Hỏi về : USCIS Immigrant Fee

miki3022

Thành viên mới
Thân mến Chào các Anh Chị Em,
Trong mẫu đơn đóng phí nhập cư online có phần "CASE ID" là số HCM .... phải không ? và "A number : A " là cái gì ? Anh chị Em nào biết vui lòng hướng dẫn dùm . Cảm ơn rất nhiều !

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hỏi về : USCIS Immigrant Fee

Trong mẫu đơn đóng phí nhập cư online có phần "CASE ID" là số HCM .... phải không ? và "A number : A " là cái gì ? Anh chị Em nào biết vui lòng hướng dẫn dùm . Cảm ơn rất nhiều !
CÁSE ID là số hồ sơ HCM.......
A ..........đúng như bạn SANSNOM đả trã lời phía dưới .
4. Tôi phải đóng khoản phí mới này như thế nào?

Quý vị có thể đóng khoản phí này bằng cách truy cập địa chỉ trang web www.USCIS.gov/ImmigrantFee, chọn đường dẫn tới trang yêu cầu thông tin của USCIS trên Pay.gov, trả lời các câu hỏi trên trang yêu cầu thông tin của USCIS, và cung cấp thông tin số tài khoản séc, thẻ ghi nợ, hoặc thẻ tín dụng. Do các khoản thanh toán bằng séc phải được rút tại một ngân hàng thuộc Hoa Kỳ, quý vị có thể nhờ người khác đại diện đóng khoản phí di dân USCIS này.

Chỉnh sửa cuối:

sansnom

Support

Trong mẫu đơn đóng phí nhập cư online có phần "CASE ID" là số HCM .... phải không ?
đúng rồi bạn

và "A number : A " là cái gì ? Anh chị Em nào biết vui lòng hướng dẫn dùm . Cảm ơn rất nhiều !
A number: nó là mã số kiều dân của bạn, được in trên góc phải phía trên của visa, và nó cũng được in trong trang 1 và trang 2 bấm kèm phong bì màu nâu khi bạn nhận gói visa từ LSQ
TD: A6305xxxx

miki3022

Thành viên mới

Cảm ơn rất nhiều về giải thích của VUTHANGSI và SANSNOM :1:

miki3022

Thành viên mới

Bạn sansnom vui lòng cho mình hỏi thêm việc này : Bà Xã mình phỏng vấn nhận giấy hồng xong mà không có tờ giấy này ( Immigrant Fee) , Có phải khi nhận visa do bưu điện gởi về mới có phải không ? Cảm ơn !

sansnom

Support

đúng rồi bạn, tờ giấy này bấm kèm với phong bì màu nâu mà LSQ gửi Visa cho bạn qua EMS, cho nên pv vấn xong không có, khi nhận visa mới có, bạn yên tâm đi nhé.

hình ở trên là trang đầu, trang 2 là Immigrant data summary, bạn có thể nhìn thấy mờ mờ phía sau hình tôi scan đó

Chỉnh sửa cuối: