[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

Hdb Thong

Thành viên mới
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

bạn Tuanthao1406 xin cho mình hỏi là từ lúc NVC thong báo chờ ngày phỏng vấn đến lúc bạn nhân dc thư mòi phong vấn là bao lâu vậy? mình bảo lãnh Vợ, NVC đã gui email cho mình và nói mình chờ lịch gọi phong vấn nhưng đã gần 2 tháng nay mình vẫn chưa nhận dc gi? mong bạn hồi âm cho mình. cảm ơn bạn nhiều

bạn Tuanthao1406 xin cho mình hỏi là từ lúc NVC thong báo chờ ngày phỏng vấn đến lúc bạn nhân dc thư mòi phong vấn là bao lâu vậy? mình bảo lãnh Vợ, NVC đã gui email cho mình và nói mình chờ lịch gọi phong vấn nhưng đã gần 2 tháng nay mình vẫn chưa nhận dc gi? mong bạn hồi âm cho mình. cảm ơn bạn nhiều
diện F2A cần phải hoàn tất hồ sơ + lịch visa vượt qua ngày ưu tiên của bạn thì mới nhận được thư PV nha bạn.@_@

Hdb Thong

Thành viên mới

mình đã hoàn tất hồ sơ rồi, ngay ưu tiên là 03may2013, vậy bạn có biết mình đợi bao lâu nữa ko? NVC nói là họ đã gửi hs của mình về lsq ơ VN...

Hdb Thong

Thành viên mới

diện F2A cần phải hoàn tất hồ sơ + lịch visa vượt qua ngày ưu tiên của bạn thì mới nhận được thư PV nha bạn.@_@
mình đã hoàn tất hồ sơ rồi, ngay ưu tiên là 03may2013, vậy bạn có biết mình đợi bao lâu nữa ko? NVC nói là họ đã gửi hs của mình về lsq ơ VN... lich visa là bulletin gi gi do ha ban?

mình đã hoàn tất hồ sơ rồi, ngay ưu tiên là 03may2013, vậy bạn có biết mình đợi bao lâu nữa ko? NVC nói là họ đã gửi hs của mình về lsq ơ VN... lich visa là bulletin gi gi do ha ban?
hiện tại F2A đang giải quyết cho những hồ sơ có PD trước ngày 01/05/2012, đến khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên của bạn thì bạn sẽ nhận được thư PV nha.chúc bạn may mắn.@_@

Francis Luke

Thành viên tích cực

Xin các anh chị thân yêu, giải đáp giúp em nữa là:
Vào thứ 4 tuần sau, ba em diện F2A sẽ kết thúc điều trị lao phổi, vậy cần phải chuẩn bị điều gì và chờ đợi bao lâu để có visa vậy anh chị?

vuthangsi

Ban điều hành

Xin các anh chị thân yêu, giải đáp giúp em nữa là:
Vào thứ 4 tuần sau, ba em diện F2A sẽ kết thúc điều trị lao phổi, vậy cần phải chuẩn bị điều gì và chờ đợi bao lâu để có visa vậy anh chị?

A NỘP KẾT QUẠ KSK CHO LSQ HOA KỲ VÀ CÁC GIẤY NÀO , NẾU ĐÃ HẾT HẠN .
B
Phải xem lại các giấy tờ sau đây ,sẽ được yêu cầu làm lại , nếu thời gian hiệu lực của những loại giấy tờ này hết hạn .

1 Bản chính Phiếu Lý Lịch Tư Pháp số 2:
cho mỗi đương đơn từ 16 tuổi trở lên được cấp trong vòng một năm bởi Sở Tư Pháp tỉnh/thành phố nơi đương đơn cư trú hợp pháp.

ngay cả khi còn thời hạn dưới 1 tháng hoặc ít hơn cũng phải làm LLTP mới .

2 Bộ bảo trợ tài chính:

Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo.

Bản chính I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất.

Giấy khai thuế năm 2013 , giấy xác nhận việc làm và phiếu lương 6 tháng gần nhất của những người đứng đơn khai bảo trợ tài chính I-864/I-864A .

3 Mẩu đơn ds-260 hoặc ds-230 , nếu đã quá hạn 1 năm .

4 Hình làm thị thực: nếu hình 5x5 này đã quá 6 tháng .
5 Hộ chiếu có hiệu lực ít nhất tám tháng sau ngày cấp thị thực:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...mời-phỏng-vấn-hãy-vào-đây?p=135439#post135439

C GIẤY XANH FORM ÒF-194

vuthangsi

Ban điều hành

Ôi cám ơn anh nhiều lắm! Anh Vuthangsi...
Nộp giấy tờ bổ túc theo yêu cầu:

theo thư hẹn hoặc bất kỳ ngày nào từ 1:00-2:00 giờ chiều các ngày làm việc.

TRÙ NGÀY THÚ 4 .

vghuynhnhu21085

Thành viên tích cực

hồ sơ em pd 22/11/2011,complete 25/06/2014 ,không biết khi nào mới có thư pv đây mấy anh chị ơi?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

hồ sơ em pd 22/11/2011,complete 25/06/2014 ,không biết khi nào mới có thư pv đây mấy anh chị ơi?
Muốn nhận được thư mời phỏng vấn, bạn phải thỏa các điều kiện sau:
1/. Hồ sơ hoàn tất complete tại NVC.
2/. Lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên.
3/. Dựa vào năng lực xếp lịch phỏng vấn của LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

VÌ lịch visa dừng ở may 01 2012 và ngày PD của bạn là tháng 11 năm 2011 nên mình có thể nói bạn sắp có giấy mời pv rồi. Trong vòng khoảng 3 tháng sau khi complete thì sẽ nhận được giấy mời pv.CHúc bạn may mắn. Giấy tờ của bạn mà làm đúng thì bây giờ bạn có thẻ xanh rồi đó bạn. Chúc bạn mau được đoàn tụ

vghuynhnhu21085

Thành viên tích cực

VÌ lịch visa dừng ở may 01 2012 và ngày PD của bạn là tháng 11 năm 2011 nên mình có thể nói bạn sắp có giấy mời pv rồi. Trong vòng khoảng 3 tháng sau khi complete thì sẽ nhận được giấy mời pv.CHúc bạn may mắn. Giấy tờ của bạn mà làm đúng thì bây giờ bạn có thẻ xanh rồi đó bạn. Chúc bạn mau được đoàn tụ
uhm,mình cũng mong được như vậy.chúc mọi người mau nhận thư nhe!

thanhthao220391

Thành viên tích cực

khi nao ban co giay moi phong van thi phai sap xep di chich ngua va kham suc khoe ngay ,neu nhu vo ban la phoi ko tot bv se nghi ngo cho di thu dam do.ban coi ly lich tu phap cua ban con thoi han ko,de con kip ngay phong van

PhuongChau

Diễn đàn XNC

khi nao ban co giay moi phong van thi phai sap xep di chich ngua va kham suc khoe ngay ,neu nhu vo ban la phoi ko tot bv se nghi ngo cho di thu dam do.ban coi ly lich tu phap cua ban con thoi han ko,de con kip ngay phong van.
Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cầu bạn tuân thủ nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn.

duccong19932007

Thành viên tích cực

Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cầu bạn tuân thủ nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn.
A ơi lịch lùi vậy thì hồ sơ có ngày pd 23-9-2013 thì complete bình thường fk a? Hay khi nào lịch visa qa ngày pd thì mới complete được a? Vs complete là khoá tuổi lun fk a? Tks a

xpro_123

Cựu Ban điều hành

A ơi lịch lùi vậy thì hồ sơ có ngày pd 23-9-2013 thì complete bình thường fk a? Hay khi nào lịch visa qa ngày pd thì mới complete được a? Vs complete là khoá tuổi lun fk a? Tks a
Complete bình thường thôi bạn!Và khoá tuổi luôn.Chúc bạn may mắn!

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin lịch Visa tháng 8 F2A lại tiếp tục đứng yên. :102::102::102:

Hồng Trương

Thành viên tích cực

Chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin lịch Visa tháng 8 F2A lại tiếp tục đứng yên. :102::102::102:
chào Dannunguyen !
cho mình hỏi , mình mới gọi cho văn phòng thẻ xanh ( dịch vụ đại diện cho mình) , họ bảo ngày PD của mình là 31/8/2012 và complete ngày 25/2/2013 và họ nói mình phải chờ thêm 2 đến 3 năm nửa mới có lịch phỏng vấn . mình nghe mà buồn quá , khong biết có đúng như vậy không ? mong sớm nhận được chia sẽ của bạn và anh chi em trong diễn đàn !

leganine.acc

Thành viên mới

Hi
Mình nghĩ không đến nỗi vậy đâu. Một khi Dự Luật Cải Tổ Toàn Diện được thông qua thì F2A sẽ thành trực hệ rồi; hơn nữa sau 1/10/2014 tình hình sẽ khả quan hơn và cuối cùng là F2A từng trở thành current thì tương lai có thể. Lạc quan đi bạn

Status
Không mở trả lời sau này.