôm nay sau khi bổ túc hồ sơ ,minh nhận được thông báo là mình được chấp nhận cấp vi sa
con trai minh thì không được vì đã trể so với tuổi đã trể hết 15 ngày

mình mong anh chi em giúp đở có cách nào để xin cứu xét hoặc khiếu nai hay không , hoac có cách nào để bảo con mình được đi sớm nhất hay không mong moi người quan tâm và giúp đở

xin cảm ơn

Nam

bim1988vn

Thành viên mới
chao Nam

Theo nhu minh duoc biet ban van co the khieu nai duoc.Phai lam don gi do.Co ng ban cung bi truong hop nhu tren nhung gd da nho` toi luat su can thiep va lam don.Sau do duoc lanh su quan chap thuan.con ban chi moi sn 1990 nhung ng kia lai sn 1988 hon con chi den 2 tuoi nhung van co the lam don khieu nai va da thanh cong.gio da di duoc gan 1 nam roi do.chuc chi may man nhe:1: