Hội Portland, Oregon !

baophan

Cựu Ban điều hành
Xin chào ! Anh, chị, em diễn đàn XNC
Ai đã hoặc chuẩn bị sang Portland, Oregon thì xin mời vào đây giao lưu, chia sẽ kinh nghiệm đường đi nước bước cho những người chuẩn bị qua sau nhé :36:

Chỉnh sửa cuối:

violet

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người chuẩn bị sang Portland, Oregon !

ui,khoảng gần cuối năm sau nhà mình cũng sẽ qua đấy,bạn vô trang mục tham khảo nơi ở Mỹ thì sẽ thấy địa chỉ và nhà của ba má mình,bạn qua chưa vậy,nếu qua rồi mà ở gầm thì ghé thăm đồng hương nhé. e-mail :nga_queson@yahoo.com

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Xin chào!
Ox mình cũng ở Portland-Oregon đây. Hs mình hiện đang chờ ngày pv, nếu pv ok có thể là ăn Tết Vn xong là mình bay. Rất vui vì được làm quen. Hiện tại ox mình ở Gresham, thành phố này cách Portland cũng k xa mấy. Thời tiết ở đây bắt đầu lạnh rồi. Ox mình nói mùa đông ở đây lạnh lắm.

baophan

Cựu Ban điều hành

Sao chỉ có 3 người chúng ta thôi nhỉ ?! Chắc Portland mưa nhiều và buồn quá nên ít ai qua state này :)

baophan

Cựu Ban điều hành

Xin chào!
Ox mình cũng ở Portland-Oregon đây. Hs mình hiện đang chờ ngày pv, nếu pv ok có thể là ăn Tết Vn xong là mình bay. Rất vui vì được làm quen. Hiện tại ox mình ở Gresham, thành phố này cách Portland cũng k xa mấy. Thời tiết ở đây bắt đầu lạnh rồi. Ox mình nói mùa đông ở đây lạnh lắm.
Hi Thi Nguyen !
Hồ sơ của bạn Completed ngày mấy vậy ? Mình cũng đang chờ email báo lịch phỏng vấn của NVC đây. Rất vui vì bạn cũng sẽ đi "kinh tế mới" ở Portland, đại gia đình mình hiện đang sinh sống ở Portland :) mình là người cuối cùng trong gia đình sẽ đến đây, khi nào nhận được email thì thông báo ngay nhé. Chúc vui & sớm rinh giấy hồng nhé..

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn baophan!
Hs mình completed ngày 14/9, chờ cũng hơn 2tháng rồi. Còn hs bạn thì sao? Mình cũng muốn được ăn cái Tết VN xong rồi mới đi nên bây giờ chỉ biết chờ đợi thôi. Mấy ngày trước có gửi mail hỏi ngày pv cho NVC rồi nhưng chưa có hồi âm. Hy vọng là tháng sau sẽ có.
Chúc gia đình bạn sớm đoàn tụ bên nhau, như vậy là vui và hạnh phúc lắm rồi, đúng k bạn?

LanThanhTam

Thành viên tích cực

:10:xin chào,tui là thành viên mới,tui cũng có hoàn cảnh như bạn nè,đại gia đình tui cũng wa đó,giờ còn mình tui, hs tui complete 4-11 viện F2A, ui ui mình cũng đang đợi giấy pv, gia đình mình cũng định cư state này, sau này mình wa dc, thì cùng làm bạn ngen ^_^!! :16:

baophan

Cựu Ban điều hành

:10:xin chào,tui là thành viên mới,tui cũng có hoàn cảnh như bạn nè,đại gia đình tui cũng wa đó,giờ còn mình tui, hs tui complete 4-11 viện F2A, ui ui mình cũng đang đợi giấy pv, gia đình mình cũng định cư state này, sau này mình wa dc, thì cùng làm bạn ngen ^_^!! :16:
Hi Lanthanhtam !
Chào mừng bạn đến Hội Portland của chúng ta. Vậy là nhà mình có 4 người rồi, hy vọng sẽ có nhiều người tìm về nhà với chúng ta :111:

