Hỏi về Thi Quốc Tịch.

bơm

Thành viên mới
Tôi có thẻ xanh đã đủ thời hạn để thi QT nhưng vì tiếng anh quá ẹ nên sợ rớt mà đóng tiền nhiều quá,nghe nói có chương trinh thi miễm phí,vậy hỏi các anh chị nào biết đc là mẫu đơn thi QT miễn phí ở đâu có, điều kiện nào thì xin đc?và ai có kinh nghiệm học bài làm sao cho dễ hiểu mau thuộc đối với người o biết anh văn+lớn tuổi(60)xin hướng dẫn kỹ càng ,rất cám ơn.
Tiện đây tôi cũng xin hỏi là muốn đổi nickname thì phải làm sao?vì khi tôi đăng nhập gõ o đúng muốn chỉnh sửa lại ,mong các bạn giúp dùm ,cám ơn nhiều.bờm

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hỏi về Thi Quốc Tịch.

Vấn đề mẫu thi Quốc tịch miễn phí thì phải nhờ các bác bên Hoa Kỳ ai biết thông tin thì giúp dùm. Còn vụ đổi nickname thì bác cần đổi nick gì ? Bác có thể ghi xuống nickname theo ý muốn, em sẽ đổi cho bác. :1:

bơm

Thành viên mới
Đổi nicknam.

Tôi muốn đổi là thằng bờm ,rất cám ơn cậu Thành thích đủ thứ,chúc cậu sức khoẻ và niềm vui,than chào.
thằng bờm:11:

Datpham

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về Thi Quốc Tịch.

Tôi có thẻ xanh đã đủ thời hạn để thi QT nhưng vì tiếng anh quá ẹ nên sợ rớt mà đóng tiền nhiều quá,nghe nói có chương trinh thi miễm phí,vậy hỏi các anh chị nào biết đc là mẫu đơn thi QT miễn phí ở đâu có, điều kiện nào thì xin đc?

Bạn vào link này để download form I-912 (Request For Fee Waiver) và Instruction file.

http://www.uscis.gov/portal/site/us...nnel=6ca66d26d17df110VgnVCM1000004718190aRCRD

Form này dùng để xin miễn lệ phí cho nhiều trường hợp,có bao gồm cả đơn N-400 (Đơn xin nhập tịch)
Nếu hội đủ điều kiện, bạn sẽ được miễn tiền lệ phí.Tuy nhiên hồ sơ xin thi QT của bạn sẽ bị kéo dài hơn bình thường nếu xin miễn lệ phí.