[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

tidollars

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Mình chỉ đưa họ folder màu xám,ko được mở,phải để nguyên tờ giấy bên ngoài đừng làm mất,vì hôm đó có người làm mất bị hạch hoẹ...Thêm cái passport nữa là xong...Không cần cái phim phổi luôn.Thẻ xanh thì vợ mình nộp phí online,mình chả có cầm cái receipt nào cả.Ai nộp tiền thẻ xanh rồi ở lại khoảng 3-4 tiếng để hoàn tất thủ tục,họ sẽ làm thẻ xanh và social number gửi về nhà luôn.Khỏi mất công đi đâu làm nữa cả,đỡ mệt!
Ẹc sao lâu vậy, 3-4 tiếng mới xong.

nguyettran02

Thành viên tích cực

Nghe luat su noi nen cam theo cai receipt dong
tien nop tai san bay. Vi nhu the xanh se goi ve nha trong vong 30 ngay.
Minh sang day hom 19/2 ,nho luat su ben nay dong tien ngay hom do luon
Dang cho the xanh goi ve nha.
Nhan vien hai quan san bay no la trong vong 6 thang khong nhan duoc greencard thi goi dien cho USCIS

nguyettran02

Thành viên tích cực

Chac khong cho lau 3-4 tieng dau.Nha minh chi co 30'. Chac tuy tung nguoi

PhuongChau

Diễn đàn XNC

@nguyettran02,

Khi post bài bạn cần phải gõ chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

j mà 3-4 tiếng, ghê vậy pa!!!!
Anh tới Mỹ vào ban đêm,không còn nhiều nhân viên làm việc nên có thể lâu.Nếu ku đến buổi sáng thì có thể nhanh hơn.Còn chuyện làm thủ tục tại phi trường với những người lần đầu đến Mỹ là bình thường.Nói quài mà ku hok tin.Đâu phải 1 mình mình đâu, đến đã thấy hàng trăm người nhiều nước khác nhau xếp hàng đợi ở các line,phải tìm hàng nào của mình.Cầm passport và mọi thứ trên tay,mỗi người mất độ 3-4p,có người lâu hơn...NV hỏi vài câu,rồi lấy dấu vân tay,chụp ảnh....
Những ai lần đầu đến Mỹ( và định cư) sẽ được hướng dẫn đến nơi làm thủ tục đk thẻ xanh và SSN,tại đây mới lâu.Lại xếp hàng,rồi từng người vào lăn tay,kí tên.Xong ra ghế ngồi đợi chời kêu tên.Ngồi ở đây 2-3 tiếng là chuyện rất bình thường...Trong lúc này nhân viên của hãng máy bay sẽ lên đây hỏi hành khách của hãng họ và nói lát tự xuống lấy hành lý đã đc họ để sẳn lên xe đẩy.Vì mình sẽ làm thủ tục rất lâu,ko ai chờ đợi để giao hành lý đâu.Ngủ 1 giấc còn kịp nhé!
p/s: ku đi ban ngày thì họ làm cho ku trong vòng 7 nốt nhạc,hope so! Cafe Nha Trang k được thì qua đây cafe Dĩ Vãng....Hot hot! Qua dắt đi!

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Anh tới Mỹ vào ban đêm,không còn nhiều nhân viên làm việc nên có thể lâu.Nếu ku đến buổi sáng thì có thể nhanh hơn.Còn chuyện làm thủ tục tại phi trường với những người lần đầu đến Mỹ là bình thường.Nói quài mà ku hok tin.Đâu phải 1 mình mình đâu, đến đã thấy hàng trăm người nhiều nước khác nhau xếp hàng đợi ở các line,phải tìm hàng nào của mình.Cầm passport và mọi thứ trên tay,mỗi người mất độ 3-4p,có người lâu hơn...NV hỏi vài câu,rồi lấy dấu vân tay,chụp ảnh....
Những ai lần đầu đến Mỹ( và định cư) sẽ được hướng dẫn đến nơi làm thủ tục đk thẻ xanh và SSN,tại đây mới lâu.Lại xếp hàng,rồi từng người vào lăn tay,kí tên.Xong ra ghế ngồi đợi chời kêu tên.Ngồi ở đây 2-3 tiếng là chuyện rất bình thường...Trong lúc này nhân viên của hãng máy bay sẽ lên đây hỏi hành khách của hãng họ và nói lát tự xuống lấy hành lý đã đc họ để sẳn lên xe đẩy.Vì mình sẽ làm thủ tục rất lâu,ko ai chờ đợi để giao hành lý đâu.Ngủ 1 giấc còn kịp nhé!
p/s: ku đi ban ngày thì họ làm cho ku trong vòng 7 nốt nhạc,hope so! Cafe Nha Trang k được thì qua đây cafe Dĩ Vãng....Hot hot! Qua dắt đi!
Hi a X-pro vậy là anh qua tới mỹ mọi việc đã tạm ổn rồi nhỉ? Cho em hỏi là khi mình tới sân bay đầu tiên ở mỹ thì người ta làm thẻ xanh với cả SSN cho mình luôn hả?vài năm trước họ chỉ làm thẻ xanh thoi,SSN thì khi nào wa mỹ thì phải đi làm.