Trunghai

Thành viên tích cực

Hi Lanthanhtam !
Chào mừng bạn đến Hội Portland của chúng ta. Vậy là nhà mình có 4 người rồi, hy vọng sẽ có nhiều người tìm về nhà với chúng ta :111:
Các bạn cứ qua đi trunghai đón ha ha ! trunghai qua hai tháng nay rổi , cứ yên tâm bên này ít mưa ... một năm chỉ mưa hai trăm mấy chục ngày thôi , trời gần lạnh lắm đó, chuẩn bị đồ lạnh khi tới thôi , rồi mua đồ bên này mới chịu nỗi, liên lạc trunghai nhe theo email nè : hieuhoang2005bh@yahoo.com .

baophan

Cựu Ban điều hành

Các bạn cứ qua đi trunghai đón ha ha ! trunghai qua hai tháng nay rổi , cứ yên tâm bên này ít mưa ... một năm chỉ mưa hai trăm mấy chục ngày thôi , trời gần lạnh lắm đó, chuẩn bị đồ lạnh khi tới thôi , rồi mua đồ bên này mới chịu nỗi, liên lạc trunghai nhe theo email nè : hieuhoang2005bh@yahoo.com .
Hi ! Trunghai.
Vậy là nhà mình yên tâm rồi nhé, lần này ACE chúng ta qua sẽ có Trunghai đi đón nhé, chuẩn bị lên đường thôi. À quên còn đợi giấy "hồng hồng" nữa chứ, nhưng thôi cứ yên tâm Cả nhà chúng ta chắc chắn sẽ thành công :111:. Trunghai ơi Portland mưa ít thế thôi sao ??! :13: hehe..

donghoa

Thành viên mới

chào anh trung hai , vì mới tham gia nên có gì không đúng xin bỏ qua , gia đình tôi cũng mới qua portland trước dến hôm nay là được 10 ngày , còn tôi khoãng tháng 2 tôi mới qua , xin hỏi kinh nghiệm của anh là bao lâu mới nhận d8u7o75c thẻ xanh và ss, và nếu như có ss trước mà chưa có thẻ xanh thì có mở tài khoản tại ngân hàng được ko ? xin cam on anh ,hy vọng nếu tôi qua t2 chúng ta sẻ có cơ hội gạp nhau uống ca phê.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Hi Trunghai!
Bạn wa được 2 tháng rồi vậy bạn đã đi làm chưa hay đang đi học? Bạn đã đi tham quan được nơi đâu chưa? Mùa này Portland mưa nhiều lắm hả? Bạn chắc đã quen với khí hậu rồi chứ ji?

Trunghai

Thành viên tích cực

Hi Trunghai!
Bạn wa được 2 tháng rồi vậy bạn đã đi làm chưa hay đang đi học? Bạn đã đi tham quan được nơi đâu chưa? Mùa này Portland mưa nhiều lắm hả? Bạn chắc đã quen với khí hậu rồi chứ ji?
Mình "bán báo... cơm" he he dang tim việc nè, học tiếng Mỹ thì học ban đêm , ...tham quan thì các noi rùi! qua nhớ là đi chơi trước nhe ....đi cho đã chứ khg có thời gian về sau ...nhớ đem theo tiền ...đánh bài cho biết ... thua he he
thân ái chúc bạn vui

Anh duongminh thân mến! gia đình mình thì đi xin SSd trước 3 tuần sau thẻ xanh mới có, theo mình biết khi có SS và thẻ xanh thì mới mở tài khoản được , cũng như thi bằng lái xe thì cũng cần SSD và thẻ xanh đó, hy vọng chúng ta sẽ gặp nhau tai Portland
thân ái

Trunghai

Thành viên tích cực

@ Không cần thiết nữa vì hơi có liên quan đến đời tư nên xin lỗi phải xoá phần này, thông cảm

