hỏi về thời gian nhận phiếu đóng tiền

lamdoba93

Thành viên mới
Chào mọi người. Mình và gia đình có làm hồ sơ định cư bên Mỹ. Hồ sơ nhà mình mới được mở vào 2/2014 và nhà mình cũng đã nhận được thư của NVC để điền DS261. Mình có nhờ người bảo trợ điền thông tin DSL261 nhưng họ kêu chờ thời gian để đóng phí. Mọi người Cho mình hỏi khoảng bao lâu thì mình mới có giấy gọi để đóng phí và nộp hồ sơ tư pháp số 2 vậy? Vì người bảo lãnh là ông của mình sức khỏe không được tốt lắm và cho mình hỏi có cách nào để đẩy nhanh quá trình hay ko?(kiểu như bên vn ấy :) )
Mình xin cám ơn.
Case number của nhà mình là HCM2010626082

Lucia

Thành viên tích cực
Ðề: hỏi về thời gian nhận phiếu đóng tiền

Khi nhận giấy báo điền DS 261 bạn có thể vào trang web để điền nhưng muốn đóng tiền bill 88$ thì phải đợi NVC gởi mail. Sau khi đã đóng tiền thì đợi trang web hiện chữ PAID lúc đó bạn mới in được document cover sheet của 88$
Tiếp tục chờ đợi để nhận bill đóng tiền 230$, khoảng cách giữa hai bill này thì tùy người, có người nhận được 1 lần 2 bill, có người thì 1 hoặc 2 tuần; có người thì 1 hoặc 2 tháng. Sau khi đã đóng tiền bill 230 bạn đợi trang web hiện chữ PAID thì in cover sheet 230$, lúc đó mới làm các bước nộp giấy tờ. Nộp gì và nộp như thế nào bạn vào đây xem

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

Khi nào hồ sơ mới hoàn thành còn tùy thuôc vào nhiều yếu tố ( không bị bổ túc, hạn ngày ưu tiên của visa, số lượng hồ sơ xin visa nhiều ít ... )

Bạn không thể muốn nhanh là được, tất cả đều diễn ra trên nguyên tắc :Hoàn thành trước giải quyết trước, sau giải quyết sau

lamdoba93

Thành viên mới

Cám ơn bạn Lucia.
Theo như bạn nói. Mình có vào wed của NVC check thì vẫn chưa thấy chữ paid nào hết. Nhưng bên US thì nói đã đóng 88$ rồi.
Cho mình hỏi thời gian tối thiểu từ lúc đóng 230$ đến khi bổ sung hồ sơ tư pháp số 2 là bao lâu? Bạn có thể check hồ sơ nhà mình được ko? Cám ơn bạn

Lucia

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn Lucia.
Theo như bạn nói. Mình có vào wed của NVC check thì vẫn chưa thấy chữ paid nào hết. Nhưng bên US thì nói đã đóng 88$ rồi.
Cho mình hỏi thời gian tối thiểu từ lúc đóng 230$ đến khi bổ sung hồ sơ tư pháp số 2 là bao lâu? Bạn có thể check hồ sơ nhà mình được ko? Cám ơn bạn
Đóng tiền rồi mà bên Ngân Hàng chưa chuyển qua cho NVC, NVC chưa cập nhật lên hệ thống thì không có xuất hiện chữ Paid đâu bạn. Có chữ PAID rồi mới in được cover

Sau khi bạn đã đóng 230$ và đã điền DS 260 thì bạn có thể gởi liền hồ sơ , hs gồm nhiều loại giấy tờ chứ không phải chỉ có LLTP 2, tùy diện bảo lãnh của bạn là gì thì bạn gởi giấy tờ đó ( đọc các bài tham khảo bạn sẽ biết ).
Để kiểm tra HS khi đã được mở thì chỉ có NĐBL, NBL hoặc người đại diện làm hs cho bạn mới hỏi NVC được thôi.