IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hcm2011562028 - Hcm2011562029

Nhờ Diển đàn xem dùm hồ sơ HCM2011562028 và HCM2011562029 đã được đến đâu rồi , cám ơn rất nhiều

Last edited by a moderator:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Nhờ check dùm Hồ sơ

Nhờ Diển đàn xem dùm hồ sơ HCM2011562028 và HCM2011562029 đã được đến đâu rồi , cám ơn rất nhiều
Chào Ban,

Cả 2 HS như nhau: Một gói văn kiện đã chuẩn bị xong vào ngày 29/04 và sẽ được gởi đi trong vòng 2 tuần sau. Vui lòng làm theo những chỉ dẫn và gởi lại cho NVC. Sau 6 tuần chưa nhận được vui lòng liên lạc với NCV. Như vây HS đã dược mở. Vui lòng tham khảo link bên dưới để chuẩn bị những giấy tờ cần thiết và gởi wa cho người nhà để nốp cho NVC.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=249

Cám ơn , tuandoan rất nhiều về những trả lời cũng như chỉ dẩn cách sửa sọan HS . Tôi sẽ làm theo sự chỉ dẩn ấy . Cám ơn rất nhiều

tuandoan

8 Đoàn !

Cám ơn , tuandoan rất nhiều về những trả lời cũng như chỉ dẩn cách sửa sọan HS . Tôi sẽ làm theo sự chỉ dẩn ấy . Cám ơn rất nhiều
Chào 2 Bác,

Chúc 2 Bác sớm hoàn tất HS để đoàn tụ cùng các Con cháu.

Xin chào tuandoan và các bạn trên diển đàn ,sau nhiều ngày chờ đợi sáng nay tôi cũng nhận đc LLTP ,cám ơn thiên hạ quá trời , nhưng hiện nay tôi đang có thắc mắc vấn đề là , con tôi bảo lảnh cho tôi và bà nhà , IR5 , như vậy tôi có phải là đương đơn chính Kg vậy , vì theo dỏi trên diển đàn thấy nếu Đ-Đơn chính mà bị trục trặc này nọ thì ng cùng HS sẻ bị ách lại , mà tôi thì trước kia có tiền sự bệnh phổi , Kg bị lao phổi mà bị tổn thương phổi , đã điều trị theo phác đồ bệnh lao 8 tháng , kết luận sau nhiều lần khám lại đả khỏi hòan tòan , nhưng vẩn có một tí sẹo trong phổi ,nếu mai mốt mà KSK ắt hẳn tôi chắc kẹt lại chờ kết quả thử đàm hay là gì đó , như vậy bà nhà tôi có bị kẹt lại theo tôi Kg vậy ,thú thật là tôi cũng Kg ham đi đâu xa cho lắm , bao lâu cũng Ok , nhưng kẹt bà nhà , nếu mà kẹt lại theo tôi thì chắc là tôi bị nhức mình lắm , uống Alaxan Kg hết nhức , có ai biết làm ơn trả lời để tui chuẩn bị tinh thần.Xin chào và cảm ơn

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Xin chào tuandoan và các bạn trên diển đàn ,sau nhiều ngày chờ đợi sáng nay tôi cũng nhận đc LLTP ,cám ơn thiên hạ quá trời , nhưng hiện nay tôi đang có thắc mắc vấn đề là , con tôi bảo lảnh cho tôi và bà nhà , IR5 , như vậy tôi có phải là đương đơn chính Kg vậy , vì theo dỏi trên diển đàn thấy nếu Đ-Đơn chính mà bị trục trặc này nọ thì ng cùng HS sẻ bị ách lại , mà tôi thì trước kia có tiền sự bệnh phổi , Kg bị lao phổi mà bị tổn thương phổi , đã điều trị theo phác đồ bệnh lao 8 tháng , kết luận sau nhiều lần khám lại đả khỏi hòan tòan , nhưng vẩn có một tí sẹo trong phổi ,nếu mai mốt mà KSK ắt hẳn tôi chắc kẹt lại chờ kết quả thử đàm hay là gì đó , như vậy bà nhà tôi có bị kẹt lại theo tôi Kg vậy ,thú thật là tôi cũng Kg ham đi đâu xa cho lắm , bao lâu cũng Ok , nhưng kẹt bà nhà , nếu mà kẹt lại theo tôi thì chắc là tôi bị nhức mình lắm , uống Alaxan Kg hết nhức , có ai biết làm ơn trả lời để tui chuẩn bị tinh thần.Xin chào và cảm ơn
Chào bạn,
Diện IR5 là diện bảo lãnh Cha/Mẹ của công dân Mỹ. Diện này mỗi người Cha/Mẹ là một hồ sơ riêng biệt, không có khái niệm đương đơn chính hay phụ gì cả. Do đó, nếu bạn có vấn đề về phổi, phải ở lại thử đàm và chờ kết quả thì vợ bạn có thể đi trước. Không ảnh hưởng gì cả.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Le_bac49, diện IR5 mỗi người là một hồ sơ riêng, bác yên tâm nhé :101:
IR5:
•Công dân Hoa Kỳ bảo lãnh hồ sơ phải từ 21 tuổi trở lên.
•Cha/mẹ kế chỉ đủ điều kiện xin di dân khi cuộc hôn nhân của họ với cha/mẹ của người bảo lãnh được thiết lập trước khi người bảo lãnh được 18 tuổi.
•Nếu đã được xin làm con nuôi hợp pháp, người bảo lãnh có thể không bảo lãnh được cho cha/mẹ đẻ.
•Mỗi đương đơn xin di dân phải có một hồ sơ bảo lãnh riêng.
Bác có thể tham khảo ở đây:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/loai/thithuc.html

Bác đừng uống Alaxan, uống Heiniken nó mới hết nhức mình đó đa :24:

Wa,cám ơn tất cả các bạn, vậy là tui nghe phẽ rồi , với tui thì bao lâu đi cũng Đc ,ở đây có bị lô cốt , có bị ô nhiểm vì khói bụi và bước chân ra đường coi chừng bị hung thần xe ben nhưng vẩn khóai vì Kg bị Công nghiệp hóa tinh thần , Xin cảm ơn tất cả đã trả lời , Uh,mà Ken cũng làm tạm đc đôi chai cho cuộc đời bớt nhức nhối đó bạn àh

Hỏi về khi nạp HS DS 230

Chào các bạn , xin cho hỏi và được trả lời chỉ dẩn dùm là:khi mình điền Mẩu DS230 và gởi về lại NVC thì ngoài nhửng giấy tờ tiếng Việt gởi theo , thì tất cả lọai giấy đó mình phải dịch sang tiếng Anh và có cần phải Công chứng Kg vậy các bạn,vì bên đó con gái có nhờ DV làm HS ,theo con nói là Kg cần phải dịch, bên đó người ta dịch luôn cho chính xác , như vậy mình phải gởi HS cho người nhà và người nhà gởi cho mình về NVC , còn nếu mình gởi thẳng cho NVC thì mình phải dịch đúng Kg qúy vị , nhờ ai biết trả lời dùm nha, cám ơn nhiều.l001

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hỏi về khi nạp HS DS 230

Chào các bạn , xin cho hỏi và được trả lời chỉ dẩn dùm là:khi mình điền Mẩu DS230 và gởi về lại NVC thì ngoài nhửng giấy tờ tiếng Việt gởi theo , thì tất cả lọai giấy đó mình phải dịch sang tiếng Anh và có cần phải Công chứng Kg vậy các bạn,vì bên đó con gái có nhờ DV làm HS ,theo con nói là Kg cần phải dịch, bên đó người ta dịch luôn cho chính xác , như vậy mình phải gởi HS cho người nhà và người nhà gởi cho mình về NVC , còn nếu mình gởi thẳng cho NVC thì mình phải dịch đúng Kg qúy vị , nhờ ai biết trả lời dùm nha, cám ơn nhiều.l001
Chào bạn,
Tất cả giấy tờ gởi cho NVC không cần dịch và công chứng gì cả.

Cám ơn bạn đã trả lời dùm , lỡ dịch và Công chứng rồi , như vậy tốn khoản tiền thời buổi lạm phát ,như vậy sau này khi mình đi phỏng vấn có phải sử dụng những loại giấy tờ đã dịch rồi Kg bạn , cám ơn nhiều

tuandoan

8 Đoàn !

Cám ơn bạn đã trả lời dùm , lỡ dịch và Công chứng rồi , như vậy tốn khoản tiền thời buổi lạm phát ,như vậy sau này khi mình đi phỏng vấn có phải sử dụng những loại giấy tờ đã dịch rồi Kg bạn , cám ơn nhiều
Chào Bác,

Lở dịch rồi thì thôi, không sao hết.Khi PV Bác chỉ đem theo dự phòng để lSQ có hỏi thì đưa ra thôi, thường thì ít khi LSQ quán hỏi lắm ngoại trừ những giấy tờ nào bị hết hạn thì bị yêu cầu bổ sung thêm. Kính Chào.

Cám ơn bạn rất nhiều,chúc bạn luôn dồi dào sức khoẻ để tư vấn cho mọi người yên tâm

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Le_bac49,

Nhằm giúp cho chính bạn có thể theo dõi tình trạng hồ sơ của mình và kiểm soát được các câu hỏi, đồng thời hỗ trợ ACE trên diễn đàn nắm rõ diễn biến và có các thông tin đầy đủ để trả lời nhanh chóng, chính xác,...
Các bài mới của bạn vừa được chuyển về đây, trong chuyên mục: CÁC DIỆN XÉT VISA ĐỊNH CƯ HOA KỲ>VISA DIỆN IR5. Kể từ bi giờ, nếu cần hỏi gì liên quan đến hồ sơ của bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic nữa nha.
Mong bạn lưu ý.

Chúc vui vẻ cùng xuatnhapcanh.com

P/s: nếu bạn không biết cách tìm bài của mình (hay của thành viên khác bất kỳ) thì vào link này xem hướng dẫn nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Cám ơn bạn đã nhắc nhở và xin được gởi lời xin lổi , bởi già cả rồi nên rất ấm ớ hội tề , gặp đâu thấy tiện lợi là BÚA luôn , nên sơ suất mong đc thứ lổi .

Kính nhờ anh em trên diển đàn check dùm Hs Case number HCM2011562028 và HCM2011562029 đã đến giai đọan nào rồi ạ , vì rằng lúc trước thông tin trên diển đàn có cho biết là hai HS này đã được NVC đóng gói vào ngày 29/04 và sẽ gởi đi trong 2 tuần nửa , vậy nhờ anh em check dùm xem thế nào rồi , cám ơn nhiều

tuandoan

8 Đoàn !

Kính nhờ anh em trên diển đàn check dùm Hs Case number HCM2011562028 và HCM2011562029 đã đến giai đọan nào rồi ạ , vì rằng lúc trước thông tin trên diển đàn có cho biết là hai HS này đã được NVC đóng gói vào ngày 29/04 và sẽ gởi đi trong 2 tuần nửa , vậy nhờ anh em check dùm xem thế nào rồi , cám ơn nhiều
Chào bác,

HS Bác vẫn thônh tin củ, nếu sau 6 tuần mà gd và Bác chưa nhận được thư thì hãy liên lạc với NVC. Nếu nhận được rồi thì làm theo những chỉ dẫn và gởi lại cho NVC, khi nhận được phản hồi của gia đình thì NVC sẽ tiếp tục tiến hành các bước kế tiếp như là: NVC gởi AOS fee bill, IV fee bill, Thông thường nếu mà NVC không nhận được thư phản hồi thì NVC sẽ không tiếp tục gởi IV fee bill.

Nhờ bạn tuandoan có thể cho tôi biết là NVC sẽ gởi cho mình AOS fee bill và IV fee bill là cái gì , nhờ bạn dịch ra tiếng Việt dùm nha , vì Anh ngử là mù tịt ,thuộc lọai dân tiếng Anh nói như gió , câu nào khó nói bằng tay mờ bạn, cám ơn nhiều

tuandoan

8 Đoàn !

Nhờ bạn tuandoan có thể cho tôi biết là NVC sẽ gởi cho mình AOS fee bill và IV fee bill là cái gì , nhờ bạn dịch ra tiếng Việt dùm nha , vì Anh ngử là mù tịt ,thuộc lọai dân tiếng Anh nói như gió , câu nào khó nói bằng tay mờ bạn, cám ơn nhiều
Chào Bác: AOS fee bill (Affidavit of Support) Lệ phí bảo trợ tài chính 88usd. IV fee bill (Immigrant Visa fee bill) Lệ phí Chiếu khán di dân 404usd. Đó là những lệ phí phải nộp để tiến hành HS do con Bác đóng.

àh ra vậy , cám ơn bạn rất nhiều ,thật là làm phiền bạn vô cùng , phen này nếu đi Tây nhất quyết phải học vài chử Heeloo hay là gutbay cho tiện việc , cám ơn bạn