Hội Portland, Oregon !

nhutuyen841018

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người chuẩn bị sang Portland, Oregon !

@nhutuyen841018 : nên đóng sớm bằng cách hối thúc ông xã đi. Cái thẻ xanh đó có code là I-551, nó xem như là work permit (giấy phép làm việc) tại Mỹ đấy, khi mình đóng xong rồi thì sau 1 tháng tính từ ngày đến Mỹ, bạn sẽ nhận được thẻ xanh này.
Dạ, con sẽ cố gắng hối thúc ox.

yenvien_qn

Thành viên mới
Ðề: Hội Portland, Oregon !

Em cũng bay sang Narita rồi sang Portland. Mong là đi cùng chuyến với chị. Mà chị sang đó ở chỗ nào vậy???

nhutuyen841018

Thành viên tích cực

Em cũng bay sang Narita rồi sang Portland. Mong là đi cùng chuyến với chị. Mà chị sang đó ở chỗ nào vậy???
Mình bay chuyến ngày 30/5 lận.... Không đi cùng chuyến rồi. Giờ này bạn đã ở bên đó rồi. Có lên diễn đàn cho xin tí kinh nghiệm trên đường đi nhé!

yenvien_qn

Thành viên mới

Hi chị, hôm bữa giờ qua đây mà nhà không có internet nên em không lên mạng được. Hôm em đi qua đến sân bay Narita là bị huỷ chuyến. Thế là đổi sang Los rồi mới về Portland. Một chuyến đi quá dài. Em hiện tại có SSN rồi ạ. Đang chuẩn bị thi bằng viết lái xe. Chúc chị sớm ổn định nhé!

nhutuyen841018

Thành viên tích cực

Hi chị, hôm bữa giờ qua đây mà nhà không có internet nên em không lên mạng được. Hôm em đi qua đến sân bay Narita là bị huỷ chuyến. Thế là đổi sang Los rồi mới về Portland. Một chuyến đi quá dài. Em hiện tại có SSN rồi ạ. Đang chuẩn bị thi bằng viết lái xe. Chúc chị sớm ổn định nhé!
Chuyến đi của mình thì khá tốt dù mang theo bên mình hai con nhỏ. Lộ trình không có gì thay đổi, và được giúp đở tận tình trong suốt chuyến. Cho mình hỏi, SSN người ta làm luôn cho mình, hay mình tự đi làm vậy?

nhqt02

Thành viên tích cực

Chào mừng bạn đến Mỹ! Sô xồ và thẻ xanh đều được làm tại sân bay lúc nhập cảnh, việc bạn phải làm bây giờ chỉ là chờ.
Chuyến đi của mình thì khá tốt dù mang theo bên mình hai con nhỏ. Lộ trình không có gì thay đổi, và được giúp đở tận tình trong suốt chuyến. Cho mình hỏi, SSN người ta làm luôn cho mình, hay mình tự đi làm vậy?

syncreation

Thành viên tích cực

2 cô nhutuyen841018 và yenvien_qn nếu rảnh thì đến worksource ở đường Stark hoặc Powell để xin học Anh văn free đi. Hôm nay mới có lớp và có nhiều người VN đến học đấy, mình đến học họ sẽ cấp cho vé xe bus đi và về.
Cứ mạnh dạn đến ghi danh nhé, không biết tiếng Mỹ sẽ có người Việt ra hỗ trợ.

Worksource Powell: 3975 SE Powell Blvd Portland, OR 97202
Worksource Stark:
19421 SE Stark Street Gresham OR 97233

nhutuyen841018

Thành viên tích cực

Da, con cam on chu nhieu!
Luc truoc chu co noi se xin duoc bao hiem y te va phieu thuc pham cho may dua nho, chu co the huong dan giup chau khong? (Sorry, may tinh muon khong co font tieng Viet, mong moi nguoi thong cam)

2 cô nhutuyen841018 và yenvien_qn nếu rảnh thì đến worksource ở đường Stark hoặc Powell để xin học Anh văn free đi. Hôm nay mới có lớp và có nhiều người VN đến học đấy, mình đến học họ sẽ cấp cho vé xe bus đi và về.

Worksource Stark:

nhqt02

Thành viên tích cực

Mang thẻ xanh và ssn đến đường trụ sở DHS (Department of Human Services) tại đường Powell/39 (3975 SE Powell Blvd. Portland, OR, 97202). Cả bảo hiểm và foodstamps xin 1 lần.
Luc truoc chu co noi se xin duoc bao hiem y te va phieu thuc pham cho may dua nho, chu co the huong dan giup chau khong? (Sorry, may tinh muon khong co font tieng Viet, mong moi nguoi thong cam)

syncreation

Thành viên tích cực

Vụ đi worksource học được lắm nhé, chưa đi làm ngay thì nên thu xếp đi học, bà xã mình học ở đây tiến bộ hẳn, họ cũng cung cấp các nơi có nhu cầu cần tuyển lao động, còn nếu có người quen giới thiệu đi làm sớm thì khoẻ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

@nhutuyen841918,

Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Yêu cầu bạn tuân thủ theo nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn. Ai cũng nói như bạn hết thì làm sao được.

yenvien_qn

Thành viên mới

Worksource Stark:
Con cám ơn chú nhiều ạ. Hôm nay con mới lại vào diễn đàn. Mai con sẽ lên đăng kí đi học ngay.

yenvien_qn

Thành viên mới

Chi Tuyen oi,
Em đang học thi lái xe. Em có bằng viết rồi. Đề thi ra nhiều về bảng hiệu, chị Tuyền học nên chú ý nhé.

Con muốn hỏi các cô các bác là mình nên đi làm công hàm độc thân ở đâu thì được ạ?? Lệ phí ở Portland là bao nhiêu ạ? Tháng 8 con về lại Việt Nam.

Trunghai

Thành viên tích cực

@nhutuyen841918,

Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Yêu cầu bạn tuân thủ theo nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn. Ai cũng nói như bạn hết thì làm sao được.
- Qui Định thì rõ rồi , nhưng đôi lúc phải nhìn lại "quàng cảnh" mới qua không phải máy tính của mình làm sao dám tải font tiếng Việt về (được cho dùng máy tính là may lắm rồi ) , và rất mong muốn tìm thông tin của các anh chị đi trước vì vậy cá Admin thông cảm nhé.

- Các bạn ở Portland là Nam ( nữ thì chưa biết ) , nên nhắn cho trunghai số phone và địa chỉ liên lạc trong phần tin nhắn , trunghai cố gắng giúp đỡ tìm việc làm cho nhé.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

- Qui Định thì rõ rồi, nhưng đôi lúc phải nhìn lại "quàng cảnh" mới qua không phải máy tính của mình làm sao dám tải font tiếng Việt về (được cho dùng máy tính là may lắm rồi ), và rất mong muốn tìm thông tin của các anh chị đi trước vì vậy cá Admin thông cảm nhé.
Việc nhắc nhở chung các thành viên ACE là việc phải làm rồi, nhưng đôi lúc cũng có những trường hợp cá biệt thì có thể vu vi. Chứ còn nếu ai cũng kêu thông cảm viện lý do này nọ hết, và cứ thoải mái viết font chữ không bỏ dấu thì việc này không thể chấp nhận được rồi.

muadongPL

Thành viên mới

Mình cũng sap chuyển sang Portland sống, có đi tiền trạm rồi, thành Phố minh thấy mỹ trang nhieu qua, it mỹ đen và mể,
Tiện đây cho mình hỏi có anh chị em nào co cho muớn nhà không, co xin pm mình, minh kí hop đầu 6 tháng đến 1 năm,
Nhà thờ La vang ben đó cung to, nhung parking hoi bat tien. chỉ biết nhieu đó thui

syncreation

Thành viên tích cực

máy mình tiếng Việt OFF mà mình vẫn gõ được tiếng Việt theo kiểu Telex, cái này là mặc định của diễn đàn luôn hả hoaiphuongchau ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Máy mình tiếng Việt OFF mà mình vẫn gõ được tiếng Việt theo kiểu Telex, cái này là mặc định của diễn đàn luôn hả hoaiphuongchau?
Theo mặc định của diễn đàn thì bạn có thể gõ font chữ theo 2 cách: kiểu chữ Telex, hoặc là VNI cũng được, tùy theo sự lựa chọn và thói quen sử dụng kiểu gõ của mỗi người.