Hoang mang không biết tỏ cùng ai

LeHang

Thành viên tích cực
Ngày 14/2/2012 là 1 ngày vô cùng ấn tượn với mình, sáng hôm đó 2 vợ chồng hân hoan đến LSQ để phỏng vấn theo giấy hẹn. Mọi việc diễn ra quá suôn sẽ, buổi PV thành công tốt đẹp. Nhưng ngay chiề hôm đó nổi buồn bỗng nhiên ập tới, khiến 2 vợ chồng buồn rầu vô cùng. Câu chuyện là thế này :
những ngày giáp tết bỗng nhiên tôi thấy trong mũi cứ khò khè khó chịu, hỹ mũi lại không ra, nhưng khi khạt ra thì thấy có một cục máu xậm, ngày 07/02 tôi đến khám tại bv tai mũi họng, sau khi làm mọi xét nghiệm, bv nói trong mũi tôi có 1 khối u và hẹn ngày 14/02 lấy kết quả xét nghiệm để xem có thể tiểu phẩu không đến hẹn lấy kết quả tôi sửng sốt khi bv tai mũi họng nói khối u đó ác tính, và chuyển qua bv Ung bướu, mấy ngày nay lại lay hoay làm vài xét nghiệm nữa, bác sĩ hẹn 23/02 này sẽ hội chẩn xem bệnh lý thế nào và điều trị ra sao. Viết ra những dòng tâm sự này cho lòng thấy nhẹ nhàng hơn. mong các ACE có đạo giúp cầu nguyện dùm tôi, vì tôi là người ngoại đạo có lòng tin ở Chúa, nhưng lại không biết cách cầu nguyện. Ki1nh chúc ACE diễn đàn luôn mạnh khoẻ và may mắn trong cuộc sống.

ziz

Support
Ðề: Hoang mang không biết tỏ cùng ai

Chào bạn,tôi cũng là người ngoại đạo nhưng đọc những thông tin này cũng cầu mong và hy vọng cho bạn gặp may mắn trong ngày hội chẩn sắp tới.Chúc bạn luôn có nhiều niềm tin trong cuộc sống.Thân mến.

hannah

Thành viên mới

Hanah la nguoi co đạo ,minh sẽ cầu nguyen cho ban . Mọi việc rồi sẽ tốt thôi cô gang lên ban nhé. neu được thì ban và chong hãy đi ca mau noi mọi người nhan được rất nhiều ơn từ cha xứ đã quá cô "Trưong Buu diep " .Men chào ban

LeHang

Thành viên tích cực

Cam. On moi nguoi da chia se voi minh, hannah cho minh xin loi, acc nay minh lay ten ba xa dat, thuc ra minh moi la nguoi bi benh chu khong phai ba xa. Cam on hannah nhieu. Minh ten la Thành

ngọc trang

Thành viên tích cực

mong các ACE có đạo giúp cầu nguyện dùm tôi, vì tôi là người ngoại đạo có lòng tin ở Chúa, nhưng lại không biết cách cầu nguyện. Ki1nh chúc ACE diễn đàn luôn mạnh khoẻ và may mắn trong cuộc sống.
Bạn tới nhà thờ Chí Hoà vào thứ năm hàng tuần lúc 12 giớ trưa có lễ LÒNG THƯƠNG XÓT CHÚA mọi người đến rất đông để cầu xin ơn Chúa chữa lành bịnh tật ,cũng như những cầu xin khác trong cuộc sống ( người ngoại đạo đến rất đông ,bạn đừng ngại ,) Chúa sẽ cứu giúp bạn .
Khi còn ơ VN mỗi tuần tôi đều đến nhà thờ Chí Hoà nghe Cha Long giảng rất hay và cầu xin ,tôi đã được nhiều hồng ân từ Chúa Mẹ .Nay khi đến Mỹ thứ năm hàng tuần tôi vẩn thường đi bộ tới nhà thờ gần nhà để đọc kinh Lòng Thương Xót Chúa để mọi gian nan khó khăn của tôi sẽ được Người cứu giúp .
Nhà thờ Chí Hoà ở đường Bành Văn Trân gần ngã tư Bảy Hiền .

namnguchinh25

Thành viên tích cực

Tội nghiệp anh thật, em cũng thường xuyên bị viêm họng amidan hoc đờm hoài nghe anh nói sợ quá. Em hy vọng anh sẽ sớm khỏe lại, qua Mỹ sẽ có cách chữa thôi mà, cầu mong cho anh.

hongdiem

Thành viên tích cực

chào bạn!bạn mở trang dưỡng sinh của thầy tuệ hải coi đi,mình từng tiếp xúc với nhửng người bệnh ma bác sỉ trả về .họ đều hết bịnh hoan toàn .mong bạn gặp nhiều may mắn !

Bạn tới nhà thờ Chí Hoà vào thứ năm hàng tuần lúc 12 giớ trưa có lễ LÒNG THƯƠNG XÓT CHÚA mọi người đến rất đông để cầu xin ơn Chúa chữa lành bịnh tật ,cũng như những cầu xin khác trong cuộc sống ( người ngoại đạo đến rất đông ,bạn đừng ngại ,) Chúa sẽ cứu giúp bạn .
Khi còn ơ VN mỗi tuần tôi đều đến nhà thờ Chí Hoà nghe Cha Long giảng rất hay và cầu xin ,tôi đã được nhiều hồng ân từ Chúa Mẹ .Nay khi đến Mỹ thứ năm hàng tuần tôi vẩn thường đi bộ tới nhà thờ gần nhà để đọc kinh Lòng Thương Xót Chúa để mọi gian nan khó khăn của tôi sẽ được Người cứu giúp .
Nhà thờ Chí Hoà ở đường Bành Văn Trân gần ngã tư Bảy Hiền .
Đúng đấy, bạn nên làm theo trangngoc hướng dẫn nhé. Chúc bạn mau bình phục.

cuti

Thành viên tích cực

Cam. On moi nguoi da chia se voi minh, hannah cho minh xin loi, acc nay minh lay ten ba xa dat, thuc ra minh moi la nguoi bi benh chu khong phai ba xa. Cam on hannah nhieu. Minh ten la Thành
Anh Thành Thân mến,

Tôi là người có đạo vì nhiều lý do lúc trước đây cuộc sống đạo giáo của tôi rất khô khan, nhưng từ khi tôi nhận được ơn lành từ Mẹ Maria thì con người của tôi đã được cải hóa cả về thể xác lẫn tâm hồn, trong cuộc sống trước đây tôi có 2 lần tôi cầu xin Mẹ Maria ban ơn lành và 2 lần Mẹ đều chấp thuận lời cầu xin của tôi cả đấy anh ạ, ngay cả khi sau khi tôi nhận được ơn lành mà có nhiều lần tôi bội tín lại lời nguyện(lời hứa) của mình với Mẹ nhưng Mẹ không những không trừng phạt mà Mẹ còn tiếp tục gởi đến những ơn lành khác nữa đó anh, Mẹ là người Mẹ rất nhân từ Mẹ luôn bao dung và che chở cho những đứa con của mình, Đức Chúa Trời là người rất nghiêm khắc hễ đứa con nào của Người phạm lỗi thì Người sẽ trừng phạt nhưng đã không biết bao nhiêu lần loài người đã được Mẹ che chở và chở che, Mẹ luôn ôm những đứa con tôi lỗi của mình vào lòng để tránh đi cơn thịnh nộ của Thiên Chúa. Theo tôi nếu bệnh tình của anh đã đến nước này thì chắc không phải là nhẹ, nhưng anh đừng mất lòng tin vào cuộc sống vì mẹ Maria luôn đồng hành với chúng ta bao dung cho chúng ta và với quyền phép của Mẹ thì bệnh tình của anh không phải là quá khó đâu anh nhé, anh là người ngoại đạo, đó chính là điều tốt lành và là 1 ưu điểm của anh khi đến với Mẹ Maria vì Mẹ yêu thương nhất là những đứa con Tội Lỗi, Hoang Đàng và cả Ngoại Đạo nữa, những đứa con này là Mẹ khao khát họ chạy đến cùng Mẹ, tâm sự với Mẹ những đau khổ những mất mát, những đau thương, giao phó vào tay Mẹ những bệnh tật xin Mẹ cất đi, xin Mẹ tha thứ, xin Mẹ 1 ơn lành tôi tin chắc chắn nếu anh thành tâm thì bệnh của anh sẽ hết, rồi cuộc sống của vợ chồng anh sẽ trở lại như cũ và tiếp tục hạnh phúc và gia đình anh sẽ bình yên trong tay Mẹ, người ngoại đạo đã nhận rất nhiều ơn lành từ Mẹ mà người nổi tiếng nhất đó chính là anh nghệ sĩ Lê Vũ Cầu, anh có thể tham khảo tiểu sử anh nghệ sĩ này tại đây :

http://vi.wikipedia.org/wiki/Lê_Vũ_Cầu

Anh có thể đến nhà thờ Tân Định trên đường Hai Bà Trưng quận 1 Saigon hay nhà thờ Phú Trung ở quận Tân Bình để tìm hiểu thêm về anh Lê Vũ Cầu, tôi đã từng xem qua 1 bài phỏng vấn anh tại 2 nhà thờ này tôi xin trích đoạn như sau :

… sau 1 thời gian bệnh tật của tôi trở nặng bệnh sơ gan cổ trướng đã bước vào giai đoạn cuối bụng của tôi trướng to đau đớn và khốn khổ vô cùng, và tôi cho là ngày tôi sắp chết đã gần kề… 1 ngày nọ trong lúc cơn bệnh đang hành hạ tôi thì tôi có đi đến trước tượng bà Maria lớn tiếng nói “… xin bà nếu ông Chúa của bà có thật thì xin bà hãy nói với ông Chúa của bà hãy chữa cho tôi được khỏi bệnh…” và tôi ra về trong lòng nhẹ nhõm lạ thường và đêm hôm đó phép lạ đã xảy ra, khoảng nữa đêm tôi bất thần thức giấc vì 1 chuyển biến rất lạ trong cái bụng đang trướng to của mình, khắp vị trí trong bụng tôi chuyển động và rất nóng tôi nghe rất rõ trong đó nó đang kêu “rào rào” … giống y hệt như cái máy giặt đang giặt đồ vậy… sáng ra thì tôi khỏi hẳn bệnh…

Vì đoạn phỏng vấn này tôi đã xem khá lâu nên không nhớ từng chi tiết nhưng đại khái ý anh Cầu chia sẻ là như thế. Anh đã thấy sức mạnh và quyền phép của Mẹ là vô biên chưa? Đây là 1 nhân chứng có thật, tên tuổi có thật và bệnh tật cũng có thật, rất nhiều bạn bè trong giới nghệ sĩ biết rất rõ bệnh tật của anh Lê Vũ Cầu và làm chứng cho phép lạ này đấy anh ạ vì với bệnh tình của anh Cầu thì họ đã chuẩn bị sẵn tinh thần để đi phúng điếu anh ấy rồi, nhưng theo tôi ơn lớn nhất của anh Cầu chính là ơn được chết lành, sau khi khỏi bệnh anh Cầu đã xin trở lại đạo, chịu phép rửa tội, có tên thánh và đến mãi năm 2008 thì anh Cầu mới ra đi về với Chúa và ra đi rất nhẹ nhàng, không đau đớn không còn gì vướng bận ở trần gian và cho dù cuộc đời của anh Cầu đã phạm bao nhiêu lỗi lầm bao nhiêu tội nặng, nhẹ chỉ với 1 tấm lòng thành kính Mẹ Maria và Chúa Ba Ngôi thì anh đều được tha cả .