mychau2003

Thành viên tích cực

Mình chỉ cần mang theo những giấy tờ gì khi qua mỹ vậy anh xpro ơi? Mang theo 1 phong bì niêm phong lúc lsq gởi, phiếu chích ngừa, với CD phim phổi thôi hả anh?
Ps: em đang hóng visa quá, từ 4/4 tới giờ mà check case vẫn còn để status ready

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hi a X-pro vậy là anh qua tới mỹ mọi việc đã tạm ổn rồi nhỉ? Cho em hỏi là khi mình tới sân bay đầu tiên ở mỹ thì người ta làm thẻ xanh với cả SSN cho mình luôn hả?vài năm trước họ chỉ làm thẻ xanh thoi,SSN thì khi nào wa mỹ thì phải đi làm.
Đúng rồi.Giờ họ làm luôn cho mình khỏi mất công.
P/s: Conchuot: mình chưa có thẻ xanh,chỉ mới có SSN họ gửi về đc 1 tuần rồi.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình chỉ cần mang theo những giấy tờ gì khi qua mỹ vậy anh xpro ơi? Mang theo 1 phong bì niêm phong lúc lsq gởi, phiếu chích ngừa, với CD phim phổi thôi hả anh?
Ps: em đang hóng visa quá, từ 4/4 tới giờ mà check case vẫn còn để status ready
đúng rồi.đủ rồi.Passport là quan trọng nhất.Tới nơi chỉ cần trình ra passport+ bao của LSQ gửi thôi.Yên Tâm đi em,e sẽ nhận visa trong nay mai!

mychau2003

Thành viên tích cực

đúng rồi.đủ rồi.Passport là quan trọng nhất.Tới nơi chỉ cần trình ra passport+ bao của LSQ gửi thôi.Yên Tâm đi em,e sẽ nhận visa trong nay mai!
Dạ, em cảm ơn anh! E pv xong thì vướng 2 ngày t7,cn và bây giờ thì thêm ngày giỗ tổ hùng vương! Sáng nay check case vẫn là ready . Có 1 sự mong chờ nhẹ :)

Chochuot

Thành viên tích cực

Anh Xpro va moi nguoi than men
Em bi bo tuc giay to roi ,vi ten cua nguoi dong bao tro la Tommy Le nhung trong ho so thue va nha bank la Le Van An cho nen hoi khac cho do ,nen LSQ yeu cau em noi voi dong bao tro viet thu giai thich duoc dieu nay roi bo sung giay to tai cua so 14 va 15 tai LSD cac ngay 2,3,5,6
Va sua lai chi tiet Ds-260 vi em co bi tu choi visa du hoc 1 lan
sau do lsq moi cho em lan dau tay va cap visa ,luc pv ho ko coi bat cu 1 chi tiet bang chung nao ca ,chi noi chuyen voi em ,ho hoi em thoi ,E khong biet la co bi gi khong nua ? Cung lo lang qua
Hien gio em chua lang dau van tay va ky ten bat cu 1 gaiy to nao ca ? Mong moi nguoi nao co giong truong hop nhu vay tu van giup em voi
Cam on moi nguoi nhieu

mychau2003

Thành viên tích cực

Trường hợp của mình họ cũng chẳng xem bằng chứng gì hết! Nhưng họ đã đồng ý cấp visa rồi thì tạm an tâm chochuot ơi

lichundung

Thành viên tích cực

Đúng rồi.Giờ họ làm luôn cho mình khỏi mất công.
P/s: Conchuot: mình chưa có thẻ xanh,chỉ mới có SSN họ gửi về đc 1 tuần rồi.
Em qua đợi cả tháng không có SSN phải tự đi làm, ************, may mà có người help. Còn thẻ xanh của em phải gần 3 tháng mới có.

vghuynhnhu21085

Thành viên tích cực

E đã gửi checklist i 864 vào ngày 10 tháng 1 Nam 2014 nhưng tới giơ em vẫn chưa nhận được Mail hoàn tất nữa , em cũng đã gữi Mail hỏi thư hoàn tất nhưng không thấy trả lời , có khi nào hô sơ em đã hoàn tất nhưng không nhân mail complete không mấy anh chi?giúp em với mấy anh chị ơi!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

E đã gửi checklist i 864 vào ngày 10 tháng 1 Nam 2014 nhưng tới giơ em vẫn chưa nhận được Mail hoàn tất nữa , em cũng đã gữi Mail hỏi thư hoàn tất nhưng không thấy trả lời , có khi nào hô sơ em đã hoàn tất nhưng không nhân mail complete không mấy anh chi?giúp em với mấy anh chị ơi!
Vậy là hơi lâu rồi.Gửi thư hỏi lại đi bạn và xem họ trả lời mail mình thế nào,hoặc bạn có thể gọi điện trực tiếp mà.Khi complete chắc chắn họ sẽ mail cho mình biết thôi.Gửi lại xem lần này họ reply thế nào rồi post lên mình tính tiếp.Chúc bạn mau hoàn tất hồ sơ!

tony.8910

Thành viên tích cực

Vậy là hơi lâu rồi.Gửi thư hỏi lại đi bạn và xem họ trả lời mail mình thế nào,hoặc bạn có thể gọi điện trực tiếp mà.Khi complete chắc chắn họ sẽ mail cho mình biết thôi.Gửi lại xem lần này họ reply thế nào rồi post lên mình tính tiếp.Chúc bạn mau hoàn tất hồ sơ!
HI xpro,lúc nầy làm được gì rồi,có gì mới không?

Status
Không mở trả lời sau này.