[HELP] Xin chú Vha08 và mọi người tư vấn về DS160 khi phỏng vấn lần 2

minangoc81

Thành viên mới
Xin chào chú Vha08 và các cô chú và anh chị trên diễn đàn, xin giúp em trả lời trường hợp của em với ạ, em đã phỏng vấn lần đầu vào tháng 10 và rớt nên em đã đăng ký pv lại vào ngày 28/12. Em chỉ đăng ký pv lại mà không có submit form DS160 mới vì em không chỉnh sửa bất cứ thông tin nào trong form trước đó, như vậy lịch hẹn mới của em vẫn là mã vạch DS160 cũ thì có được không ạ, do em tự làm hồ sơ nên hoang mang quá, hiện tại em không thể hủy lịch hẹn được vì đã sát ngày.

Xin chú Vha08 và các cô chú và anh chị giúp em với, em cảm ơn nhiều ạ.

hannie

Thành viên mới
Ðề: [HELP] Xin chú Vha08 và mọi người tư vấn về DS160 khi phỏng vấn lần 2

Xin chào chú Vha08 và các cô chú và anh chị trên diễn đàn, xin giúp em trả lời trường hợp của em với ạ, em đã phỏng vấn lần đầu vào tháng 10 và rớt nên em đã đăng ký pv lại vào ngày 28/12. Em chỉ đăng ký pv lại mà không có submit form DS160 mới vì em không chỉnh sửa bất cứ thông tin nào trong form trước đó, như vậy lịch hẹn mới của em vẫn là mã vạch DS160 cũ thì có được không ạ, do em tự làm hồ sơ nên hoang mang quá, hiện tại em không thể hủy lịch hẹn được vì đã sát ngày.

Mình hông biết gì về DS160 nhưng mình muốn bày cho bạn mẹo để đậu visa vì mình thấy bạn đã rớt 1 lần. Mình vừa pv sáng nay và đã đậu rồi nên mình xin truyền lại kinh nghiệm thế này: nếu I20 của bạn ở mục education level ghi là english gì gì đó thì bạn nên trả lời với người ta là đầu tiên bạn sẽ học tiếng anh để apply đến chương trình gì đấy tiếp theo nếu ngta hỏi bạn học ở đâu, học bao lâu hay học chuyên ngành gì. Vì ngta chỉ dựa trên I20 của bạn thoy mà I20 ghi english mà bạn trả lời ngành này ngành nọ thì ngta nghĩ bạn nhờ dịch vụ làm dù bạn có tự làm hay không. Có gì chi tiết hơn thì cứ add fb của mình là HANNIE KORINE thì mình sẽ nói cụ thể hơn. Trước khi add nhớ inb cho mình để mình biết là add để làm gì mà accept nhé

PhamQuangThinh1012

Thành viên mới

Phỏng vấn lần nào thì DS-160 lần đó nhen bạn, phải điền lại từ đầu.