He he ! thua bao nhiêu rối đại ca mà rành vậy he he

Đi xin ID cũng tốn tiền đó ,

Last edited by a moderator:

baophan

Cựu Ban điều hành

@ Trunghai,
Chưa có việc làm mà muốn đi chơi sòng bài kiếm tiền lai rai thì đi cách sau đây, ra các trạm xe Bus của loại xe chuyên đưa người đi sòng bài, bạn sẽ được tặng tiền (tuỳ xe, thường $40 và ăn miễn phí $10, loại phiếu coupon), đổi ra tiền khi ngồi vào sòng blackjack (dzì zách), kéo máy.. chơi $5 thôi còn $35 bỏ túi đi dạo hết 8 tiếng ra xe chờ về lại, thế là có $35 rồi, nhưng đố mấy ai làm được vậy. khi thấy tiền tokens rơi len ken nhiều quá, thử thời vận thì tiêu tùng luôn:41::41::41:
@Duongminh,
Nếu bạn có số SS# rồi bạn cũng có thể mở tài khoảng, cần thêm 1 giấy chứng nhận có hình, bạn sử dụng passport từ VN sang cũng được, hoặc muốn mở trương mục sớm thì ra DMV xin tạm ID chứng nhận, là bạn có thể mở được, có những ngân hàng khó khăn thì sang ngân hàng khác, tuỳ người làm việc nữa, họ lúc ấy có đồng ý không? yêu cầu chỉ là số SS thôi để cuối năm khai thuế.
Cách đây khoảng 10 năm có nghe người nhà của baophan bên Portland về chơi và kể chuyện... Xe của sòng bài đưa người ta đi tham quan rồi cho "chén" no say sau đó chở về và còn "nhét túi" thêm 40usd nữa. Baophan nghe đến đây "ham hố" quá chừng lúc ấy lại nghĩ "nước Mỹ thiệt là sướng quá đi", người nhà baophan lại tiếp tục kể.. Có ông Bác kia vì "ham hố" 40usd và còn được "chén" no say nên ngày nào cũng lên xe thẳng tiến xuống biển đi xem "đánh bài":43:...và nghe đâu một thời gian không lâu sau đó ông Bác ấy phải chia tay với 2 cái nhà.. :13:

baophan

Cựu Ban điều hành

Hí hí hí,
Đó là cái khôn của nhóm sòng bài mà, đố có ai kềm chế được tham vọng của mình........
Xin chào Anh phuthuhoa !
Trước tiên gởi lời chúc sức khoẻ đến anh & gia đình. Xin phép được hỏi thăm hiện nay gia đình Anh đang định cư ở tiểu bang nào, cuộc sống của những ngày đầu mới qua đất Mỹ thế nào anh ? Tuy cả gia đình dòng họ baophan sang Mỹ đã lâu nhưng baophan vẫn lo lắng lắm vì mình là người mới phải làm lại từ đầu, nghe nói "phê" lắm phải không anh ?:40: Mong anh chia sẽ chút chút để baophan và các ACE chuẩn bị đi "kinh tế mới" chuẩn bị tinh thần chiến đấu.:105: Xin cám ơn Anh.

baophan

Cựu Ban điều hành

@ phuthohoa: Xin cám ơn những chia sẽ của anh, hy vọng có gì mới bổ ích thì thông tin cho hội em nữa nhé anh.

donghoa

Thành viên mới

Rất cám ơn TRung Hải và Thi nguyên đả trả lời và hỏi thăm , khi nào qua Portland , chúng ta hy vọng sẽ gặp nhau và nói chuyện nhiều.cám ơn.
Dương Minh

baophan

Cựu Ban điều hành

Rất cám ơn TRung Hải và Thi nguyên đả trả lời và hỏi thăm , khi nào qua Portland , chúng ta hy vọng sẽ gặp nhau và nói chuyện nhiều.cám ơn.
Dương Minh
Sẽ có một ngày Hội chúng ta sẽ OFF ở Portland. Hy vọng lúc đó sẽ đông vui hơn.. Địa điểm có thể sẽ là Thác Mulnomuh. :36::111::21::21::21:. Baophan sẽ làm chủ xị :D "Keep in touch" nhé :101:

Last edited by a moderator:

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

Cho chÁu thAm giA vỚi........nhÀ chÁu vÀi bỮa qA cŨm ở Portland,OR......
Rất vUi lÀm qEn vs cÁc cÔ chÚ.....:113: