hỏi về FA và income khi nhận đi làm part time job

syncreation

Thành viên tích cực
Mình hiện đang có FA và Work study cho năm 2014 rồi và mới nhận term đầu tiên là Fall term. Mình vừa có xin được part time job (cách đây 2 tuần) làm 25 giờ/ tuần bên ngoài với thu nhập khoảng $1000/ tháng (trả check). Gia đình mình có 4 người, hiện nay tất cả chỉ đi học và chưa có ai đi làm ngoài mình cả.
Diễn đàn mình ai có kinh nghiệm về chuyện này có thể cho mình biết với tình trạng có FA + work study + part time job như vậy, liệu đến năm sau khi khai FA thì mình có tiếp tục xin đuợc FA nữa không ? mình thấy nếu vì part time job mà bị cắt FA thì không có lợi lắm vì học chuyên môn đã nặng + làm mệt nữa thì theo mình chắc phải cắt job để dành thời gian học cho đến nơi đến chốn rồi ra đi làm,
Mình xin cảm ơn trước, anh VHA08 dạo này không thấy ở đây để giải đáp thắc mắc cho mọi người nữa nhỉ.
Mong mọi người đóng góp ý kiến giúp mình ra quyết định sớm. Mình đã có hỏi phòng FA của college thì họ trả lời không biết được, federal sẽ xét cụ thể từng trường hợp vào đầu năm sau khi xin FA.

Xin cảm ơn.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: hỏi về FA và income khi nhận đi làm part time job

phòng FA nói đúng rồi, chủ yếu dựa vào tiền khai thuế và tiền trong nha bank của bạn thôi, đâu ai bit dc la bao nhiu thì nghèo còn bao nhiu là ok, nó dựa vào đó để cho bạn tiền nhiều hay ít hoặc ko cho mà thôi
bạn đăng ký học full time hay sao, work study bạn đã được đi phân công nhận vào làm công việc cụ thể chưa...nếu học full time và làm part time job 25h/tuan thì cũng khá vất vả nhưng cũng ok, có thể sắp xếp dc cho cả 2... còn nếu thêm work study vào nữa thì bạn nên xem lại, sợ bạn ko chịu nổi thôi, ko qua nổi con trăng này đâu :1:...nếu đã tính con đường đi học thì viêc kiếm tiền chỉ đủ sống thôi là dc rồi, ko cần phải kiếm wa nhiu đâu, ôm nhiu wa ko tốt. nhà bạ 4 nguoi mà chỉ đi học mà chưa có ai đi làm thì lấy tiền đâu sống trời, chắc mang qua đây cũng dc 1 mớ money nhiu đó chỉ :)

syncreation

Thành viên tích cực

Có những sinh viên đi làm part time job vẫn có FA, tuỳ theo mức income của mỗi người.
Mình nghĩ sẽ bị "chặt" work study.
Vẫn mong các bạn có kinh nghiệm đóng góp ý kiến giùm.

syncreation

Thành viên tích cực

Mình xem trong forum này có bài của 1 bạn đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/20865-Chia-sẻ-Financial-Aid

và hôm nay FA đã trả lời mình bằng đường link, mình xin chia sẻ lại cho các bạn "ngâm cứu" trước, mình sẽ ngâm cứu sau và cái này nóng hổi nhé:
http://ifap.ed.gov/ifap/byAwardYear.jsp?type=efcformulaguide

file chi tiết (giống như của bạn trên chia sẻ, nhưng mới hơn nhiều, xài cho 14-15):
http://ifap.ed.gov/efcformulaguide/attachments/091913EFCFormulaGuide1415.pdf

Vẫn mong được các bạn có kinh nghiệm thực tế đóng góp thêm cho mình.

Câu hỏi không có câu trả lời chính xác vì còn thiếu nhiều yếu tố

Financial Aid Award

Trường hợp là DEPENDENT student

Cost of Attendance/ Price of education (trừ)

- Parent's adjusted income calculate EFC (Estimate Family Contribution)
- Trừ - Student's income

Bằng Maximum FA award

Max FA = COA - (EFC + student's income)
ví du 1--- EFC = 0, student income = $15,000; COA = $200

FA = $200 - ($o + $15,000) = $0 NO financial aid

Vidu 2 - COA = $25000; EFC = $0, student's income = $15000

FA= $25,000 - ($0 + $15,000) = $10,000 hay Pell grant = $6545 + State grant (if any) + scholarship (if any) + other grants (if any)

INDEPENDENT

FA = COA - (student income + scholarship + work study)

syncreation

Thành viên tích cực

Chao đảo vì thông tin của anh VHA08 đẩy ra ! phải mất thời gian xem và đọc kỹ lại mới thấy có lẽ mình sẽ k còn được nhận FA và OR grant nữa, vì: Independent student như mình:FA ($6000/year) = COA (của mình hiện nay $6500/năm) - (student income sẽ là $11000/năm + work study $4000/năm). Thế là đi đứt FA và có lẽ sẽ lấy giờ k làm work study bù lại để làm homework vì đi làm part time hết giờ rảnh rồi. Mình tính vậy có đúng không a VHA08 ?

syncreation

Thành viên tích cực

Xin trở lại case của mình (thông tin chi tiết đi làm part time job xin đọc ở trên) cho FA 2015:
FA 15-16 vẫn cho mình full như năm ngoái, tiền grant của tiểu bang vẫn còn, chỉ có work-study thì không thấy nữa.

Cố lên nào ae.