[help] có cần dịch bảng điểm học tập

annahotmit

Thành viên tích cực
Hiện tại mình sắp sang Mỹ. Mình đang học năm 2 ở trường ĐH QG CNTT TPHCM. Các bạn giúp mình có nên dịch bảng điểm ở trường để mai mốt sang Mỹ học tiếp được không ? Còn bằng tốt nghiệp phổ thông và các chứng chỉ vi tính thị sao. Mong các bạn giúp minh tư vấn nha. Thanks.

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...
Ðề: [help] có cần dịch bảng điểm học tập

Chào bạn!

Bạn ko nên mở 1 lần 2 topic với cùng 1 nội dung nhé. Tôi đã xóa bớt 1 topic của bạn. Để Ban Điều Hành theo dõi tình trạng của bạn mà giúp bạn dễ dàng hơn.

Thân chào

linda

Ban điều hành

Hiện tại mình sắp sang Mỹ. Mình đang học năm 2 ở trường ĐH QG CNTT TPHCM. Các bạn giúp mình có nên dịch bảng điểm ở trường để mai mốt sang Mỹ học tiếp được không ? Còn bằng tốt nghiệp phổ thông và các chứng chỉ vi tính thị sao. Mong các bạn giúp minh tư vấn nha. Thanks.
Nên dịch tất cả sang tiếng Anh và công chứng, có những thứ giấy tờ qua đó không dùng đến nhưng dịch 1 lần thừa còn hơn thiếu. Vào bất cứ trường nào cũng phải test trình độ...

vha08

Support

Các trường ở Mỹ nếu họ có người certified degree & transcript evaluation thì việc giám định học bạ và bằng cấp sẽ do trường đó làm, còn nếu trường nào không có người certified thì PHẢI gởi học bạ qua 1 tổ chức giám định THÌ mới được công nhận.

www.wes.org là tổ chức được tất cả các trường ở Mỹ công nhận.

www.wes.org sẽ xem xét giáo trình giảng dạy của ĐH QG CNTT TPHCM có tương đương với accredited school ở Mỹ hay không. Các lớp nào tương đương thì sẽ được công nhận và cho chuyển tiếp tín chỉ lớp đó. Những lớp nào không nằm chương trình giảng day (Curiculum) của Mỹ thì không được tính.

Theo tôi biết giáo trình chuyên khoa của ĐH QG CNTT TPHCM được tất cả các trường national university Mỹ chấp nhận. Trường sẽ tự giám định học bạ của cháu, họ không chấp nhận bản dịch, cho dù dịch có công chứng.