[Hồ sơ F4] Hội những người F4 completed.

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanhanmobile

Thành viên tích cực
Ðề: F4 completed.

Cám ơn bạn đã có ý kiến, hồ sơ của tôi completed vào tháng 11/2010 . Ngày ưu tiên PD 12/2000. Vậy có bị ảnh hưởng với việc lùi thời gian của NVC không ?
Trân trọng,
Hs nhà tôi cũng completed 11/2010. PD 10/2000. hy vọng nhà tôi và nhà Bác đi cùng " xuồng ".:1: Chúc Đại Gia Đình F4 may mắn nhé..:41:

phuong101191

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người F4 completed.

oh cho mình tham gia với
hcm2006805005
đã hoàn tất hồ sơ 22 tháng 12 năm 2010

DucTran

Thành viên mới

:21: hy sinh đời bố củng cố đời con thôi bác ạ. gia đình em vỏn vẹn có 4 người.. đã đi thì gom đi hết, để lại cho ai bây giờ hở Bác.:1: cám ơn Bác đã quan tâm, ở đâu em cũng cày, thôi cày đất Mỹ cho nó...0ai....:21:
Ban. Mobile ui,
Hy vọng chúng ta sẽ cùng khoảng thời gian đi đến Mỹ ... nếu mọi việc bình thường.
Để đi Mỹ cho "OAI" thì cũng không có chi oai đâu vì tui đi du lịch qua bên đó rùi ... tui thấy VN oai hơn vì "ăn và chơi" vô tư chứ ở Mỹ thì hổng được vì phải "cày" theo quy định để "đấu tranh sinh tồn" ...
Tôi vẫn mong những ai có "giấc mơ Mỹ" hãy xác định trước là sẽ "đấu tranh sinh tồn" rất cam go trên xứ cờ hoa kẻo hụt hẫng mà stress hoặc "billard" cuộc đời, nhưng dù sao thì biết cày bừa và may mắn sẽ có cơ hội lớn cho cuộc sống vì cày trên đất phì nhiêu sẽ hơn vùng sỏi đá.
Chúc quý gia đình F4 vui và chờ đợi thật ít ... để interview nhanh.
Thân,

P/s: F4 nên đi học lái xe auto ở VN trước để qua đó vi vu khỏi sợ bị trói giò, nhờ vã bà con chở giúp. Tui có bằng rồi nè và lái xe trên phố DNang bình thường.

DucTran

Thành viên mới
Ðề: F4 completed.

:21:
Hs nhà tôi cũng completed 11/2010. PD 10/2000. hy vọng nhà tôi và nhà Bác đi cùng " xuồng ".:1: Chúc Đại Gia Đình F4 may mắn nhé..:41:
KÍNH MỜI CÁC PÁC F4 ĐỌC CHO VUI ... ĐỂ CHỜ ĐỢI

Ngày xưa… bây giờ

Ngày xưa như sắt như đồng
Như đinh đóng cột, như rồng phun mưa
Bây giờ như cải muối dưa
Mười thang Minh Mạng vẫn chưa ngẩng đầu
Hơn nửa thế kỷ dãi dầu
Tháng ngày oanh liệt còn đâu nữa mà
Ngày xưa súng ống sáng lòa
Bây giờ chẳng khác quả cà mốc meo
Ngày xưa sung sức thì nghèo
Bây giờ rủng rỉnh thì teo mất rồi
Ngày xưa lớn khoẻ hơn chồi
Bây giờ nó có đàn hồi nữa đâu
Ngày xưa hùng hục như trâu
Bây giờ èo ọt như tàu lá khoai
Ngày xưa khám phá miệt mài
Bây giờ nửa cuộc mệt nhoài đứt hơi
Ngày xưa chiến tích để đời
Bây giờ chiến bại nhớ thời ngày xưa
Ngày xưa bất kể sớm trưa
Bây giờ thỉnh thoảng lưa thưa gọi là
Ngày xưa đầu tóc mượt mà
Bây giờ lởm chởm như là đá chông
Bây giờ sống cũng như không
Bây giờ hết kiếp làm chồng người ta
Bây giờ ôm hận đến già
Cho dù béo tốt cũng là cơm toi
Bây giờ pháo đã tịt ngòi
Gia tài còn lại một vòi nước trong
Ngày xưa vợ đợi, bồ mong
Bây giờ vợ nguýt, bồ cong cớn lườm
Ngày xưa mặt mũi tinh tươm
Bây giờ nhầu nhĩ như tương nấu mì
Ngày xưa lên ngựa là phi
Bây giờ nước kiệu cố đi gọi là
………………………………
Ấy là kể chuyện trong nhà
Sang nhà hàng xóm vẫn là… ngày xưa ./.:21::21::21:

phuong101191

Thành viên tích cực

yenbui54 giải thích dùm em diện f4 đáo hạn là sao . em chua hiêu. tai theo thông tin thì diện f4 ko bị đáo han mà
hồ sơ nhà em hcm2006805005 ngày ưu tiên 29thang11 nam 2001

DucTran

Thành viên mới

yenbui54 giải thích dùm em diện f4 đáo hạn là sao . em chua hiêu. tai theo thông tin thì diện f4 ko bị đáo han mà
hồ sơ nhà em hcm2006805005 ngày ưu tiên 29thang11 nam 2001
Hi, tôi hiểu như thế nầy đúng không biết ? Đáo hạn là lấy cái PD của mình + F4 là 10 năm, có nghĩa là hồ sơ mình xếp hàng 10năm rồi thì gọi là ngày Đáo Hạn ....... PD + 10năm = Đáo Hạn. ???
Thân,:6:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Hi, tôi hiểu như thế nầy đúng không biết ? Đáo hạn là lấy cái PD của mình + F4 là 10 năm, có nghĩa là hồ sơ mình xếp hàng 10năm rồi thì gọi là ngày Đáo Hạn ....... PD + 10năm = Đáo Hạn. ???
Thân,

Giải thích như vậy là hơi bị đúng rồi ,không thể sai được nữa,completed sớm,chờ đúng ngày đáo hạn,làPV.Thân .

Datpham

Thành viên tích cực

Thân,:6:
Hồ sơ được xem là đáo hạn khi Priority date của bạn trước ngày cut off trên lịch Visa hàng tháng.Điều này có nghĩa là hồ sơ của bạn đã được nằm trong danh sách được cấp visa(nếu pass phỏng vấn) và tuổi CSPA được khoá lại tại tháng này.Thí dụ: PD của bạn là 01/15/2001, lịch visa của tháng 12/2010 là 02/01/2001.Vậy hồ sơ của bạn đã đáo hạn vào tháng 12/2010.
Con số 10 năm chỉ là thời gian ước lượng phải chờ đợi cho diện F4.Con số này có thể thay đổi và hoàn toàn không có liên quan gì đến chữ " Đáo hạn". Như vậy PD + 10 năm = Đáo hạn = KHÔNG ĐÚNG

gialanhmh

Thành viên tích cực

Hồ sơ được xem là đáo hạn khi Priority date của bạn trước ngày cut off trên lịch Visa hàng tháng.Điều này có nghĩa là hồ sơ của bạn đã được nằm trong danh sách được cấp visa(nếu pass phỏng vấn) và tuổi CSPA được khoá lại tại tháng này.Thí dụ: PD của bạn là 01/15/2001, lịch visa của tháng 12/2010 là 02/01/2001.Vậy hồ sơ của bạn đã đáo hạn vào tháng 12/2010.
Con số 10 năm chỉ là thời gian ước lượng phải chờ đợi cho diện F4.Con số này có thể thay đổi và hoàn toàn không có liên quan gì đến chữ " Đáo hạn". Như vậy PD + 10 năm = Đáo hạn = KHÔNG ĐÚNG
Tôi nghỉ bạn Datpham nêu ra là hoàn toàn đúng,khi mình nộp HS bảo lảnh thì Nationa Visa Center cấp cho mình ngày ưu tiên cho HS của mình (Your Priority Date),đợi khi lịch visa bulletin giải quyết đến ngày ưu tiên của mình thì HS được mở đó là ngày đáo hạn,cho đến khi được cấp visa

Yenbui54

Thành viên tích cực

chào anh chị em trong hội chờ thư phỏng vấn tháng 2. gia đình mình may mắn có thư khẩn mời phỏng vấn, thông báo cho anh chị em biết để dễ theo dõi. diện f4. PD:30/5/2001. complete 2/10/2010. ngày nhận thư khẩn là 18/1 vừa rồi. ngày phỏng vấn là 27/1tới đây. anh chị em có ai có kinh nghiệm phỏng vấn chai sẻ cho mình với.
Mong anh chị em sớm có tin vui

Đây là nguyên văn những câu viết của Bõnic từ trang Visa tháng 2/20111 .Có ai thắc mắc xin đọc qua những trang này .Thank .

DucTran

Thành viên mới

Yes Sir, bạn Dat đã nói rõ ràng và chuẩn xác . Sáng mai đi uống cafe với MOI nhe' ... chúc zui đều. :41:

viet88

Thành viên tích cực

Em cũng muốn gọi điện hỏi NVC về tình trạng hồ sơ nhà em . ACE giúp em cách gọi điện cho NVC với . Cám ơn ACE nhiều! lay

Yenbui54

Thành viên tích cực

Em nhìn bên phải của trang đầu tiên của XNC ,có dòng chữ cách gọi vào NVC.Em nên gọi vào buổi sáng VN thường không có Operator ,theo cách chỉ dẫn của các anh chị trong diễn đàn.Còn muốn nói chuyên với Operator thì gọi ban ngày.Lúc này tôi thấy vào ban ngày ở VN thường không có Operator .(kinh nghiêm).Mấy ngày nay tôi gọi vào chờ Operator hơn 20 phút .

phatgv

Thành viên mới

Hồ Sơ mình cũng đã completed. mà làm sao để biết ngày completed vậy anh chi.

pingu

Thành viên mới

gia đình mình cũng diện F4 nhưng không biết ngày comple . Xin moị người cho mình biết ngày comple ah. đây là số hồ sơ gia đình mình.
Case number HCM 2005730062
Petitioner's name: Tran, Thuy Loan Dao
Beneficiary's name: Tran, Thuy Nga, Dao
Preference category: F4-Brother and sister of Us citizens
Priority Date: 11 dec 2001
Foreign state chargeability Vietnam
Us Embassy/Consulate Ho Chi Minh city

hoanhanmobile

Thành viên tích cực

gia đình mình cũng diện F4 nhưng không biết ngày comple . Xin moị người cho mình biết ngày comple ah. đây là số hồ sơ gia đình mình.
Case number HCM 2005730062
Petitioner's name: Tran, Thuy Loan Dao
Beneficiary's name: Tran, Thuy Nga, Dao
Preference category: F4-Brother and sister of Us citizens
Priority Date: 11 dec 2001
Foreign state chargeability Vietnam
Us Embassy/Consulate Ho Chi Minh city
Muốn biết ngày completed HS thì Mail đến NVC.( trên XNC đã có clip hướng dẫn vấn đề này.). nhưng bạn muốn dễ dàng hơn thì viết 1 bài mới lên DĐ đề case number ( bắt đầu từ HCM xxxxx )hỏi ngày completed diện F4, rồi nhờ anh Thành, chị Linda hay những ai đã có kinh nghiệm trả lời giúp.

hoanhanmobile

Thành viên tích cực

Ban. Mobile ui,
Hy vọng chúng ta sẽ cùng khoảng thời gian đi đến Mỹ ... nếu mọi việc bình thường.
Để đi Mỹ cho "OAI" thì cũng không có chi oai đâu vì tui đi du lịch qua bên đó rùi ... tui thấy VN oai hơn vì "ăn và chơi" vô tư chứ ở Mỹ thì hổng được vì phải "cày" theo quy định để "đấu tranh sinh tồn" ...
Tôi vẫn mong những ai có "giấc mơ Mỹ" hãy xác định trước là sẽ "đấu tranh sinh tồn" rất cam go trên xứ cờ hoa kẻo hụt hẫng mà stress hoặc "billard" cuộc đời, nhưng dù sao thì biết cày bừa và may mắn sẽ có cơ hội lớn cho cuộc sống vì cày trên đất phì nhiêu sẽ hơn vùng sỏi đá.
Chúc quý gia đình F4 vui và chờ đợi thật ít ... để interview nhanh.
Thân,

P/s: F4 nên đi học lái xe auto ở VN trước để qua đó vi vu khỏi sợ bị trói giò, nhờ vã bà con chở giúp. Tui có bằng rồi nè và lái xe trên phố DNang bình thường.
Thì tôi cũng có nghe mấy ông bạn qua đó , tết này về.. ngày xưa ở đây sáng nào cả bọn cũng cafe hết, bây giờ hỏi nó còn đi uống cf nữa k.? nó trả lời mà thấy " đau lòng ":21: " tự châm cf uống k à mày ơi, qua đó có quen ai đâu mà uống, với lại đi làm tới tối mới về, ngủ 1 giấc cho đã mở mắt ra là đi làm, k có time như ở bên này đâu, chưa kể hồi đó tối nào cũng lại rai vài ve, lượn lờ bát phố, bây giờ chỉ biết từ nhà đến chổ làm.":43: nhưng được cái nó về " 0ai " lắm các bác ạ..:pthôi thì cũng coi như Nếu được đi thử 1 lần cho biết:p, dù gì mình cũng có anh em bà con bên đó, chuyện nhà ở không lo, chuyện đi cày từ từ tính.. giờ chỉ lo k biết chừng nào mới có lịch PV thôi, để còn sắp xếp chút " lộ phí " đi đường nữa chứ.:1:.
Hôm nay đưa ông táo về trời rồi. Chúc đại gia đình F4 Tết này còn ở VN ăn 1 cái Tết hoành tráng.. :113:

tuyetvan67

Thành viên tích cực

Dạ xin chào,
Hồ sơ mình HCM2009773378, complete ngày 22/11/2010, xin cho mình gia nhập hội với nhé. Thời gian vài tháng qua lo học hành, không vào đọc bài, nay vào đọc thấy lịch Visa tháng 02.2011 lùi lại 2 năm, sao thấy buồn quá chừng. Vì chưa hiểu rõ cái sự lùi ấy nó là thế nào nên xin anh/chị Hội F4 complete an ủi dùm mình vài tiếng được hông ạ? Buồn quá viết hết nổi .... (nhà cửa bán hết đang ở nhà thuê....) Dạ, xin cảm ơn nhiều nhiều ....

khanh

Thành viên mới

cho mình đăng ký vô hội F4 luôn nhen AC
hồ sơ của mình CASE NUMBER : HCM2010765342
YOUR PRIORITY DATE : 12 SEP 2007

cho mình hỏi giờ mình sao biết ngày Completed vậy AC nhờ các AC kiểm tra dùm mình hoặc ai giống như mình hướng dẫn dùm .thanks các AC

DucTran

Thành viên mới

You vào đây và nhập receipt number vào :
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do

sẽ thấy nó check hồ sơ mình ở ô tròn nào là biết thôi.
Hy vọng sẽ vừa lòng ...
Thân,

Status
Không mở trả lời sau này.