Vậy việc bệnh tình của anh nên làm thế nào? Theo tôi nếu anh đã có bệnh thì anh cứ đi khám bệnh và cứ theo lời bác sĩ mà chữa bệnh, khi anh đi chữa bệnh thì tùy theo bệnh nặng hay nhẹ thì bác sĩ mới biết là có chữa được hay không, nếu bệnh của anh ở giai đoạn muộn thì theo kinh nghiệm thực tế tôi thấy bác sĩ có giỏi cách mấy thì chỉ có thể kéo dài cuộc sống của người bệnh ra mà thôi chứ tuyệt nhiên không thể chữa dứt hẳn căn bệnh này được anh ạ, sáng nay tôi đã quỳ gối phía ngoài 1 nhà nguyện đọc kinh và xin với Mẹ Maria chữa cho anh khỏi bệnh hoặc nếu Mẹ muốn giữ cho anh có bệnh thì xin Mẹ chỉ để bệnh nhẹ(gia đoạn 1,2) trong người anh mà thôi, còn riêng anh thì tôi khuyên anh như thế này : Anh hãy mua 1 bó hoa Lay Dơn trắng và đến đền thờ Đức Mẹ Maria tại nhà thờ Bình Triệu đặt bó hóa này xuống chân Mẹ anh hãy quỳ gối và cầu nguyện với Mẹ xin Mẹ mang đi những bệnh tật mà anh đang mắc phải, với lòng thành kính của anh với lời cầu nguyện của tôi và đặc biệt với quyền phép của Mẹ Maria thì tôi tin chắc anh sẽ khỏi bệnh vì tôi đã từng làm như thê này rồi. Sở dĩ tôi muốn anh đến cầu nguyện tại nhà thờ này vì chỉ khi anh đến đó thành tâm cầu xin thì chính lúc đó là tâm hồn của anh mới mở ra và Mẹ mới "vào" được anh nhé, tâm hồn mình giống như căn nhà của chúng ta đang ở vậy, nếu khách đến nhà mà ta cương vị là chủ nhà mà không mở cửa thì khách sẽ không vào nhà chúng ta được anh nhé.

Chúng ta hãy tin tưởng và phó thác linh hồn, thể xác, tội lỗi, bệnh tật của chúng ta vào tay Mẹ anh nhé, hãy năng cầu nguyện và cầu nguyện.

LeHang

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn anh cuti nhiều lắm, cảm ơn sự chia sẽ của mọi người, em nghĩ có bao nhiêu người xung quanh ta luôn đồng cảm và chia sẽ với mình thì bệnh tật không còn là nỗi lo lắng nữa. 1 lần nữa xin gởi lời cảm ơn đến tất cả mọi người.

SoNy

Thành viên tích cực

Xin chia sẻ với anh Thành, lúc này mình cần có một niềm tin anh Thành ạ, tôi không phải người có đạo, nhưng tôi tin ở các đấng tối cao, hy vọng với những chỉ dẫn của các anh chị trên diễn đàn, giúp anh phần nào lấy lại được tinh thần. Cho dù thật sự là bịnh nan y thì cũng chưa phải là tuyệt vọng, rất nhiều người vướng vào căn bịnh quái ác này nhưng cũng vẫn đứng vững và chiến thắng nó, như diễn viên hài Anh Vũ....Mong anh giữ gìn sức khỏe.

Ly Trần

Thành viên mới

yuri là người có đạo!
cầu mong bạn sớm gặp được mọi sự lành.!

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào bạn,hãy yên lòng bạn nhé,trong khi chờ quyết định cũa các bác sĩ,chúng tôi sẽ đồng hành cùng chia sớt nỗi lo âu cũa bạn.Bạn hãy yên lòng,và can đảm lên,vì như thế chúng ta mới chiến thắng tất cả

cascadeur

Thành viên tích cực

Mình là người có đạo cũng xin cầu mong Chúa ban phước lành cho anh chị.Ngày mai mọi việc sẽ tốt đẹpl001l001l001l001l001l001

khungkhichuot

Thành viên mới

Có một người đàn bà bị bệnh xuất huyết đã mười hai năm. Bà đã chịu cực khổ, tìm thầy chạy thuốc, tiêu hết tiền của mà không thuyên giảm, trái lại bệnh càng tệ hơn. Khi bà nghe nói về Chúa Giêsu, bà đi lẫn trong đám đông đến phía sau Người, chạm đến áo Người, vì bà tự nhủ: "Miễn sao tôi chạm tới áo Người thì tôi sẽ được lành". Lập tức, huyết cầm lại và bà cảm thấy trong mình đã được khỏi bệnh. Ngay lúc ấy, Chúa Giêsu nhận biết có sức mạnh đã xuất phát tự mình, Người liền quay lại đám đông mà hỏi: "Ai đã chạm đến áo Ta?" Các môn đệ thưa Người rằng: "Thầy coi, đám đông chen lấn Thầy tứ phía, vậy mà Thầy còn hỏi "Ai chạm đến Ta?" Nhưng Người cứ nhìn quanh để tìm xem kẻ đã làm điều đó. Bấy giờ người đàn bà run sợ, vì biết rõ sự thể đã xảy ra nơi mình, liền đến sụp lạy Người và thú nhận với Người tất cả sự thật. Người bảo bà: "Hỡi con, đức tin con đã chữa con, hãy về bình an và được khỏi bệnh"

LeHang

Thành viên tích cực

Chào ACE diễn đàn !
Mình thật sự rất xúc động trước những gì ACE đã giúp đỡ cho mình trong suốt thời gian qua (từ lúc mới biết DD cho đến nay).
ngày thứ tư vừa rồi (lễ tro bên công giáo) mình cùng vợ đi nhà thờ và đã dâng bông lên Đức Mẹ cầu xin Mẹ xua đi những bệnh tật trong mình. sáng nay mình đi hội chẩn tại BV Ung Bướu. các BS ở đây nói trong vòm họng có 1 khối u nhỏ thôi, nhưng phải xạ trị trong vòng 5-60 ngày gì đó, mình nghe không rõ. Ngày mai mình sẽ đi khám răng trước khi bước vào xạ trị. như vậy cho thấy bệnh tình cũng không đến nỗi nặng lắm, mình cũng muốn nói lên đây để ACE chia vui cùng mình. Đây cũng có thể nói là nhờ vào hồng ân của Chúa cũng như vòng tay mở rộng của Mẹ, và sự quan tâm giúp đở của ACE trong gia đình XNC. Xin tạ ơn Chúa và cám ơn tất cả ACE trong gia đình XNC.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào LeHang,chào các bạn,rõ ràng không phải chỉ có leHang vui nừng cho kết quả ngày hôm nay,mà còn có chúng ta,có gia đình XNC,vâng, tôi không nghĩ các bạn cho tôi là ''có kết quả xổ số mới nói tôi nằm chiêm bao và thấy con số ấy''.nhưng những gì LeHang nói và leHang làm cùng kết quả cho tôi thấy tôi xứng đáng,việc làm cũa tôi cùng các bạn khác thật hửu ích,tuy phía trước chúng ta vẫn còn 1 đoạn chong gai cần bạn LeHang phải dũng cảm vượt qua.
@- LeHang hãy kiên trì vâng lời các bác sĩ đang điều trị cho bạn,chúng tôi những người bạn XNC có đạo lẫn khg có đạo đều đồng hành cùng bạn,chúc bạn thật may mắn để vượt qua lần điều trị nầy.thân

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Hello LeHang!

Phật, Đức Mẹ, Thiên chúa...và tất cả những đấng linh thiên đang ngự trị trên cao luôn luôn nhìn thấy, thấu hiểu, giúp đỡ và cứu khổ vạn vật, trong đó có cả con người.

Tôi là một người ngoại đạo thực thụ. Nhưng tôi tin chắc một điều, những ai có trái tim nhân hậu, những ai có lòng vị tha, nhân ái thật sự...tất nhiên sẽ làm động lòng các đấng linh thiêng và sẽ được Người mở rộng vòng tay nhân ái.

Bạn cố lên nhé! Chắc chắn bạn sẽ vượt qua.
Chúng tôi luôn nguyện cầu cho bạn.
Thân ái.

ngọc trang

Thành viên tích cực

Cố gắng len LeHang nhé , mọi gian nan khó khăn rồi sẽ qua thôi ,Chúa Mẹ luôn đồng hành cùng bạn để cứu giúp chia sẻ , dẩn dắt ,soi sáng cho bạn .

LeHang

Thành viên tích cực

Có ACE nào hiện đang cư ngụ tại US cho mình hỏi thăm chút nha. Mình qua đó bao lâu thì có Bảo Hiểm Y Tế, và khi có được bảo hiểm thì căn bệnh K vòm hầu của mình điều trị tốn kém khoảng bao nhiêu. Mình có nên sang bên đó điều trị bệnh này không. Hiện giờ theo mình hỏi thăm thì ở VN điều trị phải mất gần 1 năm và chi phí khoảng trên 1,500. thiệt tình bây giờ mình cảm thấy mệt mỏi và chán nản quá hixhix.